Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chơi game trên PC hay điện thoại thì sướng hơn?

Duy Luân
24/12/2018 0:54Phản hồi: 526
Chơi game trên PC hay điện thoại thì sướng hơn?
Bữa giờ mình đang follow một bài post trên Group Tinh tế, anh em bàn về việc chơi game thì chơi bằng PC, console cho sướng chứ tại sao lại phải chui đầu vào điện thoại làm gì? Đây là một cuộc thảo luận hay, nên mình nói ý kiến của mình trước, và mời anh em phản bác hay thảo luận thêm nhé.

Nói về game PC và console trước. Đây thường là các tựa game lớn, đồ sộ, đòi hỏi sự tập trung cao khi chơi game và cũng cần thời gian để bạn có thể hoàn thành được các màn game. Đồng ý là chơi game trên máy tính thì màn hình rộng hơn, hình ảnh đẹp hơn, cốt truyện sâu hơn, đi được nhiều hơn. Nhưng vấn đề là game trên máy tính buộc bạn phải ngồi ở một chỗ nào đó hoặc bạn phải ít nhất có chỗ để laptop. Ngoài ra bạn cũng cần có thời gian để ngồi xuống chơi thật sự.

Nhưng với game di động thì khác. Nó là di động, nên các tựa game cũng được thiết kế cho mục đích này. Bạn cũng có thể cầm điện thoại chơi bất kì khi nào bạn muốn: giữa giờ nghỉ trưa, trên xe buýt, lúc ngồi quán cà phê, khi đi Grab tới công ty, giờ nghỉ giữa các môn học... Sự di động này PC không thể nào sánh bằng. Cái tiện lợi, cái linh hoạt "có thể chơi bất kì đâu bất kì lúc nào" mới là thứ làm game di động trở nên hấp dẫn với tất cả mọi người.

Vậy nên với ý kiến chơi game thì đi mua PC mình thấy không hợp lý 😁 game di động dành cho những lúc bận rộn, PC thì khi nào rảnh rỗi mới chiến được. Và thể loại game của 2 bên cũng khác nhau lắm.

526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói về độ sướng khi chơi game thì đương nhiên PC cho cảm giác đã hơn, nhất là khi kết nối với các tay cầm chơi game cắm ngoài, điển hình như bóng đá, đua xe bao phê hơn hẳn so với điện thoại! Còn chơi game trên điện thoại được khoản tiện lợi trong việc di chuyển, chơi được mọi lúc mọi nơi, ko bị cột 1 chỗ như PC 🆒
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@ronaldomu tốn tiền mua game lắm 😔
ronaldomu
TÍCH CỰC
5 năm
@boyyeugirl @boyyeugirl @trungtien3000 Đúng rồi đó 😃 Yên tâm là đáng tiền lắm và nên chọn lọc game trước khi mua 😃 Bạn có thể mua lại game cũ cũng được mà, số lượng người chơi ngày càng đông nên cũng dễ mua. Chơi xong bán lại cũng tiết kiệm được 1 ít tiền kk
@trungtien3000 Game switch chơi xong bán dc 😁, nếu bạn mua game 2nd thì có khi còn ko lỗ cơ.
Raiderz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungtien3000 Đt cũng tốt tiên mua mà bác, cũng k ít đâu. Còn free thì thôi bõ đi. Mà tiền mua game đt ko đáng bỏ ra. Tóm lại đt lên tinh tế, face book đc rồi. Đã có thời gian chơi game thì chơi trên thiết bị khác rồi
Game PC hơn, ai cũng rõ điều này 😁 đủ các thể loại, từ đơn giải đến phức tạp, offline tới online, từ góc nhìn thứ nhất tới nhập vai. Và thường game đa dạng, có cốt truyện thì cũng đầy đủ hơn, các chức năng nhiều hơn và phức tạp hơn, tốn thời gian hơn. Game trên di động chỉ là các game đơn giản hơn, chơi nhanh khi có chút thời gian trống, mang đúng nghĩa di động, để giải trí khi rỗi giữa các khoảng thời gian làm việc hay học hành.

Game PC thường cho dân cày cuốc, game di dộng cho mọi người :D
@hieupy89 Cãi nhau cũng vui mà 😆 có vậy mới phong phú =))
@phuongduy2908 Chuẩn gần như Lê Duẩn :D mấy game cày cuốc nổi danh xưa kia như Kiếm Thế, Tru Tiên, MU, VLTK các kiểu giờ ra bản mobile vớt vát doanh thu nên chơi đúng là như shit, trải nghiệm ko bằng 1 góc bản PC
@Thành Viên Dấu Tên Cày game trên di động chắc hay thay máy lắm =))
@Nguyễn Đức Học Tuy thôi bạn. 1 năm thay 1 máy cũng bt mà
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
Không chọn cái nào vì không có chơi game. Lần cuối chơi là năm 2001 chơi commandos.
@tttuyentinh Vậy xuống phố mà xem cụ già, con nít chơi game ( đánh cờ cũng là chơi game, xóc đĩa cũng là chơi game - richvip. com)
@hackieuhoang Ok, cứ biện luận, bào chữa tiếp nhé!
@tttuyentinh Bọn kave chơi xếp hình cũng là chơi game.
@hackieuhoang Cac bac co game IOS free khong?
BigFish game
chen8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích dùng console hơn vì hay
@chen8x Tuỳ thể loại game , tuỳ điều khiển mới biết đáp án .
chen8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điện thoại chơi game là tiện dụng nhất, kế đến là pc, lap, sau là console. Nhưng về độ hay thì ngược lại, console là nhất. Nhưng phong trào tiện dụng theo trào lưu hiện nay thì mình mạo muội dự đoán, đtdd sẽ càng ngày là thiết bị chiếm ưu thế về sau này
Game di động còn ko có tuổi so với handheld chứ đừng nói Pc hay console =))
@wanttolove Tại sao phải chơi fortnite trên switch hay ip khi nó là game crossover, chơi trên PC sướng gấp 96,69 lần con ip =))
Người ta mua switch vì game độc quyền của nó, zelda, mario, bayonetta .... 5-10 năm nữa ip liệu có game nào tiệm cận đc ko?
wanttolove
TÍCH CỰC
5 năm
@gfsrhgfdgf1 Tào lao nữa. Tại sao PUBG mobile người chơi và doanh thu gấp 4 lần PC ? Tôi bán gaming PC mà vẫn chơi mobile thường xuyên này, nên bớt nói nhảm đi bạn. Trên iPhone thiếu cha gì game hay giống Mario, Zelda như Final Fantasy , Dragon quest thích thể loai gì chẳng có, game nhà phát hành nào cũng có mặt trên mobile hết rồi. Nói độc quyền để mua phải nói game cực khủng như red dead 2 hoặc god of war thì còn được, Đua xe mario hay zelda game trẻ con chơi 2 chục năm trc rồi có mẹ gì đâu
@wanttolove pubg mobile có crossover với PC từ bao giờ thế?
fortnite crossover nên mới tự hỏi tại sao phải chơi trên ip khi pc ngon hơn nhiều?

mario, zelda trẻ con nó chơi 20 năm trước uh thì nó cùng thời với FF, DQ chứ có mẹ gì đâu =))
FF, DQ là port lại chứ có gì mà căng? =))
thiếu cha gì game hay mà kể đc 2 game port lại còn lại chả có game nào only i-devices =))
wanttolove
TÍCH CỰC
5 năm
@gfsrhgfdgf1 Vậy là bạn mua cái maý đó về để chơi game mario và zelda đúng ko ? vậy xin thua nhé . bye 😃
Nói về độ sướng thì phải nói là chơi gì và chơi với ai.
Ví dụ chơi PUBG mobile có các em xinh xinh cuối ngày hẹn nhau bắn, thì chơi di động là sướng nhất.
Chơi Starcraft đánh Team với nhau thì PC là nhất
Mỗi cái đều có cái hay riêng.
@Airblade14 Đúng vậy, những game kiểu ngồi quán cafe chơi như liên quân vs pubg thì nhất hạng
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 e chỉ hóng 1 ngày game di động ra game defense đồ họa kiểu warcraft
Raiderz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 Nói như bác thì mấy game chơi 1 người thì k sướng à.
cuongeme
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích chơi game trên máy tính vì trải nghiệm chơi thoải mái nhất
skyline2
TÍCH CỰC
5 năm
Xác nhận là chơi trên Ipad sướng nhất hah, mà để đạt tới độ xướng tối đa phải làm cái giá treo trên tường úp mặt ipad xuống, nằm ngửa chơi không bị mỏi tay
@skyline2 Ipad có tỉ lệ màn hình thích hợp cho việc đọc nội dung, chứ màn vuông chơi game k thực sự đã
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
5 năm
@skyline2 bậy rồi, nằm ngửa đưa hai tay lên chơi cũng hơi bị mỏi tay đó bác, ko đùa đc đâu 😆
skyline2
TÍCH CỰC
5 năm
@kehuydietngo Bạn chơi Pubg đi phê không tưởng, cái đầu của tụi địch nó to vật vả, tha hồ nhắm, sướng lắm hah
@skyline2 Đầu to nhưng điều khiển kịp đc đâu, chưa kịp ngắm thì đã chết 😁
vanphucdinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydietngo bác này nói bậy r nè, bác có thể chỉnh tốc độ camera được nha. Quan trọng là kỹ năng thôi, mình chơi bằng ipad bắn bằng 4 ngón nè, thoải mái hơn hẳn.
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
Đã game thì phải chơi trên PC mới sướng vì chẳng có nào sướng cho bằng.
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
@final_fantasy_x_ Cận khỉ mốc, lập trình từ máy tính ra chứ không lẽ lập trình từ máy cầm tay, suy nghĩ sâu xíu.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@Leduycng Hồi đầu mình chơi GoW ngắm bắn tay cầm cũng hơi khó nhưng mà sau quen rồi thì cũng phê đấy bác ^^
@Leduycng Nếu không có devkit của tụi sony bố pc cũng không viết nổi 1 cái game đơn giản cho hệ Play station đấy, điều đó đúng luôn với các hệ console khác.thậm chí là mấy con máy handheld .mình cho tạm 1 cái link bạn đọc để xoá mù rồi có gì tìm hiểu thêm nhá.
http://gamestudio.vn/tin-tuc/20-tin-cong-nghe/bo-cong-cu-phat-trien-danh-cho-nintendo-switch-se-co-gia-khoang-450-usd-1381.html
Suy nghĩ sâu hộ tí rồi hãy viết ,câu này mình nhường lại cho bạn.
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
@final_fantasy_x_ Rồi sao, rồi tất cả các game được làm từ cái này hả ? Tất cả đều được lập trình bằng máy tính, sự tương tác được đơn giản hóa bằng tay cầm , để phổ biến cho nhiều người, đơn giản cho đời bớt khổ.
Thích chơi game trên máy tính hơn vì hihi
Với mình thì chơi trên PC vui hơn, thoải mái hơn, ngồi hay tư thế cũng dễ dàng hơn là ôm khư khư cái Mobile. Chơi trên Mobile chỉ những lúc chờ vợ đi shopping cho thời gua qua nhanh.
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
@tranvutruong Nhất vợ bác
@nghia3d 😃 😃
Thích chơi game trên máy tính hơn vì đồ họa
PC cho cảm giác đã hơn
Sướng hay k tùy từng người thôi,như thế nào mới là sướng?
A phải to mới sướng,còn tôi chỉ cần vừa tay là phê rồi
Bài này vui vui cho mọi ng vào cãi nhau chơi thôi ;p
Lúc trước hay chơi trên PC. Rồi sau đó chơi trên smartphone với những game online và hiện giờ chỉ còn chơi Mini game và AR game
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Pc sướng hơn
Mình lại thích chơi xếp hình chả cần pc cũng chả cần dt =)
@cyberat đảm bảo sướng
@Duy Luân Cùng sn, cảm thấy cứ buồn buồn mà có e xinh tươi ngọt nước dd để chơi là sướng nhất. đt hay pc ko bh sánh bằng đc! Mê ly...
mrtuan1206
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cyberat Ngày bác chơi mấy game
@cyberat Cần cái này đảm bảo an toàn nữa nhé Bro! 😁
BCS sagami 0.01.jpg
Đúng là tuỳ game tuỳ nhu cầu thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM