Despacito chính thức cán mốc 6 tỉ lượt xem và đang tiếp tục tăng, kỉ lục mọi thời đại trên Youtube

eddie-labo
26/2/2019 9:53Phản hồi: 82
Despacito chính thức cán mốc 6 tỉ lượt xem và đang tiếp tục tăng, kỉ lục mọi thời đại trên Youtube
MV Despacito hôm nay vừa chính thức cán mốc 6 tỉ lượt xem trên Youtube, tiếp tục phá vỡ mọi kỉ lục của nền tảng chia sẻ video lớn nhất hành tinh này. Để dễ dàng so sánh vị trí vô địch mà Despacito đang nắm giữ, hiện tại huyền thoại Gangnam Style có 3.3 tỉ lượt xem, còn bản hit Shape of You chỉ mới nhích qua con số 4 tỉ lượt xem.

Ra mắt tháng 1 năm 2017, hiện tượng nhạc mang tên Despacito nhanh chóng lây lan khắp thế giới và trở thành bài hát được nghe nhiều nhất trong năm. Bước qua năm 2018, lượt xem của Despacito không những không chững lại mà còn tăng khủng khiếp khi bộ đôi Luis FonsiDaddy Yankee lần lượt vượt qua các đối thủ Sugar, Shape of You,... để trở thành video top 1 toàn đầu. Despacito hiện tại cũng là video duy nhất có số lượng người xem trên hai mốc là 5 tỉ và 6 tỉ.

Xem thêm: Top 10 video có lượt xem cao nhất trên Youtube tính đến 2019

Khá thú vị khi nền tảng chia sẻ video Youtube có gốc gác tại Hoa Kì lại bị chiếm lĩnh bởi một bài hát Latin. Tuy nhiên, trong trường hợp anh em không biết tiếng Tây Ban Nha mà muốn hiểu rõ ý nghĩa sâu sắc và nhân văn của bài hát Despacito thì có thể nghe phiên bản tiếng Việt đó là Khẽ thôi cưng à. Đúng vậy, Despacito là một bài hát nói về "chuyện trai gái lên giường và đi quá giới hạn". Vậy mới biết video có lượt xem cao nhất hành tinh thì ra mang cùng ý nghĩa với MV Anh là vô địch tại Việt Nam, thật là tinh tế 😁
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Raspberry
TÍCH CỰC
5 năm
Suýt sặc khi nhìn cái hình 😆))
@Raspberry 😃)
@Raspberry Suýt ngất khi nhìn 2 chữ đầu comment. "Suýt sặc".
@Raspberry "Tuy nhiên, trong trường hợp anh em không biết tiếng Tây Ban Nha mà muốn hiểu rõ ý nghĩa sâu sắc và nhân văn của bài hát Despacito thì có thể nghe phiên bản tiếng Việt đó là Khẽ thôi cưng à."
Đọc xong phọt cả cafe bác thớt này.
Raspberry
TÍCH CỰC
5 năm
@minheekhomu88 Cái hình động lúc đầu ấy bác. Thớt edit bài thay hình rồi ;))))
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@Cuộc sống tốt suýt card 😁 :D :D
raiso
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe bài này vài lần rồi, nhưng giờ mới vào góp 1 view 😁
see022
CAO CẤP
5 năm
@raiso Xem được nữa lần nghe giở như hạch. Như mấy tây ban nha đọc ráp hay dân thổ phỉ cầu mưa. Có ai giống mình ko ?
@raiso dở như buối, gióng mấy phim Ân độ
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
5 năm
vãi lonz a là vô địch 8-}
hút ít thôi admin à
Ad lựa cái hình thật là vl
@mayhabuoi152025 đã bị kiểm duyệt 😁
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
Ngày xưa nếu Youtube mà phổ biến, ko chừng bài hát thời đấy là "Balamos" của Enrique Iglesias cũng ko kém cạnh sức lan truyền như bây giờ.

Nhân tiện, mình viết tên bài hát trong dấu ngoặc kép!
hoan999999
TÍCH CỰC
5 năm
@Jack Roland <(") Bohemian Rhapsody chắc là do được film buff lên đó bác, chứ không làm lại phim hay như vậy thì chắc cũng khó lên từng đó view...
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
@vietnew2128 mình đang so sánh nhạc Mỹ latinh ấy, "Bailamos" thời ấy với "Depacito" hiện nay!
@darklight_vtp Hỏi thằng tây ở độ tuổi nào? BSB nổi từ những năm 9x thì người nghe là teen lúc đó bây giờ cũng gần 4x rồi. Hỏi bọn 2x tuổi chúng nó không biết là quá bình thường, chúng nó chắc chỉ biết thể loại như Bieber thôi.
@finalmagic tụi nó nghe nhạc lạ lắm nói mà mình ko biết :v bữa đó đi karaoke, đám tây từ 3x tuổi trở lên đến từ nhiều nước (có Đức, Mỹ, Ấn) lúc mình chọn My Love để hát thì tụi nó ko biết, Adele thì biết, hỏi thì nó kêu chưa nghe nhóm nhạc này bao giờ 😆
Bài này lâu rồi mà còn hot hả?
Cái này mình nhớ là bị Hack Views mà ;)
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Nhạc chịt mà hỏi sao ko hot mọi thời đại 😁
Riêng mấy bài của mấy bố Mỹ Latinh bài nào chả không nhiều view, dạo qua các MV trên 1 tỉ view đều góp đến cả chục phát rồi
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
Góp khoảng 10 views trong đó 😁
Duythait9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khẽ thôi cưng à, nghe nó khắm lọ vcl
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
=]] năm sau sẽ có bài khác 10 tỷ.yt dag phát triển kinh hồn
bỏ nghe bài này cũng được hơn 5 tháng rồi.
dslkhodau
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy cũng đăng
Nghe bài này chỉ thích mỗi khúc cuối hát ko nhạc! Còn nội dung video thì ko thích lắm, hơi phản cảm! Không như Gangnam Style, có tính kết nối rất cao!
@trangthanhphuong Công nhận
@trangthanhphuong Mình thấy nội dung bài hát còn hơn cái nội dung video đó bạn 😁
@Toilanguoibk Nó nhiều view cũng một phần nhạc nghe nó sang, dễ nghe mặc dù ko hiểu nó hát gì. Xem video thì có thể đoán được nội dung bài hát. Nói chung bài hát này nội dung hay.
Kocoji
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì cực ghét bài này.
conan1907
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hầu hết mấy bài nhạc Latinh sôi động lượng views đều cao. Mình thích nhạc của Enrique Iglesias hơn.
denis_tien
TÍCH CỰC
5 năm
@conan1907 mình cũng vậy thích nhạc của anh ta
makeitmine
TÍCH CỰC
5 năm

Nghe bài này vẫn thấy hơn 10 lần
@makeitmine Cảm ơn bạn đã chia sẻ, làm nhớ hồi bé trên TV có phát video bài hát Bailamos lồng ghép với phân cảnh trong phim "Miền Tây hoang dã", một video tuyệt vời nhất mà mình từng được xem.
LuxiTD
TÍCH CỰC
5 năm
Bài này nghe đọc rap đã hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019