#CES19: Trên tay cáp Cipher Bluetooth Audeze IEM dành cho iSine 20, iSine 10 và LCD i4

AudioPsycho
9/1/2019 9:13Phản hồi: 16
#CES19: Trên tay cáp Cipher Bluetooth Audeze IEM dành cho iSine 20, iSine 10 và LCD i4
Tại CES2019, Audeze giới thiệu module bluetooth đầu tiên của mình với tên gọi: Cipher IEM Bluetooth. Đây là module dành cho các tai nghe thuộc series iSine như: iSine 10iSine 20 và cả LCD i4. Sản phẩm sẽ sớm được bán ra trong thời gian tới với giá 99$.

Khi mình nói chuyện với hãng, Audeze cho biết là Cipher IEM Bluetooth cho hiệu suất hoạt động tốt nhất với iSine 10 và iSine 20 thôi, với LCD i4 thì hơi thiếu công suất một chút nên tiếng sẽ mỏng.

tinhte_audeze_cipher_iem_bluetooth_module (2).jpg

tinhte_audeze_cipher_iem_bluetooth_module (1).jpg

Cipher IEM Bluetooth được trang bị bluetooth 5.0 cùng kết nối 2 pin. Audeze sử dụng chip bluetooth CSR8675 đến từ Qualcomm hỗ trợ codec aptX HD cho khả năng truyền nhạc không dây chất lượng cao. Sản phẩm được trang bị DAC độc quyền của Audeze để đảm bảo chất lượng âm thanh được tốt nhất. Thời lượng pin của sản phẩm đạt được 8h nghe liên tục. Trên module tất nhiên cũng được trang bị cụm control volume và micro để đàm thoại. Dây của em nó rất là to và khỏe, mình nghĩ chắc không dễ đứt được đâu trừ khi anh em muốn làm nó đứt 😁

tinhte_audeze_cipher_iem_bluetooth_module (3).jpg

Giá $99 là khá phù hợp để người dùng sẽ có thêm giải pháp để kết nối cho các tai nghe iSine của mình trong thời đại không dây hiện nay. Mình nghe thử với iSine 20, không có nhiễu, không có tiếng e e nho nhỏ khi vặn volume to, kết nối cực kỳ ổn định, chất âm trung tính, đánh tiếng rộng rãi, đầy đủ chi tiết và không bị đục hay đẩy dải bass lên nên mình cảm thấy module này rất tích cực.

Anh em nào dùng tai nghe nào có jack 2 pin có cái khấc ở giữa như iSine 10 hay iSine 20 cũng mua Cipher IEM Bluetooth gắn được, nhưng nhớ là module này dành cho các tai nghe planar magnetic nên có công suất hơi cao, anh em cần lưu ý vặn volume nhỏ xuống một chút để tránh làm hỏng tai mình và hỏng cả tai nghe :D.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy đẹp mà mình ko nghiền
Đang có cái iSine 20 lâu không dùng đến. Nên mua cái này gắn vô thành tai bluetooth hay bán đi ta? =(((
Con này giống btr3 fiio phải không nhỉ
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@Mon Mạnh Mẽ Gần giống thôi bạn vì cái này là adapter chỉ dùng cho tai nghe audeze thôi =))))
@quangtaiqn Vậy thôi xài btr3 là ngon rồi ;)
Cái dây cáp thôi mà cũng đẹp và xịn sò ghê.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Nó không chỉ là cái cáp không thôi đâu bạn, nó giúp tai nghe bình thương thành tai nghe bluetooth luôn mà.
@quangtaiqn Thanks pro
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
Chả biết các bác tai thế nào chứ em đe iSine in-ear chả bh nó kín cả, thử đủ mọi cách, mọi tips cũng chịu thua, nó như kiểu nghe on ear để hờ lên tai vậy
@ExVelocity thì nó có kín đâu, nó là open mà :v
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@AudioPsycho Ý là nó k seal lại đc cái canal của mình ấy bác. Cảm giác nó kiểu hờ hờ, âm nó k đi hết vào tai vậy, ghét lắm luôn ấy
vietn
ĐẠI BÀNG
5 năm
đã mua ngày 20/1 về tới tay 😁
MBG
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietn Ngon lành quá 😃
nhét vào con sen hd660 s chạy được không anh
@nguyenquoc1994 ko
thích nghe earbud với iem😁

Xu hướng