#CES19: Nồi nấu đa năng Gourmia, tích hợp 11 kiểu chế biến thực phẩm, sử dụng cùng trợ lí ảo

Mikeknowsme
5/1/2019 15:23Phản hồi: 37
#CES19: Nồi nấu đa năng Gourmia, tích hợp 11 kiểu chế biến thực phẩm, sử dụng cùng trợ lí ảo
Công ty sản xuất thiết bị cho nhà bếp - Countertopia ra mắt thiết bị nhà bếp có thể chế biến thực phẩm theo 11 kiểu khác nhau chỉ bên trong một chiếc nồi bao gồm như: Chiên; chiên không dầu; xào; hấp; nấu chậm; hầm; nấu cơm; nướng; luộc; làm sữa chua; hâm lại thực phẩm.

Thiết bị được cho phép tích hợp trợ lí ảo Google Assistance và Amazon Alexa, điều khiển qua một ứng dụng của Gourmia được cài đặt trên Smartphone của bạn. Hãy tưởng tượng nếu bạn đang nấu một món ăn cần phải điều chỉnh độ nóng liên tục và hầm trong thời gian lâu, cứ thoải mái nhờ trợ lí ảo và từ ứng dụng sẽ gửi trực tiếp đến ứng dụng, cho phép bạn điều chỉnh độ nóng cũng như tình trạng thực phẩm bên trong.

Tuy nhiên, ứng dụng bên trong Gourmia có tên "Mia" mới là nơi gửi thông tin về tình trạng nấu nướng cho bạn, tức là Google Assistance và Amazon Alexa chỉ là bên trung gian để yêu cầu Mia xử lí và báo cáo cho người dùng khi bạn nhờ đến, và bạn cũng không thể nhờ trực tiếp đến Mia.
Ứng dụng cũng đề xuất nhiều cách nấu ăn để người dùng sử dụng thiết bị Gourmia được hiệu quả nhất, đồng thời thực phẩm bên trong khi nấu sẽ được điều chỉnh tốt nhất có thể, ví dụ khi người dùng nấu cơm truyền thống, Gourmia cho ra hạt cơm dẻo, mịn, mà không bị tình trạng đóng cục

Gourmia đi kèm với một nắp thuỷ tinh chịu nhiệt rất tốt cũng như nồi chóng dính, dễ vệ sinh, một màn hình nhỏ để điều chỉnh thủ công cũng như có nhiều màu cho khách hàng lựa chọn.

Countertopia sắp tới sẽ lên kệ quảng bá sản phẩm tại CES 2019 ở Las Vegas, Gourmia dự kiến được bán ra vào đầu năm 2019 này với giá từ 180$ đến 300$

Theo CNET
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nồi j nhìn hình y như cái đồng hồ báo thức=))
Nhìn đểu đểu mà đa năng phết. Không biết dùng được mấy ngày..n
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Nồi này có thể nấu chín hoặc cảnh báo có hạt sạn hay không nhỉ?
Nấu cơm hay bị vợ lèo nhèo là "anh nấu không chín sạn, nhai không được".
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@Barbatos Nấu tới lúc đó chắc vợ chồng ra quán ăn cơm bụi và đi mua nồi mới rồi bác ơi.
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@westerners Cắn phải thì tự nhả ra thôi bác nạ. Những lúc như thế em chỉ biết nói đùa là: để anh đi mua nồi mới nấu cho chín sạn, nồi này cũ rồi.. Hôm nay thấy tinhte đăng tin Nồi thông minh, hỏi nửa đùa nửa thật. Biết đâu nó phân biệt được gạo -thóc- sạn. Hehe
beboylqt
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlau87 Vợ bác nói thế thì có thể đoán được bác là người rất hạnh phúc rồi, vợ bác hài hước thế mà !
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@beboylqt Hihi. Cảm ơn bác. Cuộc sống gia đình mà, không tránh khỏi những lúc cơm không lành, canh không ngọt. Nhưng đúng là mình thấy hạnh phúc và may mắn vì gia đình mình!
Xài dc mấy lần ...
Nồi đẹp ghê hồn
SaiO
TÍCH CỰC
5 năm
Tuyệt vời ông mặt trời
Kiểu này mai mốt cưới luôn con trợ lý ảo, khỏi cưới vợ
westerners
TÍCH CỰC
5 năm
@anxongjong Cũng hay.
Giờ thì cái j cũng có.
Gái đứng lề (2x đến 4x 5x)
Giao thông đứng lề 😁
...
Tí tú
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ cái gì cũng có trợ lí nhỉ
ict2018
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tí tú Đi vệ sinh cũng có trợ lí 😆
No Light
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dịch bài thì lười vừa vừa chứ, dùng ít google translate thôi, máy dịch nên từ ngữ lủng củng đọc khó chịu thế này cũng đưa bài lên trang chủ.
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
@No Light Một ứng dụng, điều chỉnh độ nóng, một mớ hỗn độn, và bạn cũng ko thể... đọc sạn quá
@No Light Ha ha. Ví dụ: thiết bị được cho phép tích hợp..
Ha ha
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@No Light Mấy thằng mod viết bài trên này toàn thế, may là chưa thấy lỗi chính tả.
Nấu ngon ko ta.
Dragontino13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chống dính mới đúng nha chủ post, chóng dính là mau dính á bạn 😆
Dr.Men
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng chức năng nào mua nồi nấy , chả lẽ nấu cơm xong đổ ra để nấu món khã
@Dr.Men lấy cơm ra rồi nấu món khác ,có vấn đề hở bồ 😁
nếu chung cư nhỏ hoặc mình sống 1mình ,ko thể\ko cần sắm nhiều accessories ,thì mấy cái đa năng này rất hay
tiết kiệm chi phí với diện tích
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@Dr.Men Làm 2 cái nồi là được mà.
mt9011
TÍCH CỰC
5 năm
Nấu ...mì gói, ngon lắm !
Thật là sáng tạo quá đi ha ha
Giá vậy kà hợp lý cho thiết bị nấu ăn thông minh này.
Trợ thủ đắc lực cho các gia đình.
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
Ảnh ảo quá, cái nồi nhìn quá ảo so với quy định, xử lí ảnh nó cũng vừa thôi mất chất của sản phẩm.
Jero.xgo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ethanol có j đâu ảo b, hình chụp sphẩm vậy là bth, sphẩm nổi, đẹp mà
Hãng này của nước nào nhỉ các bác😁
Niwky
TÍCH CỰC
5 năm
Ăn theo nồi Instant Pot.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp