Mở hộp Galaxy S9 Plus Vang Đỏ chính hãng, anh em có chọn S9+ vì màu ở hiện tại?

zyzy1908
24/12/2018 9:18Phản hồi: 139
Mở hộp Galaxy S9 Plus Vang Đỏ chính hãng, anh em có chọn S9+ vì màu ở hiện tại?
Samsung vừa chính thức bán ra phiên bản màu đỏ của chiếc S9 Plus với mức giá 19tr990 nhân dịp giáng sinh, chỉ có duy nhất bản 64GB. Phiên bản màu đỏ này tiếp tục được gọi là Burgundy - Burgundy Red và trên website Samsung VN việt hóa nó là màu vang đỏ.

Màu đỏ của S9 Plus rất thu hút, căn bản là màu đỏ luôn có sức hút nhưng Samsung lại mang nó về Việt Nam quá trễ, còn nhớ chiếc S9 Plus đỏ xách tay đã xuất hiện từ hồi tháng 6, cách đây nửa năm. Vậy anh em có vì màu mới, chính hãng, đúng dịp giáng sinh mà hốt em này không? Hay có ai dự định "xúc" làm quà không?

Vẫn là chiếc hộp màu đen quen thuộc, chỉ khác là cạnh bên là tên phiên bản màu đỏ - Burgundy Red.

Mặt lưng với những thông số kỹ thuật quá quen thuộc như màn hình 6.2" Quad HD+, camera 12MP khẩu độ kép F1.5/F2.4 + camera 12MP OIS F2.4 ở phía sau, camera selfie 8MP AF, loa stereo được tinh chỉnh bởi AKG, chống nước bụi IP68, RAM 6GB/64GB. Anh em có thể xem thêm trong bài đánh giá chi tiết tại đây. Chiếc máy này hầu như chẳng cần nhắc lại nhiều khi mà nó đã ra mắt được một thời gian khá lâu.

Phụ kiện bên trong hầu như không thay đổi. Điều khiến mình bất ngờ là sự xuất hiện của chiếc tai nghe cùng màu với màu máy. Tuy nhiên, nó có phần sẫm màu hơn.

Màu vang đỏ của S9+ nhìn ngoài thực tế không quá sẫm nhưng cũng không sáng rực như màu đỏ tươi. Tóm lại, nó vẫn thu hút nhưng dễ chịu, không chói. anh em thông cảm là mình hơi mù màu để so nhiều hơn, cũng không phải như hội chị em sưu tầm đống son để biết phân biệt giữa những màu na ná.

Màu sắc này cũng thay đổi độ đậm nhạt tùy theo góc nhìn và ánh sáng chiếu vào do đặc tính của lưng kính. Cho nên ở một số góc, bạn có thể thấy mặt lưng sẫm màu hơn hoặc nhạt hơn, hồng hồng tùy góc nhìn/ ánh sáng.

Anh em thích S9+ màu gì nhất?

samsung-galaxy-s9+-đỏ-11.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-1.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-10.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-12.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-9.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-4.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-14.jpg samsung-galaxy-s9+-đỏ-6.jpg

Quảng cáo

139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sẽ mua con này về và đeo cái ốp màu đen vào ^^
@huy1408 - Bạn hiểu nhầm rồi, mình ko có nói móc, mình chỉ nói là dt đẹp nhưng ốp vào thì ko còn nghĩa gì hết, và ko ốp thì biết hậu quả rồi đó, vậy nên đừng hiểu theo nghĩa tiêu tực
- Mình thích dt Samsung dòng S/Note lắm nhưng chưa mua bao giờ, vì nó rất mắc tiền, 4 tháng trc mình phân vân giữa con HTC U11 cũ và S8 và mê S8 lắm vì nó đẹp nhưng giá mua cũ nó mắc hơn U11 tới 2 triệu ( còn bh chính hãng ), nên chọn U11. Mình mua dt thực dụng lắm chỉ xài cái nào rẻ và đáng tiền, đáng tiền mua ko nhất thiết phải là iPhone/ Samsung, và dĩ nhiên chỉ xài dt cao cấp mua cũ còn bh hãng
- Mình ko có xài xiaomi/heoquay, và mình chỉ tiết kiệm, và số tiền chênh lệch 2 triệu ( như vừa nói ) có thể giúp mình làm rất nhiều việc kiếm tiền khác kiếm ra tiền nữa. Thông minh ko phải là mua cái mắc nhé, mà là mua cái đáng và phù hợp
@ThietKeWebChuyen-Com kiếp đỏ đen
@ThietKeWebChuyen-Com Mày đã mua chưa ? Ko mua thì làm chó nhé 😁
Màu đẹp quá rất hợp cho đêm giáng sinh hôm nay
KevinDiep
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note9 có màu này không anh em?
@KevinDiep Chờ . Máu quá thì coi áo. Phun son rồi lắp lại
@KevinDiep Hết dịp rồi, đáng lẽ phải ra con này đúng dịp noel cho Note9 thì lại ra bản màu trắng mới bùn chứ. Kiểu j cũng phải chờ khi S10 ra mới ra màu này
@KevinDiep Note 9 bản 128gb ở TQ có thêm màu trắng tuyết nữa bạn. Chứ màu đỏ này s9+ ra đợt hồi mùa thu rồi.
Giờ còn bán con s9+ này 20 củ ư. Con note9 hơn mọi mặt mà giá có hơn 17 củ
Blind_Pal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@write dung Gay cave đây rồi, có mỗi cái đt mà vạch háng nhau ra vả :v
@write dung Các bác cứ tranh cãi làm gì nhỉ, bên viễn thông a giảm trực tiếp 4tr5 cho bản 128Gb, còn 18tr5 là mình thấy thấp nhất rồi, nhưng vẫn ngon hơn s9+ rất nhiều. Con s9+ có vẻ ế dài dài.
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@Blind_Pal Ừa. Fan Táo toàn vạch háng nhau ra tán 😃
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Akay Nhím mấy ông thần, thì n nói giá 19tr990 là chưa tính ctkm, mấy con kia trừ thì con này khi mua cũng dc trừ km thôi'
XBlue
CAO CẤP
5 năm
Giá chát vì ko quen 😃
Ps rất thích màu này
@XBlue Nếu sản xuất dòng red lấy lợi nhuận đem từ thiện như apple làm red thì tui mua
homangque2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Thôi ông im m mồm đê
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Thanh niên hãm *** điển hình.
Được cái nói mồm chứ vừa có tiền vừa muốn từ thiện thì sao không mua S9 rồi lấy giá chênh iPhone với S9 đi từ thiện đi =))
Trả tiền bằng mồm thì ghê rồi 😁
@m.hydra.hht Bác phán chỉ có chuẩn 😆
nhimret
CAO CẤP
5 năm
@m.hydra.hht chuẩn, sợ nhất thánh từ thiện mồm
Mình rất thích đt màu đỏ. Dùng IPhone 7+,8+ đỏ. Mà giờ trên 10 chưa thấy làn màu đỏ, nên phải mua màu vàng.
burgboy
CAO CẤP
5 năm
@Tình Lê Manucian XR đỏ
@Tình Lê Manucian Nhận định của mình Xr hơi tệ, nên mònh bỏ qua. Đang dùng Xs Max rồi.
Trông cũng đẹp phết :v
@NguyenTuanKiet.ntk Thua xR 1 khúc
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Phải rồi 😃 cái nào thờ thì chả đẹp. Vẫy đuôi đi ;)
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Xr cùi bắp giá cao nhìn gớm.
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ tào lao, tui iFan nhưng ko đến nỗi thờ quá vậy nha, thà nói Xs Max hơn S9+ thì ok, Xr chỉ dc cái hiệu năng từ con chip và iOS, còn từ cam đến loa và màn hình đều thua tất nha. Nếu chọn giữa Xr và S9+ hoặc note 9 thì tôi sẽ chọn đội Sam, conf nếu là Xs Max hoặc Xs thì tội vote apple.
stranport
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận là đẹp thiệt nhưng mà s10 gần ra rồi chờ mua s10 luôn.
@stranport Giống y như tui luôn, cái dt Android đầu tiên của tui phải là S10, số quá đẹp.
congtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màu đẹp nhưng con s10 sắp ra rồi nhiều người sẽ đợi s10 xem ntn đã mới tính 😃
BQDuong
CAO CẤP
5 năm
Đỏ tiết canh
Defox? SS giới thiệu màu này từ tháng 5, giờ đến tháng 12 mới đem về VN "nhân dịp giáng sinh" 😁.
Nói thật chứ 2 tháng nữa là S10 ra mắt rồi. Mua S9 làm gì nữa
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
5 năm
Màu gì cũng đc, đeo cha nó cái ốp rồi
Đỏ mận, đỏ đô, đỏ vang. Nó khác nhau cái gì vậy ACE, hay phải nói mã màu như dân pha sơn, đồ hoạ? 😁
Màu vang đỏ đẹp phết.
Phong thuỷ cho bạn nào mệnh Hoả.
@tranvutruong
@tranvutruong mạng thổ, hoa sinh thổ
@hieupy89 😃 😃
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
Các hãng dần đi vào lối mòn. Phải mang cả màu ra pr sản phẩm.
Màu rất đẹp, rất phù hợp cho các chị em!
nthphong2610
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nổi quá dễ bị chú ý => dễ bị dựt đồ
Màu đỉ ghê. Mà đẹp 😁 nhưng méo mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119