Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#CES19: Belkin giới thiệu loạt phụ kiện mới cùng cáp Lightning qua USB-C

eddie-labo
7/1/2019 14:27Phản hồi: 77
#CES19: Belkin giới thiệu loạt phụ kiện mới cùng cáp Lightning qua USB-C
Tại sự kiện CES 2019 đang diễn ra hết sức sôi động, hãng phụ kiện Belkin vừa giới thiệu loạt phụ kiện thuộc dòng sản phẩm BoostCharge mới, với tâm điểm của sự chú ý là cáp sạc và truyền dữ liệu Lightning qua USB-C đầu tiên do hãng phụ kiện thứ ba sản xuất trên thị trường. Cáp do Belkin sản xuất sẽ có đa dạng tùy chọn kích thước từ 1.2m, 1.8m và 3m, phù hợp cho nhu cầu sạc nhanh hoặc sử dụng kết hợp giữa iPhone/iPad đời cũ với các dòng iPad Pro 2018. Cáp Lightning qua USB-C mới dự kiến bán ra vào mùa xuân năm nay, giá bắt đầu từ 24.99$ cho bản 1.2m đến 34.99$ cho bản 3m.

Đây cũng là tín hiệu đáng mừng vì Apple đã bắt đầu dỡ bỏ rào cản sản xuất phụ kiện. Trước đó, chính sách ngặt nghèo của chương trình MFi (Made for iPhone, iPad) khiến các hãng thứ ba không được cấp phép sản xuất cáp Lightning qua USB-C, người dùng chỉ có lựa chọn phụ kiện chính hãng của Apple. Với Belkin và sắp tới là nhiều thương hiệu khác nữa được cấp phép MFi, người dùng sẽ có thêm nhiều sự lựa chọn đa dạng đi kèm giá thành hợp lí hơn.

Ra mắt cùng cáp Lightning qua USB-C là sạc dự phòng BoostCharge dung lượng 20,000 mAh, hai cổng sạc USB-C 30W và USB-A 12W truyền thống. Ngõ ra USB-C công suất lớn sẽ cho phép người dùng sạc nhanh iPad Pro 2018 và cấp nguồn tiêu chuẩn cho máy chơi game Nintendo Switch hoặc MacBook Air. Sản phẩm dự kiến có giá bán 129.99$. Ngoài ra Belkin còn giới thiệu cáp USB-A qua Lightning, USB-C qua USB-A và hai củ sạc mới cho xe hơi và ổ cắm thông thường, công suất đến 27W.

Belkin nhân dịp này cũng tung ra thiết bị công tắc đèn cho nhà thông minh thuộc thương hiệu con Wemo. Công tắc đèn Wemo mới không chỉ hỗ trợ Alexa và Google Assistant mà còn tương thích với HomeKit chỉ cần lắp và kết nối, mang lại sự tiện lợi cho hệ thống nhà thông minh đã có sẵn. Sản phẩm có hai phiên bản hai cực và ba cực, giá bán lần lượt là 39.99$ và 49.99$, dự kiến có mặt trên thị trường vào hè năm nay.

Nguồn: TheVerge
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng của Belkin thì chất rồi. Thích cáp ngắn tầm 30cm (Lighting to Type C) thôi, cáp dài vướng víu lắm.
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 Aukey - Anker - ZMi
Kabm
CAO CẤP
5 năm
@venom2 hình như không hổ trợ sạc nhanh chuẩn USB PD bạn ơi
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 Mềnh có mua sợi khoảng 30cm của Anker, thấy dùng ok, hình như gần 200k thì phải (mua lâu quá rồi). Không có Mfi là mềnh không mua
Đang đợi sợi cáp C to Lightning của hãng thứ ba ngoài Apple mà giá Belkin đưa ra chát ngang giá của Apple thì mua luôn sợi của Apple cho rồi.
buihai
CAO CẤP
5 năm
@bamboovn1 Macbook làm gì đủ lực mà PD, cổng của Macbook có 10W thì phải còn yếu hơn con sạc iPad
Kabm
CAO CẤP
5 năm
@BlackBerryz cáp Belkin cũng hỗ trợ thôi. Bạn nghĩ Apple thu phí MFI để làm gì chứ!
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackBerryz Sắm sợi của Apple từ lâu rồi nhưng chất lượng so với Belkin là khác biệt. Nên dùng Belkin
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Con này thiết kế đẹp mà giá hơi chát nhỉ.
cọng này đẹp thật, nhưng mặn quá
chắc lại chờ anker , aukey , zmi làm cho rẻ
mà cứ nhắc đến anker lại nghĩ đến hội cuồng pin- cáp -sạc trên fb 😁
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@huykhanh95hup Úi, giờ mới nghe có cái hội đấy. Mà có thật hả bác???
@clapika hội này ra đường pin cáp sạc quấn quanh người , ns đồ anker kém là ko xong đâu 😆
https://www.facebook.com/groups/1507368122836204/
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@huykhanh95hup Hic! Vậy là nó có thật bác ạ. Có vẻ em không tham gia đc hội này rồi vì em luôn cố tình quên sạc ở nhà cho đt hết pin để cơ quan đỡ gọi nhiều.
Nom ảnh cover thì cọng cáp lightning/USB-C chất nhỉ :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tam3000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá cao qa cac bác!!
Mình sợi cáp chất nhỉ, mình thích sợi ngắn để dùng với pin dự phòng hoặc macbook cho tiện 😁
cáp MFi có 1 cái rất dở so zoi cáp nonMFi , khi cáp cắm cố định zao cục pin dự phòng( ý là luôn cắm cáp zao pin, ko rút ra, để cố định zay), khi sạc cho điện thoại là phải kích pin từ cục pin , còn cáp nonMFi chỉ cần cắm điện thoại là nó tự kích pin
cá nhân đã thử pin của zmi, mophie , cáp MFi của anker, aukey,zmi, cáp theo máy, zà cáp nonMFi pisen
ko biết các bác có bị thế ko, thực sự nếu ra ngoài pin bỏ trong đáy balo, khi sạc cứ phải kích nguồn từ pin thì hơi bất tiện, nên mình ra ngoài mình toàn cắm cáp pisen 😆
@huykhanh95hup nhưng bù lại cáp nonMFI sẽ bảo vệ bạn và Iphone khi bạn cắm vào củ sạc không chuẩn. Nhiều vụ nổ pin gây bỏng, gây chết người là do dùng cáp, sạc & thay pin Iphone ko chuẩn rồi. Đương nhiên hên xui, không phải lúc nào cáp nonMFI cũng gây nguy hiểm nhưng rủi thay rơi vào mình thì hối hận đó bạn. Còn vụ kích pin như bạn nói mình chưa gặp, dùng mấy cục pin xịn chút là ổn thôi
@gauto988 mình dùng mophie thì ko phải pin đểu rồi bạn 😆
đã thử qua nhiều loại nhưng đều thế cả
Kabm
CAO CẤP
5 năm
@huykhanh95hup chắc do chú Apple nó bóp, bạn mua thử pin sạc chuẩn MFI thử xem! ;)
@Kabm Cáp theo máy
Pin Mophie
Chưa đủ hịn sao
xuantuan58
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hmm, Rock nó đã bán usbc-lightning kèm xạc và cap của nó có hơn 300k đầy ra mà. Sao cái này là đầu tiên trên thị trường?
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuantuan58 Con đầu tiên có chứng chỉ MFi bác ạ. Bọn Rock hay Baseus .... làm gì có được câi chứng chỉ đó
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng này mua ở VietNam hơi khó.
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@MantiCore1 Không khó đâu. Mình mới mua 2 sợi cáp chuyển đổi của Belkin. Phải nói là ngon nhưng có điều giá thường gấp đôi của hàng khác cùng loại.
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
@tungvt86 Rất khoái Belkin từ thời mới biết sạc không dây, tạm thời hệ sinh thái mình đang dùng là Anker Type C (powerbank, cáp C to C, các sạc C) nên thời gian nữa chuyển sang Belkin dùng luôn.
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@MantiCore1 Mình cũng dùng củ sạc anker, cáp type C và 2 sợi cáp của Belkin. Rất tốt.
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
Giá không rẻ hơn thì mua Apple cho nhanh
@vn_soft ko bền, dễ mủn
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_soft Không biết thế nào nhưng cáp của Apple dùng không được tốt lắm. Hay bị gãy đầu, mủn nữa...
theladu
CAO CẤP
5 năm
Chưa dùng hãng này bao giờ ko biết chất lượng thế náo
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@deadknight_1412 Vài bậc thì hơi quá lời kk
@deadknight_1412 dây mophie cũng ngon, còn dây anker dùng lâu xù lên như hàng rẻ tiền 😃)
Ancent0rb™
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huykhanh95hup giữa cọng C to Lightning của Mophie với cọng này của Belkin thì cái nào ngon hơn vậy bác???
Mình thấy giá cũng tương đương nhau mà không biết chất lượng 2 cái như thế nào
@Ancent0rb™ Belkin nhé bạn
Năm nay bán được 1 mớ chip C to Lightning, năm sau iPhone dùng cổng C hết =)) ezmoney =))
@dasklney Chuận cmnr 😆 Thế là lại C to C ăn tiền 😃)
hnmdiep
TÍCH CỰC
5 năm
Đã dùng thử belkin sao mà thấy không tốt lắm
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaomi cũng vừa giới thiệu bộ sạc cáp mang tên Star Card. Sạc PD và cáp usb type C có MFi
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungducweb Trọn bộ giá công bố khoảng 420 ngàn tiền Việt đó bác
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp và chắc!
Trời ơi, sợi đây, mê vl!
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm