Hình ảnh và video Nokia 9 với 5 camera, chụp trước lấy nét sau, free Google Photos, Snapdragon 845

Duy Luân
31/12/2018 21:49Phản hồi: 200
Hình ảnh và video Nokia 9 với 5 camera, chụp trước lấy nét sau, free Google Photos, Snapdragon 845
Cả @evleaks và trang MySmartPrice đều đồng thời đưa ra hình ảnh và video của chiếc Nokia 9 PureView (yes, PureView đã quay trở lại) sở hữu 5 camera, chạy Android One và dự kiến sẽ ra mắt trong năm 2019. Thiết bị này sử dụng 5 camera để đưa ra nhiều mức zoom khác nhau mà không làm máy dày hơn, ngoài ra nó còn giúp thu nhận ánh sáng nhiều hơn 10 lần so với camera đơn. Các thấu kính sử dụng trên Nokia 9 PureView do ZEISS sản xuất. Máy hỗ trợ chụp trước lấy nét sau và có thể chụp 5 ảnh ở các góc khác nhau cùng lúc. Để thoải mái lưu trữ, Nokia 9 PureView cho phép lưu ảnh chất lượng cao không giới hạn lên Google Photos miễn phí, đặc quyền hiện chỉ có cho dòng Pixel của Google.

Đáng chú ý Nokia 9 PureView vẫn chạy trên chip Snapdragon 845 chứ không phải là 855 của năm 2019 (không quá lo ngại vì Snapdragon 845 vẫn còn rất mạnh), RAM 6GB, bộ nhớ trong 128GB, sạc không dây, màn hình 6" độ phân giải 2K có hỗ trợ HDR10. Chưa hết, Nokia 9 PureView còn tích hợp cảm biến vân tay trong màn hình.

Nghe nói Nokia 9 sẽ được ra mắt vào cuối tháng 1.

Anh em hãy vào Tinhte.vn/nokia để trao đổi kĩ hơn về điện thoại Nokia, nhờ tư vấn trước khi mua máy, hỏi đáp lỗi, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng và giúp đỡ các anh em khác nhé, hóng anh em vào chơi cùng cho vui.

Nguồn: Twitter, YouTube
200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ntht006
CAO CẤP
5 năm
Ngoại hình đẹp. Cấu hình đủ mạnh. Cụm camera nhìn giống khẩu rulo 6 nòng.
Giá mềm mềm để ae fan No cùng đấu súng với ae fan hãng khác!
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@KeniVinh Heheee...
Fan No thì lại khoái.
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@Pengoccmg92 Mình thì ôm con No 5, vừa rồi lại thêm 5.1 plus. K biết có được lên No 9 không nữa ( sư tử ở nhà cự nự hoài).
Pengoccmg92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ntht006 mua cũ chứ No9 mà mới là mình k đủ đk rồi 😔:(:(
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@Pengoccmg92 Cũ mà còn bảo hành là đc rồi bác. Mình cần nó còn ngon để xài là OK. M cũng hay xem bên TGDD xem máy cũ, nhưng thật sự mua mới thấy nó an tâm hơn bác ơi!
Để trong hình tròn đen có phải đẹp hơn k :x hoặc để đèn flash ở giữa :v Happy New Year!
@mannavod Nếu để thế thì đẹp kiểu ấn tượng, nổi bật và cá tính, nhưng cũng có nhiều người coi kiểu thiết kế đó là thô, là xấu... vấn đề này chắc Nokia cũng tính toán rồi. Còn Camera bố trí như hình trong bài cũng có nhiều điểm hay riêng, nhìn không lồi, sang trọng và tinh tế.
Cá nhân mình thấy cụm camera bố trí thế là ngon. Đặc biệt rất vui là con flagship của Nokia sẽ không có tai thỏ. Chip 845 chắc chắn vẫn dư dùng trong năm 2019, cảm biến vân tay nhúng trong màn hình thời thượng, thiết kế đẹp, đậm chất Nokia, pin khủng ... nhiều công nghệ rất tốt đi kèm như âm thanh Ozo, màn hình Clear black, ống kính Zeiss..., chỉ hy vọng chất lượng ảnh của con flagship này của Nokia thực sự ấn tượng như kỳ vọng của anh em là ngon rồi.
2 viền cạnh như thế cũng là OK rồi, tương đối mỏng, cầm nắm dễ chịu, 2 viền trên, nếu có mỏng hơn đương nhiên thì cũng tốt thôi, nhưng ở mức độ như hình trên của Nokia 9 mình thấy thế là tương đối cân đối, đẹp và hài hòa.
Mình rất dị ứng với kiểu màn hình tai thỏ, cũng không thích giọt sương, giọt nước gì gì đó của mấy hãng đang làm. Làm mỏng đi tiện ích chả được bao nhiêu, mà nhìn thì vô duyên khó tả nếu không muốn chê thêm. Cho đến thời điểm hiện tại, tương lai lần mình ủng hộ quan điểm làm màn hình như mấy con flagship như Note 9, con Xperia XZ4 ( tạm gọi như thế) sắp ra của Sony ... với mức độ viền trên dưới thế là hợp lý, nhìn vẫn rất đẹp.
@Vuducanh0909 :v theo quan điểm của từng người mà bác
archbu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mannavod Em nghĩ nokia cũng đặt thử rồi bác ạ! Liên quan tới vấn đề ánh sáng nên đặt như hình là tối ưu rồi!
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@Vuducanh0909 Mọi thứ đều ngon quá rồi!
Mình nghĩ cụm camera này Chất phải biết, mẫu ảnh mà được No 9 chụp 1 phát là bay luôn bộ đồ!
- Hehe chắc em chuyển nghề sang làm nhiếp ảnh gia !
@Ntht006 Bên gì gì đó người ta gọi là " Hiếp ảnh gia " kk.
Ko nghĩ là nó lại cần nhiều lỗ camera như vậy đâu . Chắc dọa ma thôi . 1 Camera nhưng tập trung vô lấy nét siêu nhanh mới ngon .
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@minhthuvc Nhiều cam lấy nét nhanh ko tốt hơn? Ng ta cho lấy nét sau kìa, đọc đi ông nội.
Tuyệt quá, ko tai thỏ nữa, giá.mềm mềm tí để ae fan No dc trải nghiệm. :v
@VuDucCanh1987 20 chai đấy
Hóng thánh Kulele vào chê
kulele
CAO CẤP
5 năm
@ck47ht Bọn ko não đuối lí cắn càn
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@kulele mới nhắc là thánh lele xuất hiện ngay 😁
@minhquypy Đốt giấy nhà vs cũng lên luôn. 😆))
ductrung_vu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lâu lắm rồi ko thấy sự tái xuất công nghệ màn hình Clearblack của Nokia nổi tiếng một thời
@micheal9000 HMD global là cty của tập à bác, bác search lại xem thông tin trên trang này nha. https://vi.wikipedia.org/wiki/HMD_Global
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
@Ntht006 Giờ muốn mua lại củng khó vì sợ hàng tàu với hàng đểu còn người sưu tầm thì lại không bán.
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@Thạch 42 Tháng trước đi xem con 6300 màu vàng còn mới 99%, nhìn chán quá trời vì Tàu 100% lun. Hên không bị lừa. Hehe
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@micheal9000 Search google đi rùi phán bác
Bom tấn đầu năm
KKaizz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Woa
@KKaizz Ko lo hình out focus nhá
Gom lúa khi ra mắc lụm 1 em, hóng giá 10 chai
@S CLASS chỉ là ước ao thui, không có ai cấm ước ao hết bạn à, chả có gì gọi là tham bạn dùng lời lẽ nặng nề quá.
@nguyentoandophuong Bác cứ tiếp tục mơ
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@S CLASS 10 chai thì chờ qua 2020 😁, anh XPERIA còn giảm nửa giá sau 6 tháng còn gì :D
@nguyentoandophuong 10 chai thi ko có tầm 16 thì ngon.
Hóng quả pin 4500 Mah
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất đẹp
6 icnh liệu có hơi nhỏ không ?
@BùiNgọcDũng Viền nó cũng ko mỏng nên 6" là vừa tầm thôi
vyth
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá độc
Máy ngon, camera như tổ ong dị quá, bác nào bị hội chứng sợ lỗ tròn thấy là bỏ chạy ngay 😁:D
lntbingoone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn Trai Giấu Chym Cảm giác như nằm trên bàn mổ nhìn lên hả bạn?!
@Bạn Trai Giấu Chym Trừ lỗ :v
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@mannavod giấu trym rồi nên ko quan tâm đến lỗ 😁
còn 2 thứ đáng đợi nữa là sự tối ưu hoá hoàn chỉnh và pin nữa. còn giá cả thì nokia luôn tốt. tầm giá 15 củ chắc ổn
pvl181080
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dự là sẽ chụp ảnh siêu khó, chủ yếu chụp manual dành cho dân pro 😃
Nếu giá tốt thì chắc mình sẽ mua 1 em. $800 - $850 là hợp lý.
Yae
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng này độc đáo không đụng hàng với các hãng khác nhưng chỉ khi ra mắt thôi, và chắc chỉ dành cho fan nokia và người thích chụp ảnh. Còn lại đến đầu tháng 2 một loạt hãng khác ra mắt sản phẩm mới cấu hình chip sg 855 mạnh hơn ram, pin, và camera, thiết kế mới hơn thì nokia này lại chìm ngay
kulele
CAO CẤP
5 năm
@@ ict Thời điểm đó thằng nào cũng ra 855 rồi, riêng chú nô 845 có hụt hẫng không, 855 mà đt của xiaomi thì đâu có quá đắt
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
@kulele Dòng xiaomi thì khỏi nói đi.
kulele
CAO CẤP
5 năm
@@ ict Hmd giờ cũng xếp ngang hàng vs xiaomi chứ đòi hơn đc ai
ck47ht
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kulele Xin lỗi chú chứ Nokia 8 chạy bao mượt nhé 😆
Vậy khi được chụp hình thì mình nhìn vào camera nào dạ.
@Thanhnhanmobifone Làm như nó ở tay 5 người khác nhau không bằng, nhìn chung chung về cái đt là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019