Fortnite đem về cho nhà phát triển 3 tỉ USD trong năm 2018

Didu
28/12/2018 4:44Phản hồi: 95
Fortnite đem về cho nhà phát triển 3 tỉ USD trong năm 2018
3 tỉ USD là số tiền lãi mà Fortnite đã đem về cho Epic Games trong năm 2018, biến nó thành một trong những game đem về doanh thu cao nhất. Fortnite là tựa game sinh tồn giống như PUBG và xuất hiện trên rất nhiều nền tảng, thu hút nhiều trăm triệu người chơi như PlayStation, Xbox, Switch, PC, Mac, iOS hay Android.

Fortnite xuất hiện trên nhiều nền tảng nhưng nổi bật nhất là khi nó xuất hiện trên iOS. Dù nhà phát triển không nói rõ trong 3 tỉ tiền lãi đó thì bao nhiêu tới từ nền tảng iOS nhưng chắc chắn đó không phải là một con số nhỏ. Trước đây, dữ liệu từ Sensor Tower cho thấy người dùng iOS dành trung bình 1 triệu USD một ngày cho game này. Giống PUBG, Fortnite là game miễn phí và cung cấp dịch vụ mua vật phẩm trong game (IAP).

Dù mới chỉ xuất hiện trên iOS vào đầu năm nay nhưng nó nhanh chóng đem về cho Epic Games lượng người chơi khổng lồ. Theo TechCrunch, riêng trong khoảng thời gian từ tháng 4 đến tháng 11 năm nay, Fortnite trên iOS đã đem về cho nhà phát triển 385 triệu tiền doanh thu.

Nguồn: 9to5 Mac
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
5 năm
Đã cố gắng cài 2 lần. Nhưng vẫn xoá. Ko thể chơi game vì đồ họa như con nít. Ko hiểu sao hot thế
@•Quang Anh• VN cũng cuồng ko kém
@duongstuped Trên pc phải trả tiền đấy thôi, bạn tải chưa mà nói ngta phán như đúng rồi?
@duongstuped PS4 và PC là phải trả tiền nha
duongstuped
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vovantan007 Bạn ấy có nói là trên pc ko bạn.? Và mình nói trên ios.ok
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn không hiểu tại sao trò này lại được nhiều người chơi đến thế, đồ họa hoạt hình, thêm cái kiểu cứ xây cao lên như spam vậy o_O
@dqminhtt1 Bác cứ nhìn vào Minecraft rồi sẽ biết 😁

Thanh niên nghiêm túc thích bắn nhau sớm thì CSGO Danger Zone, thích núp lùm thì PUBG, thích vừa xây nhà vừa combat thì Fortnite :rolleyes:
@max-20091 Nhìn avatar bác là biết hợp với Fornite và Pikachu.
@adagioleonard Game mình chơi ko thiếu thể loại bạn, tính từ Au, Zing Speed, Minecraft,... cho tới KF2, CSGO, TF2, Paladins, Insurgency, LMHT, DotA 2, Witcher 3, Warframe, WoT, War Thunder,... Kể ra chắc nhiều vô kể :rolleyes:
Avatar chỉ là bề nổi của tảng băng chìm thôi 😁
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@dqminhtt1 PUBG chạy bo trước chiếm chỗ là có lợi thế hơn đội đến sau. Fortnite thì nhà, chỗ nấp có thể phá, có thể tự xây phòng thủ, như vậy tăng tính bất ngờ và nhiều chiến thuật hơn. Với game cần nhiều não thì dân Á Đông không thích vì cuộc sống đã đau não lắm rồi, họ chỉ muốn chơi game độ tay to với nhau thôi. Phương Tây thì họ chuộng Fornite hơn vì họ thích làm các pha hack não nhau hơn thôi.
Công nhận chơi thử 1 lần rất cuốn nhưng game này phải cày nhiều mới thành thạo 1/10 ninja được 😁
Thị trường game sôi động và làm ăn lợi nhuận quá khủng
@Mưa Sài Gòn Pubg bào phần cứng đòi cấu hình cao nên dòng máy bình dân khắp thế giới của dân nghèo không chơi được nên hot thua fọtnit
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
5 năm
Ta bảo, Fortnite ra trên ios được 1 năm rồi mà có hãng bên Android vẫn đòi cho lên store “độc quyền” và tự hào (dù cho mà chip flagship của họ cũng chỉ được tối ưu đồ hoạ giống con 6s 😁)
Lên youtube thấy nhiều fan console như PS, Xbox toàn chê game này là trash.
@ThuanNguyen94 trên console nó khó chơi hơn trên PC nhiều chú, chỉ có gắn chuột + bàn phím mà chơi thì may ra.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@ThuanNguyen94 Ai nói chứ người chơi Fornite trên PS4 hay Xbox đông như kiến. Tây họ chơi đầy.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Thử chơi game này và PUBG. Xóa ngay sau mấy phút. Không thể hợp nổi
@Phệu TMC chơi có bạn "bắn" có phường. em là em ghét pubg lắm mà giờ có bạn chơi đông nên cũng thích chơi rồi. hahaha
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
@doanquanghuy.pro Mình ghét cái kiểu rình dập bắn nhau, cứ khoái cầm súng đối đầu như cs hay cf =))
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@Phệu TMC PUBG chạy bo trước chiếm chỗ là có lợi thế hơn đội đến sau. Fortnite thì nhà, chỗ nấp có thể phá, có thể tự xây phòng thủ, như vậy tăng tính bất ngờ và nhiều chiến thuật hơn. Với game cần nhiều não thì dân Á Đông không thích vì cuộc sống đã đau não lắm rồi, họ chỉ muốn chơi game độ tay to với nhau thôi. Phương Tây thì họ chuộng Fornite hơn vì họ thích làm các pha hack não nhau hơn thôi.
htux
CAO CẤP
5 năm
nói ko với mấy thể loại game phong trào này. với mình game có đồ họa đỉnh & cốt truyện hay vẫn là the best
@htux Bạn biết nhiều game thế, bạn chơi qua nền tảng youtube hay gì ?? 😁
Raiderz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kehuydietngo Đúng rồi bác.
htux
CAO CẤP
5 năm
@kehuydietngo mấy con mình kể ở trên nó đều nằm trong acc PSN/PS4 của mình nha ;)
@htux Đâu phải ai cũng thích mấy cái game tự kỷ
tidusluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có đọc nhầm ko ta
skyline2
TÍCH CỰC
5 năm
@tidusluu Bạn không đọc nhầm 1triệu x 365 mới có 365 triệu thôi, mà doanh thu nó tận 3 tỏi ~ 3000 triệu gấp 10 con số đó nhá
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@skyline2 Bài gốc hình như là cả Epic lời 3B chứ ko phải cái game này.
Trước giờ cứ nghĩ thằng này của Sam phát hành nên chỉ dành cho nền tảng Androil thôi chứ, giờ mới biết có IOS, để cài chơi thử xem sao 😁
FelixVII
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Maxken86 Ở hành tinh nào rớt xuống đây vậy?
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không tin nổi luôn
schalke04
TÍCH CỰC
5 năm
Tiền lãi và doanh thu là giống nhau à?
@schalke04 Phí duy trì sever game thôi mà, k đáng là bao so với tiền lãi thu về
tommykp
TÍCH CỰC
5 năm
@schalke04 Lãi và DT ko giống nhau đc. Bài gốc ghi là "...grossed a massive $3 bil in profit..." 😆
Doanh số 1 Game mà kinh khủng thật.
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Bài gốc hình như là cả Epic lời 3B chứ ko phải cái game này.
@CitaTo 😁 :D
Ghêm này chơi cũng tạm
sao thấy không hấp dẫn
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@nhucongpro Fortnite hơn PUBG ở chỗ nhiều chiến thuật hơn. PUBG là phải núp lùm vô bo trước chiếm được chỗ đẹp liền có nhiều lợi thế hơn đội đến sau. Fortnite thì nhà có thể phá, có thể tự xây phòng thủ, như vậy tăng tính bất ngờ và nhiều chiến thuật hơn. Game mà dùng nhiều não thì dân VN ghét lắm vì cuộc sống vố nó đã đau não rồi.
có bác nào như em ko bỏ ra 3 trăm mấy mua PUBG trên steam mà chơi gần nửa ngày ko bắn chết dc ai luôn, trong khi đó thì PUBG mobile vô ào ao top 10 liên tục, vậy là do e gà hay game quá khó hay người chơi quá siêu vậy mấy bác 😆 cơ mà cơ chế đạn PUBG giật kinh hoàng bắn hầu như ít trúng đích.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngo1988 980ti của bác chả ghê à
@DearGodVN E mua 3 năm rồi h nó thuộc vào hàng đồ cổ rồi chứ ghê j nữa bác, của e là evga kingpin đè đầu dc con 1070 thôi chứ sấp mặt vs dàn 1080 đổ lên ... dùng thêm thời gian nữa nào đợi 2xxx giảm giá thì lên đời đây.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngo1988 Đè được 1070 là vẫn đủ ngon mà bác. Con của bác hồi đó là top đầu rồi, bọn 10xx đời sau 1 đời thì cũng vẫn ngon chán
@DearGodVN chắc phải lên thôi bác game mới ko lên nổi res 3440x1440 High ops, kiểu như nvidia bóp hiệu năng hay sao ấy ...
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bữa k khéo lại bị tencent mua lại 😃
Mình chỉ Pubg thôi chứ game này thao tác nhiều, chơi trên pc còn nản huống hồ mobile
Chơi cũng chả bao giờ nghĩ đến nạp tiền vì giết người là có quần áo ngay ấy mà 😃
@duonghpy Tencent mua Epic Games từ 2012 rồi bác
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoailangchien Hoá ra tencent nắm cả PUBG lẫn Fortnite cơ à, đã giàu càng giàu
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@khoailangchien Đâu ra mua vậy bạn, nó chỉ có 40% cổ phần thôi.
Riot (LOL) mới bị mua 100%.
Bluehole (PUBG) thì là 10% và toàn quyền phát triễn phiên bản mobile.
Giờ chỉ có Valve ( Dota2, CS:GO ) là không chơi với Tencent thôi =)))))))))))
@quangtaiqn Thời bây giờ làm gì có ai mua 100%, mua phần lớn cty là đủ rồi. Activision Blizzard, Supercell ... cũng Tencent hết :p
Game này hồi xưa lúc làm định hướng kiểu phòng thủ, không ngờ học hỏi chế độ Battle Royale của PUBG mà thành công vang dội. Coi trailer hồi xưa thấy không muốn chơi luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019