Esim Vina

pakchulwoong
14/2/2019 2:51Phản hồi: 19
Esim Vina
Các bác trên này cho em hỏi, đã có ai đăng ký được esim của Vina chưa? Em đăng ký trên web gần tháng rồi mà không thấy được, gọi lên tổng đài hỏi về esim thì nhân viên nói chưa có thông tin.
Hay là chuyển mạng giữ số sang Vietel các bác nhỉ?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vina chưa
rồi sẽ có sao phải vôi
xài cũng có khác mẹ gì đâu mak vội. Muốn chuyển mạng nó hành bạn còn lâu hơn là chờ nó có esim.
tlzlord
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuansangnguyen nếu đổi sim hiện tại đang xài qua esim thì không khác gì thật nhưng trường hợp mình trước đây xài 1 sim vật lý vina và lúc nào cũng phải có cục phát 4G để phát Viettel thì từ khi chuyển qua esim 2 cái đó đã nhập làm 1, tiện và tiết kiệm hơn nhiều đấy chứ
pakchulwoong
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái quan trọng là muốn dùng thêm 1 sim nữa các bác a
Lee78
ĐẠI BÀNG
5 năm
cuối tháng 2 may ra
tlzlord
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vina bạn mình đăng ký thấy dự kiến 28/2 mới giao sim. Nên chắc phải tầm cuối tháng 2 mới triển khai esim. Còn Viettel thì mình làm esim từ trước tết thấy ok.

Nếu cần bạn có thể mua 1 cái sim khác Viettel esim, cái vina để đó khi nào chuyển dc thì chuyển.

p/s: mình đang 1 vina vật lý và 1 esim Viettel gói 4G trọn năm
Chưa có ham có rồi chán thôi , cứ từ từ
Cuont3r
ĐẠI BÀNG
5 năm
đăng ký bên Vina thì bảo là từ 28/2 mới nhận được sim 😁
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
@Cuont3r E cũng mới đk mà chưa thấy í ới
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Esim khi kg thích nữa có thể cấp lại sim vl kg các bro?
Từ bạn ơi rồi cũng có hết thôi đừng nôn
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
sim chính thì không nên đăng ký esim, mình toàn đăng ký esim là sim data để thỉnh thoảng đổi máy còn lấy sim ra được, chứ esim thì lại phải ra cửa hàng, hơi bất tiện
tlzlord
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ninhmos theo lý thuyết thì sim chính nên là esim còn sim data là sim vật lý. Vì esim thì không bị hư và có thể thao tác trong máy. Còn sim data sử dụng thay đổi nhiều nên sim vật lý tháo lắp nhanh hơn
@ninhmos nguiwowcj, sim data la sim hay thay đổi , thì nên để sim vật lý, sim chính nên la esim mới đúng
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe đâu đầu tháng 3, vt thì dùng phe phé rồi
binmsc
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm nay 28/02 mình vừa đăng ký esim vina cho iphone xs max. Thao tác có vẻ ổn, nhận esim nhưng lại hiện thông báo đại ý là dịch vụ chưa đăng ký cho iphone. Làm đi làm lại mấy lần không được. Gọi lên Vinaphone xin hỗ trợ kỹ thuật thì họ bảo nhiều thuê bao vina cũng bị hiện tượng này, kỹ thuật của vinaphone đang tìm phương án giải quyết. Tạm kết luận chuyện esim của Vinaphone đang gặp lỗi? Không biết có ai cùng tình trạng như của mình không?
@binmsc Vinaphone vừa gửi tin nhắn mình làm cái được ngay.
utq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vina đã cung cấp éim cho những KH đăng ký qua mạng. Hiện tại chỉ đăng ký được một esim trên một máy iphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019