[Hỏi Tinh Tế] Anh em cảm nhận ra sao khi chạy thử Mitsubishi Xpander?

eddile.nguyen
2/1/2019 8:58Phản hồi: 135
[Hỏi Tinh Tế] Anh em cảm nhận ra sao khi chạy thử Mitsubishi Xpander?
Thấy có mấy bác xem xong xe mà kêu quá nên em cũng mạn phép chia sẻ chút về cảm nhận của em về Mitsubishi Xpander. Hôm trước được nghỉ làm rảnh nên em có qua đại lý xem xe và lái thử, em thấy với mức giá dưới 700 triệu thì xpander không những ổn mà còn hơn cả chờ đợi của em.

Với 620 triệu là có được con xe thiết kế đẹp, lớp sơn nhìn khá cao cấp. Đèn LED đặt cao khá lạ mắt. Nhìn chung bên ngoài là quá tốt với giá bán. Nội thất rộng rãi, hôm đó em ngồi hàng 2 và hàng 3 thoải mái, mặc dù cao 1m75. Hàng 3 ngả ra thì thoải mái đi trên 50km. Ghế nỉ màu be thì hơi bẩn nếu không cẩn thận, về chắc là em bọc lại hết, tốn cũng không bao nhiêu.

Xe số tự động option vừa đủ với giá 620tr, khởi hành ngang dốc, cân bằng điện tử, cam lùi thêm mấy cái tính năng an toàn nữa. Mỗi cái phanh tay xấu và bệ tì tay thấp, cái này chắc về độ thêm thì ok đi đường dài. Em chia sẻ một chút cảm nhận sau khi xem và lái thử Mitsubishi Xpander, các cụ có cùng quan điểm với em không ạ
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em xe này quá ngon với giá dưới 700 triệu mà có thể mua được em xe đa dụng vừa có thể phục vụ nhu cầu gia đình vừa có thể làm dịch vụ
phantan74
TÍCH CỰC
5 năm
@duyta Tài sản mà mỗi ngày một mất giá, là tiêu sản đúng hơn
duyta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phantan74 Dạo này thêm trào lưu: đọc được vài cuốn Cha nghèo cha giàu, cứ tưởng mình biết hết cả thiên hạ
Bác nên gg cập nhật thông tin thèng cha Robert Kiyosaky để biết và tỉnh táo với nhũng điều mình đọc
@see022 thánh có xe chưa mà phán kinh vậy, Toy trả cho bao tiền/tháng để có được "kiến thức uyên thâm" của thánh vậy
khai1910
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duyta Ngta nói đúng mà bác. Trừ khi mua chạy dịch vụ thì ko ý kiến. Chứ mấy cái này mà tài sản gì. Bán mất giá sml
lehungg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận bác với giá xe ấy quá ngon cho em xe 7 chỗ để làm dịch vụ
mabubeonb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xpander có thiết kế đẹp phết
ngocultra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mabubeonb Nhìn ngoài xấu cục mịc. Đẹp ccc
hoangvuphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
E cũng đang đọc review con này... Em cũng đang tính rước một xe để đi lại với thỉnh thoảng cho cả nhà về quê thăm các cụ. Nhà còn phải chi tiêu nhiều việc nhưng tụi trẻ đã dần lớn nên cảm thấy con này hợp túi tiền nhất cũng như đảm bảo nhu cầu 7 chỗ. E xin phép hỏi các cụ mấy câu

* Giả sử 1-2 tuần nữa đặt cọc thì khoảng 3 tháng nữa nhận được xe ah?
* Liệu có phiên bản nào mới không để em chờ luôn một thể ạ
* Đặt cọc 20 củ đúng ko ah? Sau đó bao giờ lấy xe thì trả nốt?
@hoangvuphong Nếu nhà có trẻ em thì nên xem lại, mình chỉ nói cá nhân thôi, cháu mình 4 tuổi, mình lấy con này của bạn mình chạy thử có chở theo cháu mình cho ngồi ghế trước luôn, thì xíu là nó say xe mặt xanh lè rồi. Nên với trẻ em nhà bạn bạn thử xem sao. Mà chỉ dạo mát tầm 40km/h là tối đa với mình bò bò chứ không thắng gấp đó
@hoangvuphong Bạn mình đặt tiền hết hồi tháng 10 rồi mà hẹn tháng 4 mới lấy xe đây bác. Nghe nói con này đang dc order khá nhiều nên thiếu xe
leminhchuoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cyberat Xe mới con nào chẳng dễ say,cộng thêm người lái nữa,cái khoản 40km thì cang đi chậm càng ì ì càng dễ say bác nhé
@hoangvuphong 1. Mình đặt cuối tháng 9/2018 nhưng ngày mai (28/1/2019) mới lấy được xe.
2. Hiện chưa có thông tin gì về phiên bản khác.
3. Đặt cọc 20m, khi có xe chuyển đủ là họ xuất hóa đơn cho mình rồi lấy xe. (Các bước như nộp thuế, biển số, đăng kiểm họ cũng hỗ trợ mình làm)
banhxe1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe về đợt này chắc chỉ đủ giao xe cho đợt cọc trước, đợt xe tiếp theo chắc tháng 4 mới về cụ ạ, cụ cọc bây giờ tháng 4 chắc mới nhận được xe
@banhxe1990 Cận tết rồi các đại lý đang cho lấy xe ngay kìa, vnexpress mới đăng tin lúc chiều.
Xe này thiết kế đẹp, giá cả hợp lý, nội thất rộng rãi với 7 chỗ ngồi đa dụng có thể phục vụ được cho cả nhu cầu gia đình và làm dịch vụ ok
so với rush thì thế nào các bác. đang phân vân 2 con này
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darkmaster1 Người chưa đi nhiều loại xe thì chưa biết cái treo đa điểm sau nó quan trọng thế nào đâu, nhìn cái vỏ hào nhoáng là thích thì vẫn còn non lắm
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@batuocbongdem Rush 7 túi khí, con này chỉ 2. Xe gia đình mà 2 túi khí là tệ.
Ng_Chje142
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngoc Dao bổ sung thêm là phụ tùng thay thế em rush chắc chắn rẻ hơn em xpander khoảng 25-40% tuỳ món
Cụ ơi Rush giá cao hơn Xpander 50 chục củ mà trang bị nội thất giống nhau, ngoại thất Xpander nổi bật hơn, đẹp, sang trọng hơn.
giapnv272
TÍCH CỰC
5 năm
@tieuphong.volam Rush mua bia kèm lạc nên đắt hơn cả trăm triệu đó bạn
banhxe1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rush giá cao hơn Xpander mà cũng phải chờ rất lâu mới lấy được xe, theo em so sánh 2 con xe thì em Xpander ngon hơn đấy cụ
lehungg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên các nhóm trên facebook có nhiều người nhận được xe rồi các cụ, muốn tham khảo thông tin gì về trải nghiệm thực tế các cụ lên face mà hỏi, em thấy nhiều cụ nhận được xe khen em này ngon lắm
Tháng 5 mới được giao xe mà mỗi lần nhìn thấy Xpander chạy ngoài đường là em nhìn không chớp mắt, háo hức.
@namanh_hoangtrong Thiết kế em này có thể nói là đẹp nhất phân khúc nhỉ các cụ
tuananhle.95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tieuphong.volam Công nhận hôm trước em gặp ngoài đường rồi, đẹp thật
@tuananhle.95 Giá xe dưới 700 triệu nhìn đẹp như xe tiền tỉ các cụ ạ, ở ngoài nhìn rất đẹp
@eddile.nguyen Dập cho toy hết láo nhé mit
hoangvuphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
em này với em Rush em nào ngon hơn vậy các cụ
MrImposible
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangvuphong Ai cũng khen đẹp so với Rúsh mà chả thấy ai nói gì về độ an toàn? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Đối với e thì an toàn là no.1....
@hoangvuphong Bạn lên Youtube Xehay, autodaily... họ đánh giá và so sánh khá chi tiết 2 em này.
@MrImposible Mit này bao ngon hơn no quality, no die của toy
Đã đặt Xpander AT màu đen, chờ tháng 5/2019. Mitsu em thích ở giá trị có vẻ... Thật hơn. Có người thân chạy mitsu nhiều và họ nói thật sự nếu bảo dưỡng đúng, định kỳ thì xe nào cũng gần như bền cả. Quan trọng là mục đích sử dụng, túi tiền... Với lại chẳng lẽ Indo, Philip, Thái họ họ khờ đi chọn Mit. Em không tin
hoangvuphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supermanvietnam Xpander doanh số bán cao nhất so với các dòng xe khác ở các nước ĐNA, Rush thì phải mua kèm phụ kiện (tầm 110triệu) . Nên các cụ nên chọn Xpander vừa rẻ vừa ngon
@hoangvuphong Rush kinh doanh ép người mua, cũng tại dân ta thần thánh thằng toy quá
nsg
Trứng
4 năm
@hoangvuphong Ở VN ko có Honda BR-V chứ ở các nước thì Xpander tuổi gì so với BR-V
banhxe1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi xe có ưu điểm riêng, Xpander thiết kế đẹp, rộng rãi phù hợp với gia đình hay di chuyển, giá lại hợp lý không bị bắt mua thêm phụ kiện đi kèm.
tuananhle.95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toyota vẫn kiểu gấp ghế sau kém thông minh hay nói đúng hơn là cố chấp
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuananhle.95 Người ta cho bác thêm 1 kiểu gấp, không thích thì không xài, bác gấp xuống cũng như các xe khác thôi., Treo hay không tùy bác. Khi bác chở đồ dơ hoặc cao cao thì mới thấy cái hay của nó.
taivunb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xpander đẹp hơn nhiều. Con toyota chi được cái thương hiệu
tuananhle.95
ĐẠI BÀNG
5 năm
công nhận thiết kế em này đẹp thật
Với mức giá như vậy là khá hợp lý cho 1 mẫu xe 7 chỗ gia đình, mình có đủ tiền là múc em nó ngay. Hiện tại đang thiếu 1 ít thôi, khoảng 500 triệu
Mẫu xe ước mơ của em, giá cả hợp lý , thiết kế đẹp
@eddile.nguyen Múc đi cụ ơi em xe này cụ có thể phục vụ gia đình vừa có thể làm dịch vụ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019