Danh sách những máy Xiaomi được cập nhật lên MIUI 11

ND Minh Đức
15/2/2019 11:41Phản hồi: 177
Danh sách những máy Xiaomi được cập nhật lên MIUI 11
Cách đây không lâu Xiaomi đã chính thức xác nhận về phiên bản mới nhất của hệ điều hành smartphone của họ là MIUI 11. Xiaomi nói OS mới sẽ có rất nhiều nâng cấp mới và khác biệt, bao gồm cả việc tối ưu hóa hiệu năng hoạt động lẫn trải nghiệm giao diện mới.

Cho anh em nào đang hóng xem máy của mình có được lên hay không, diễn đàn MIUI mới đây đã hé lộ những máy có khả năng được cập nhật lên bản 11, dưới đây là danh sách:

Mi Series:
  • Xiaomi Mi 9,
  • Mi MIX 2,
  • Mi MIX 1,
  • Mi 6X, Mi 6,
  • Mi Note 2,
  • Mi Note 3,
  • Mi 5X,
  • Mi 5c,
  • Mi 5s,
  • Mi 5s Plus,
  • Mi Max 2,
  • Mi Max,
  • Mi Max 3,
  • Mi Play
  • Mi 8.
Redmi Series:
  • Redmi Note 7,
  • Redmi Note 7 Pro,
  • Redmi 5 Plus,
  • Redmi 4,
  • Redmi 4A,
  • Redmi 4X,
  • Redmi 3S/3X,
  • Redmi Note 5A,
  • Redmi Note 4,
  • Redmi Note 4X,
  • Redmi Note 6,
  • Redmi Note 6 Pro,
  • Redmi S2,
  • Redmi Note 5,
  • Redmi Note 5 Pro
  • Redmi 6,
  • Redmi 6A,
  • Redmi 6 Pro,
  • Redmi 5,
  • Redmi 5A.
Nếu anh em nào đang dùng máy có trong dánh sách trên thì có nhiều khả năng sẽ được cập nhật lên MIUI 11 trrong không lâu nữa. Xiaomi cho biết bản cập nhật đã bước vào giai đoạn phát triển, chỉ vài tháng nữa là phát hành rộng rãi.
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuanthien99
ĐẠI BÀNG
5 năm
May quá, có con 5A
@xuanthien99 Tính mua Mix 3... đẹp quá. giá cũng tốt nữa 😔
@xuanthien99 Haha mình tận 2 con 5a
daonam91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuan hoang ndh Mua đi b. Mình cũng mới lấy hôm qua
umumti
CAO CẤP
5 năm
@tuan hoang ndh Mua con mimax 3 có nữa giá, nửa giá còn lại để dành đi ăn ốc với chúng bạn, hihi
Police01267
ĐẠI BÀNG
5 năm
mi 8 lite lên núi ở
@Police01267 Dòng Mi
Mi 9, Mi 8, Mi 8 SE, Mi 8 Pro, Mi 8 Explorer Edition, Mi 6, Mi Mix 3, Mi Mix 2s, Mix Mix 2, Mi Mix, Mi Note 3, Mi Note 2 Mi Max 3 Mi Max 2, Mi Max, Mi Play, Mi 6Χ Mi 5c, Mi 5Χ, Mi 5s, Mi 5s Plus

Dòng Redmi
Redmi Note 7, Redmi Note 6, Redmi Note 6 Pro, Redmi Note 5/Pro, Redmi Note 5Α, Redmi Note 4, Redmi Note 4X, Redmi 6, Redmi 6Α, Redmi 6 Pro, Redmi 5, Redmi 5Α, Redmi 5 Plus, Redmi 4, Redmi 4Α, Redmi 4Χ, Redmi 3s, Redmi 3Χ, Redmi S2
huan090
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang_HaoMinh mừng là có redmi 5A
Police01267
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang_HaoMinh mi8 lite
khanh216
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Police01267 Hóng mi 8 lite
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon. Thơm. Có điều dùng dòng phổ thông qc nhiều quá từ miui 9 lên qc xỉu free có khác hehe
@Sjn Loner cài bản eu bao ngon, k có miếng quảng cáo
fireghost13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sjn Loner Chặn quảng cáo đc mà.
fireghost13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sjn Loner Vào mục nào hiện quảng cáo, vào cài đặt của nó tắt mục kiến nghị đi là đc.
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fireghost13 Tắt cũng vậy à
Note 5 pro có mặt trong danh sách. Kkk
Shido012
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lehungvifah Nhưng Miui 10 vẫn chưa thấy đâu 😔
@Shido012 Miui10 có lâu rồi mà bác
Gino Maletiz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mi Note 3 Pro không còn nữa goy...
jedi9
TÍCH CỰC
5 năm
@Gino Maletiz Cài ROM Android 8, 9 còn đỡ hơn MIUI này nhiều
stpdlr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy con dòng Redmi đời 4 được lên mà Mi 8 SE lại ko được, quá nhọ! Mà cái này chỉ nâng cấp UI thôi chứ mấy con đời cũ ko được lên Android 9 thì phải!
@supervisor 03m Chưa dùng sao biết nó chẳng hay ho bác? Có mỗi cái vuốt vuốt mà chả có thằng Android nào ngon bằng miui thì bác tự hiểu, và nó là dựng trên nền Android chứ không phải theme đâu nhé
@kieuminhtien994 mình đang nói so với ios kìa, chứ android làm cử chỉ vuốt như shit, nhìn khựng khựng ko hãng nào làm ra hồn
TTX_412
TÍCH CỰC
5 năm
@Anh-Vui Redmi Note 3 lên được MIUI 10 nhưng không có vuốt viền nhé bác. Có thể do máy có phím, có thể do Android cũ hoặc cũng có thể do Xiaomi bỏ ở những mẫu đã cũ. Nói chung lên MIUI 10 chỉ như đổi cái theme thôi, thất vọng vô cùng
Anh-Vui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TTX_412 Bạn đổi lên rmn7 kìa, trước dùng từ thời note 3 đã bắt đầu có sạc nhanh nhưng máy nóng vô cùng. Note nào cam trước cũng tệ
kid_251094
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có mix 2 với mi 8 mà ko có mix 2S 😔
@conchott Mix 3 còn ko cho lên kìa
;)
Nói chung cái bài max xàm ;))
@vietnew2128 😁 viết cho có mà
btcommunity
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kid_251094 Không thấy poco với black sharks nhỉ
kid_251094
ĐẠI BÀNG
5 năm
@conchott Mình nghĩ đây chắc bản nâng cấp cho một số dòng thử nghiệm trước xong sẽ cho các máy khác cập nhật sau
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm 10tr trở xuống con nào tốt nhất nhỉ
Titaner
CAO CẤP
5 năm
@Vinhhm Kiếm con Mix 3 hàng 2nd thử xem bạn
@Titaner nếu z khuyên mua mix 2 tốt hơn
Titaner
CAO CẤP
5 năm
@supervisor 03m mix 2 tầm 5tr , máy đã 2 năm rồi , 10tr thì thương lượng với người bán mix 3 vẫn ngon lành hơn chứ .
zinkpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một trong những OEM hiếm hoi có cập nhật thường xuyên, kể cả cho thiết bị tầm thấp.
kentkim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zinkpro Đúng rồi bác ơii, chưa kể có cộng đồng Rom EU support nhiều con máy từ tầm thấp đến cao.
@zinkpro Sau 5 năm cập nhật liên tục, Mi4 đã trở thành đồ cổ và hết đc support chính hãng
R5+ vẫn lên ngon 😁
Mi8 là bao gồm tất cả dòng mi8 hả ta?
Trong mấy hãng TQ, tôi có cảm tình với xiaomi nhất mà trong xiaomi tôi có cảm tình nhất là cái vụ update OS.
@Tênchibâygiờ Này là UI thôi chứ OS ít hơn
dacknia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kenseven123 Android nó cũng đã lên 9 rồi đấy cụ ạ. Ko ít đâu.
@dacknia Lên 9 trước cả ss
@kenseven123 Có thằng UI còn k đc up cơ 😆 UI là full tính năng rồi cần đếch gì os nữa
Ôi mi max của mình dùng miui 7 8 gì đó còn chưa muốn nâng cấp, đã có miui 11 rồi. Ngại nâng cấp phần mềm lắm dùng 3 năm rồi vẫn những chức năng đó nghịch ngợm chi nhiều.
@Apple Haters 2.01 Lên đi thím, máy mình tầm thấp hơn mi max nhiều (redmi 4x) mà lên 10 EU pin khá tốt (như xài miui 9 vậy) và vẫn đảm bảo mượt, dù xài miui 9 pin lại kém nhưng lên 10 chả hiểu sao lại ngon hơn.
@alakazam1994 À root xong làm đủ trò rồi, giờ ngại lên lắm. Mình dùng vẫn thấy ổn lên nữa đâu làm gì đâu.
@Apple Haters 2.01 Xài miui 10 phê hơn 8 nhiều bác ạ. Trước e cũng xài 8 1 time dài trong khi mọi người lên 9 10 hết, nghĩ lên pin kém nên không lên, xài mãi chán quá nên lên thử và không hối hận tý nào 😁
@alakazam1994 Để hôm nào hứng lên em làm =))
Pocophone F1 thì sao ta?
@junjihoon nó thì đợi mục xương 😃
@supervisor 03m Vẫn đc update đều đấy chứ
@junjihoon nhưng nó thuộc nhánh khác rồi bạn nhìn giao diện nó có giống ko
@junjihoon Con này nó có chạy miui giống phần còn lại đâu nhỉ
@haichin Vẫn là miui bạn ơi, chỉ khác launcher xíu thôi
The Dust
TÍCH CỰC
5 năm
Chơi rom eu ngon cho nó lành Screenshot_2019-02-15-19-22-54-100_com.android.settings.png
nói ko phải khen chứ xiaomi chẳng có cái gì riêng toàn copy apple, nhìn cái giao diện là ko ưa nổi rồi
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dunggrap Bô bô cho sướng cái mồm mà ko đưa đc cái sách gì rồi kêu người đọc "ko biết tự so sánh" ??? Cái lí luận huần hoè gì đây thanh niên.
Bớt xàm quanh công kích cá nhân, nói vào chủ đề đi, đem chứng cứ ra mà tranh cãi ...
Còn chú muốn chứng cứ thì [đây]. Xem xong nhắm có sách cãi đc thì cãi ko thì ... thế nhé
@Kuroneko13 Anh tranh cãi với chú??? Chú đề cao chú thế 😆
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dunggrap Ko chốt đc cái cần nói thì im từ đầu cho rồi ...chứng tỏ làm chi ... Hài vl
@Kuroneko13 Thanh niên bị sao thế? Chú thấy xem anh “để ý” đến chú hả?? Anh phải dẫn chứng với chứng minh cho chú? Chú là ai??? Vào đọc mấy cái thông số như học vỡ lòng chú thấy chú ưu việt hả??
Titaner
CAO CẤP
5 năm
Hy vọng năm sau con mix 3 giảm giá để lên đời , dòng Mix quá ngon quá tuyệt vời . Chưa có thông tin những cái nào được update trong phiên bản MIUI 11 hả ta , hy vọng có DarkMode ngon lành
@Titaner Cầm dòng mix xài nó cảm nhận kác hẳn
Titaner
CAO CẤP
5 năm
@Jojolonelycat Dòng cao cấp giá tầm trung ko ngon sao được hehe , hy vọng Xiaomi vẫn giữ giá tốt kiểu này lâu dài .
quan trọng là ngày nào ?/ sao ko thấy con 2s của mình nhi ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019