Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Có thể bạn chưa biết] Trò vui với iMessage để cuộc trò chuyện thú vị hơn

zyzy1908
12/2/2019 4:10Phản hồi: 41
[Có thể bạn chưa biết] Trò vui với iMessage để cuộc trò chuyện thú vị hơn
Bắn pháo hoa, buzz tin nhắn hay tạo màn hình tin nhắn với bong bóng/ pháo hoa/ trái tim....có rất nhiều điều bạn có thể làm khi nhắn tin bằng iMessage để khiến cho cuộc trò chuyện bằng tin nhắn văn bản trở nên thú vị hơn và màu sắc hơn. Thật ra, trò này cực kỳ đơn giản và hẳn là nhiều bạn cũng biết rồi. Tuy nhiên, vào ngày đẹp trời, khi mình thử nhắn công việc cho @cuhiep thì đổi lại là biểu hiện ngạc nhiên và câu hỏi "làm kiểu gì hay vậy" 😁. Vậy nên mình viết nhanh bài này chia sẻ cho anh em nào cũng dùng mòn iPhone mà lỡ bỏ qua giống cuhiep. Mình chỉ nhớ là có một thời gian, không nhớ chính xác từ iOS mấy trở lên thì có, anh em thông cảm nhé.

Để sử dụng hiệu ứng cho tin nhắn, anh em chỉ cần gõ đầy đủ nội dung mình muốn nhưng thay vì ấn 1 phát để gửi đi tin nhắn thì hãy ấn giữ mũi tên send. Ngay lập tức, tab "send with effect" - gửi kèm hiệu ứng sẽ mở ra. Giờ thì bạn chỉ việc thử và chọn lấy hiệu ứng yêu thích. Hiệu ứng sẽ chia làm 2 phần cơ bản là Bubble và Screen. Có thể hiểu đơn giản là Bubble tạo hiệu ứng trực tiếp với dòng tin nhắn - chữ cái, còn Screen là tạo hiệu ứng cho toàn màn hình - nền của tin nhắn. Chúc anh em vui vẻ.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ra từ iOS 10 thì phải 😃
ides
CAO CẤP
5 năm
Vui phết nhưng ít xài. Xài mỗi icon
Ra từ ios 11 thì phải! Thích mỗi cái blur, vuốt vuốt vào nó hiện nội dung 😁
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc mới ra thì hay dùng, giờ thì rất ít, chỉ dùng những trường hợp đặc biệt. Những thứ nho nhỏ như vậy làm mình thích IOS hơn
Ít xài imes hẳn rồi 😁
xưa như trái đất... nhưng rất ít người biết 😁
Kocoji
TÍCH CỰC
5 năm
Tiếc là iMessage trên macOS ko có kiểu vui mắt như vầy.
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thú vị nhất là xài icon từ những game trả phí để người khác nhìn thèm 😃
Hay nhỉ giờ mới bik . Tại e lo làm đâu có rảnh rỗi mà vọc vạch như người ta .
@Thiếu nữ thôn quê Uhm, e mắc cày ải nhiều mà
kiwibeotron
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này cũng thành bài, tt giờ hay thật
Yahoo....
voquangchung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trời hay thật. Nay mới biết
Mấy năm nay, tết hay gởi happy new year để bắn pháo bông kèm theo tiếng. Tối đamg ngủ, mở tin ra làm lụp bụp lụp bụp, có người giựt mình luôn.
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Nhớ Yahoo quá! Đi đâu về mong tiếng Buzz! kinh khủng.
Hay thật, giờ mới biết !!!!!!
nitz
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng mỗi đêm với ngươi yêu 😁
đã biết lâu rồi kakak
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
có biết mấy trò này mỗi tội gấu ko dùng iphone nên k imess đc :v ngoài ra toàn dùng telegram là chính :p
Phải for a long time rồi đấy =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019