Hướng dẫn share Google Home để cha mẹ ông bà hay mấy đứa em cũng điều khiển được smarthome

Duy Luân
7/3/2019 22:49Phản hồi: 17
Hướng dẫn share Google Home để cha mẹ ông bà hay mấy đứa em cũng điều khiển được smarthome
Việc xài smarthome thì vui đấy, nhưng bạn đừng chỉ vui một mình mà hãy cùng chia sẻ niềm vui đó với những thành viên khác trong gia đình nữa nhé. App Google Home cho phép bạn mời thêm các thành viên khác cùng điều khiển và tương tác với căn nhà của bạn. Toàn bộ các món đồ smarthome mà bạn đã kết nối với Google Home sẽ xuất hiện một cách đầy đủ trong app, và khi bạn thêm hay chỉnh sửa những món đồ này thì các thành viên còn lại cũng được thông báo về thay đổi vừa diễn ra.

Để mời thành viên khác cùng điều khiển nhà qua Google Home, bạn làm như sau:
  1. Mở giao diện điều khiển nhà của Google Home
  2. Nhấn nút "Mời thành viên trong nhà"
  3. Nhập địa chỉ email của người muốn mời, có thể là Google Account hoặc email khác đều được
  4. Bên người được mời sẽ phải chấp nhận lời mời của bạn, nhớ cài app Google Home lên điện thoại hay tablet của họ luôn nhé
  5. Đăng nhập vào Google Home bằng email được mời, xong, vậy là bạn đã có thể share cho ba mẹ, mấy nhóc em hay những người thân khác ở chung với mình rồi
Khi cần xem lại danh sách người nằm trong nhà, bạn có thể vào giao diện điều khiển nhà > Cài đặt > Hộ gia đình. Tại đây bạn có thể chỉnh sửa thêm bớt người tùy ý muốn.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tien_lela
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình liên kết với mihome ok rồi mà lỡ tay xoá mất. Mà giờ kết nối lại ko đc. Làm sao giờ Duy Luân ơi
@Tien_lela ủa sao ko dc ta, mình vừa gỡ ra link lại vẫn bình thường. Không cần làm gì thêm
Tien_lela
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ đăng nhập liên kết xong lại quay về màn hình này nè Luân
@Tien_lela làm lại 1-2 lần là dc nha
ntherol
TÍCH CỰC
5 năm
@Tien_lela Kiểm tra coi Acc có thiết bị đang Connected không. Nếu có TK mà xoá hết thiết bị thì link vào nó sẽ ko hiện gì, mặc dù GHome vẫn báo Acc linked. Bạn kiểm tra lại coi sao.
Bữa mời vk vô rồi, mà add thêm voice của vk mà ko bik nằm đâu. Với lại voice mình đã học rồi, vậy mà mở youtube có 1 ông kiu Ok Gôgle thì hắn nghe lệnh luôn, potay
xedieu
CAO CẤP
5 năm
@TACOMPUTER Thêm voice như thế nào bác?
neo4is
ĐẠI BÀNG
5 năm
google home members này thêm đc tổng 6 members nha ae.
😔( Bao giờ cho có nhà riêng huhuh
Lắp vô phòng riêng cũng được mà bác
Liam T
ĐẠI BÀNG
5 năm
a Luân ơi, e link sao chỉ đc max 4 thiết bị, link lại vẫn vậy
Ở nhà có dùng và có thêm cả vợ vào thế nhưng vợ thì vẫn cứ tự dùng tay không bao giờ phiền Google.
smarthome Expert
Hay ghê, thanks mod nhé.
trairin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi người chú ý phải voice match lại giọng nói cho người thân thì Google Home nó mới hiểu.
xedieu
CAO CẤP
5 năm
@trairin Nó có đè mất cái của mình không nhỉ?
Nên mời người thân hay cứ cho nó học lại thôi? Mời thì nhiều khi cài app lên, quyền nghịch nhiều quá nên ngại trẻ con.
vunh94
CAO CẤP
5 năm
ở nhà mình xài mỗi chromecast kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019