Chia sẻ gói cước khủng C90N của Mobifone chỉ với 90.000đ: 120GB data tháng, 1000 phút nội mạng...

Kính Cận 0_0
9/2/2019 13:52Phản hồi: 24
Chia sẻ gói cước khủng C90N của Mobifone chỉ với 90.000đ: 120GB data tháng, 1000 phút nội mạng...
Với gói C90N của Mobifone với 4GB data mỗi ngày và 120GB tháng, chỉ với 90.000đ là khá hấp dẫn. Tuy nhiên anh em nên lưu ý, nếu ở các thành phố lớn thì sóng mạng khá mạnh. Tuy nhiên ở nhiều khu vực tỉnh thì sóng hơi yếu nhé. Mình dùng ở HCM thì khoẻ, dùng rất thích. Mình dùng mạng Mobifone cũng hơn 10 năm, từ khi biết dùng điện thoại đến giờ. Ở quê (Cai Lậy, Tiền Giang, ở xã, nhưng không phải ở vùng sâu, vùng xa) dùng Mobifone cũng đâu đó 4-5 năm, gọi tổng đài góp ý n lần. Nhà dùng 3G Mobifone thì thật ra chỉ 2G, sóng khi có khi không, cứ như trên núi vậy. Ngày nhiều khi không nhận được mail, tin nhắn, đêm khuya sóng khá hơn tin đẩy về liên tục.

Đến sau này khi có 4G, nhưng thực tế dùng thì có lẽ khá hơn 2+ chứ chưa đến 3G. Đăng ký gói dung lượng 4GB/ngày bật 4G ở quê, mà load web nhiều lúc cả 10s mới xong mở YouTube 1080p thì chạy lúc lại dừng load tiếp, game thì không thể chơi được như Liên Quân Mobile… Bao năm gọi tổng đài nhà mạng phản ảnh, đều cảm ơn góp ý kiểm tra thì báo nơi anh ở Tiền Giang kiểm tra hệ thống sóng tốt, tuy nhiên em ghi nhận nhờ bộ phận kỹ thuật kiểm tra xử lý... Nay 2019 thì vẫn vậy…

Nên các bạn lưu ý kiểm tra nếu sóng nhà mạng nơi mình ở sóng hoạt động mạnh tốt thì đăng ký gói 4GB mỗi ngày dùng sướng nhé, còn mạng yếu chập chờn như ở quê mình thì đăng ký dùng cũng có được là nhiêu đâu, ức chế lắm 😔

Chi tiết cách kiểm tra, đăng ký gói C90N của Mobifone anh em xem hướng dẫn trong video nhé!

Mobifone C90N.jpg
Anh em chưa lên sim 4G thì có thể ra các điểm giao dịch Mobifone đổi luôn nhé, sim mới 3 trong 1 rất tiện cho anh em dùng máy sim micro hay nano đều dùng được cả 😁

Mobifone C90N-3.jpg
Thời công nghệ, tin tức, Facebook thì không thể để mất mạng internet được. Với 4GB mỗi ngày nhu cầu mình dùng nhiều là lướt web, Facebook, mình ít xem video trên điện thoại nên hầu như chẳng khi nào dùng hết 4GB mỗi ngày.

Mobifone C90N-5.jpg

Tóm lại mình dùng ở Sài Gòn thì sóng mạnh, có 4GB mỗi ngày dùng thoải mái những lúc đi công viên hay ngoài đường không có mạng wifi. Nếu anh em đang ở khu vực thành phố, hay nơi mà có sóng mạng Mobifone khoẻ thì đăng ký dùng rất sướng, 4G mỗi ngày dùng khoẻ. Hiện anh em đang dùng gói cước nhà mạng nào hấp dẫn, chia sẻ thêm anh em cùng tham khảo nha.

Cảm ơn anh em đã theo dõi! :D
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã thử và thất bại. Sim kích hoạt trước 16/11 nhưng ko nằm trong danh sách hỗ trợ cũng vô dụng. Mất 90k để đăng ký lại gói C90 đang dùng
TTN_HB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rungxanh2901thanhlam Alo bảo mày đéo cho tao đăng ký tao chuyển mạng 😁
nhanct
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TTN_HB Niềm tin thôi bác, chuyển mạng bộ cũng đâu cho mạng nào đăng ký gói tương tự đâu
Đã dùng 2G/ ngày sài hoài ko hết.4G gì mà như táo bón
@khoi.tran Là sao nhỉ, chưa rõ ý lắm 😁
Doremonbig
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoi.tran Em xài bình thường mà, bác reset máy thử xem
phongdutim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hello ad đồng hương, mình Tân Bình Cai Lậy đây ! ^^
@phongdutim Hello đồng dâm, ý nhầm đồng hương Tân Bình gọi Cai Lậy trả lời 😁
phongdutim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kính Cận 0_0 ^^ cái sim này xác nhận về đến tân bình là quây tít đồng dâm hương ạ ^^
zaitritv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau khi hết dung lượng 4GB/ ngày thì cắt luôn hay chạy tốc độ chậm đủ chát.
@zaitritv Mạng nào chả thế :v. Không thì làm gì có ai đăng ký gói mới
drtm2013
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zaitritv hết thì đăng ký gói ms thui đòi hỏi quá
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi 1 tháng fai đóng 90k hay 90k cho bao lâu ạ
Có ai tést ở Lâm Đồng - Đà Lạt chưa ạ
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
@Gioan Dinh 1 tháng 90k nhé, chu kì đầu thì được 2 tháng
Sim mình dùng gần 10 năm mà ko đăng ký được gói C90, bắt đăng ký gói C190 ( dùng không hết) ko hiểu? Tiện cho hỏi viettel có gói nào dùng ok ko ae?
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
@Chim Nho Nhỏ Cũng tương tự như mobi thui bác, Gói V90 của viettel 2g/ngay mà không phải ai dk cũng được đâu 😃
Doremonbig
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đang dùng C90, vợ em C90N. xem phim vô đối
drtm2013
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Doremonbig mình cũg đag dùg c90 nè, cảm thấy hài lòng với gói này
Dùng Mobi mấy năm rồi mà giờ mới biết gói này luôn đó, 😆) nhìn ngon vl nhỉ
GấuNị
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc chỗ nh bị sao ấy chứ, em ở Ninh Thuận này mà cũng dũng được phà phà có bị làm sao đâu
VoHoangPhong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thấy nếu chỉ có nhu cầu dùng data thôi thì dùng gói 21G hoặc 24G rất phê
Trước em cũng có dùng gói này, giá 69k mỗi ngày được 1.5Gb nhưng tiếc cái hết dung lượng thì hạ băng thông giờ cao điểm xuống 512Kbps/512Kbps thời gian từ: 18h00 đến 21h00.
VoHoangPhong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thì mỗi gói cước có ưu điểm và nhược điểm khác nhau mà, nếu muốn dùng êm hơn thì dùng 24G đi bác, hạ băng thông thì tốc độ còn 2Mb/2Mb
Đúng rồi, gói này hạ băng thông em vẫn xem youtube bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019