Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Fostex TM2 - module biến các tai nghe in-ear cao cấp thành true wireless

Knah
25/1/2019 21:55Phản hồi: 25
Fostex TM2 - module biến các tai nghe in-ear cao cấp thành true wireless
Tại sự kiện NAMM 2019, Fostex - thương hiệu âm thanh nổi tiếng của Nhật - đã mang đến một chiếc tai nghe độc đáo với tên gọi Fostex TM2. Đây là chiếc tai nghe true wireless có thiết kế theo dạng module tháo rời. Anh em có thể dễ dàng tháo rời củ tai và sử dụng module này với các tai nghe với kết nối: MMCX, 2 pin và cả 2 pin cho các tai nghe Fitear.

Xem thêm:
Tai nghe true wireless là gì? cách thức hoạt động và ưu nhược điểm

Fostex TM2 được trang bị chip Qualcomm QCC3026 đây là chip được Qualcomm sản xuất riêng nhằm phục vụ cho các tai nghe true wireless. Bluetooth 5.0 và hỗ trợ codec: AAC, aptX và SBC. Thời lượng pin của sản phẩm đạt được 12h sử dụng liên tục.

Bên cạnh tính năng module độc đáo để kết hợp với các loại tai nghe khác. Fostex TM2 còn được trang bị củ tai kèm theo với driver 6mm cho dải tầng đáp tuyến rộng từ 10Hz-40kHz. Với mức giá 299.99$. Có thể nói rằng đây là một chiếc tai nghe thú vị để những anh em nào đang sở hữu những chiếc in-ear cao cấp nâng cấp lên thành tai nghe true wireless.

Nguồn: Fostex
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai nghe và phụ kiện thú vị quá. Giờ quá nhiều sự lựa chọn quá.
Giá điên rồ
@Sơn Đinh Bắc Nam Nếu tai nghe của bác có giá tầm 500+ thì cũng khả quan đó chứ 😁
@Sơn Đinh Bắc Nam Nhiều tai nghe true wireless có giá còn cao hơn e này mà bác
@Knah Hóng Fiio sẽ ra module này và chắc chắn giá sẽ mềm hơn bác, nước ngoài đã 299$ thì về VN chắc mắc hơn xí, thà đầu tư hẳn 1 e true luôn, fiio là chuyên gia mấy zụ pkien này pk bác...keke
@Sơn Đinh Bắc Nam Bác thử btr3 + dây mmcx mod ngắn quanh cổ chưa treo luôn em btr3 trên cổ. Hơn hẳn cái dây mmcx bluetooth của fiio đó.
Mình từng qua Fostex rồi. Phải nói là họ có những phòng nghiên cứu âm thanh cực đỉnh. Loa của nó toàn tiền trăm triệu. Công ty con của Fostex là Foster (làm tai nghe cho Apple, HTC, Sam, Nokia. Làm loa cho xe hơi (Mẹc,Bmw,Toyo..), làm loa cho máy bay. Toạ lạc Bình Dương, Đà Nẵng, Quãng Ngãi & Bắc Ninh).
Pls: Giới thiệu để ae nắm thêm thông tin thôi chứ ko PR đâu nhé.
@Thantienkaka Đúng rồi, Fostex họ gia công đồ âm thanh cho nhiều hãng lắm bác
@Thantienkaka Bạn qua Fostex chỗ nào?
😁 Quá đẹp 😆 đỡ mất tiền mua tai mà lại ko ưng ý
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Giá khiếp quá. Mà nhìn có vẻ to nữa
@baokhanhpro957 Nhiều e giá còn khiếp hơn e này 😁
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
True Wireless chỉ thích hợp cho nhu cầu nghe nhạc khi tập luyện thể thao, đi ngoài phố. Mà những điều kiện môi trường như vậy thì người nghe đâu có để ý đến mức độ hoàn hảo của những chiếc tai nghe đắt tiền mang lại. Mua nhẹ cái Airpods sài vừa tiện, vừa thời trang. Còn tai nghe đắt tiền thì cứ để mà phục vụ ho nhu cầu nghe nhạc hưởng thụ đích thực. Mang ra ngoài đường k khéo lại rớt hư mới nhọ 😁.
Nhận xét của người đam mê âm nhạc, thích thể thao, đã từng đau đầu vì tự dưng thích mua cái tai true wireless để đi tập gym
@axitbudic Mình thấy airpods mà đi ngoài đường là ko nghe dc j luôn
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
@Knah Ý mình là chạy bộ sáng sớm, đi bộ buổi đêm á 😁. Có trường hợp đeo tai nghe ANC vô phòng tập Gym. Tai thì nghe bass 1 đường, người thì bass đập 1 nẻo. Khó chịu v~
@axitbudic Quan trọng là dac và ampli trên mấy con truewireless nghe nhạc quá tệ.
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
@godoflove1988 Quan trọng là lúc dùng true wireless thì không ai quan trọng đến độ chi tiết, âm trường, âm treb nó như nào, âm mid nó ngọt hay khô, âm bass chắc hay bùng. 😁
True wireless dễ bị rớt lắm. Cá nhân tôi thấy thiết kế tai nghe không dây với cọng dây nối qua 2 tai là ngon nhất
@anhtuan1066 mình dùng nhiều nhưng thấy ko rớt gì cả, chỉ có dễ mất thôi 😁
nathai
TÍCH CỰC
5 năm
Biến như nào vậy nhỉ mình vẫn chưa hiểu
@nathai tháo rời dạng. module thì tai nghe nào dùng các kết nối trên là sử dụng dc thôi bác
Mình đã tìm em chức năng tương tự, ngạc nhiên thay trên tmall taobao 😆 và shopppe vn luôn đã có từ năm ngoái.
@godoflove1988 có link ko bác?
Zebl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em này nhìn hay quá
Ngon đấy cơ mà làm mất mođun chắc cũng căng nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095