Mời các bạn tham gia chia sẻ thủ thuật máy tính Windows, quà SSD Samsung 860 PRO 256 GB hoặc 512 GB

agp8x
14/3/2019 10:43Phản hồi: 70
Mời các bạn tham gia chia sẻ thủ thuật máy tính Windows, quà SSD Samsung 860 PRO 256 GB hoặc 512 GB
Mời các bạn tham gia cuộc thi chia sẻ thủ thuật dành cho máy tính Windows của Tinh tế để có cơ hội nhận được món quà là chiếc ổ cứng Samsung SSD 860 PRO dung lượng 256 GB hoặc 512 GB tùy theo loại bài dự thi. Thế giới máy tính Windows luôn đem đến cho chúng ta rất nhiều điều thú vị, và đây sẽ là cơ hội tuyệt vời để bạn thể hiện những hiểu biết của mình cũng như học hỏi những thủ thuật mới từ các thành viên khác trong diễn đàn.

Thời gian
  • Từ 15/03/2019 đến hết ngày 30/03/2019
Thể lệ
  • Các bạn viết bài chia sẻ hoặc video hoặc cả 2 về thủ thuật dành cho máy hệ điều hành Windows (desktop/laptop) vào chuyên trang https://tinhte.vn/windows
  • Dòng đầu tiên sẽ là tiêu đề bài viết
  • Chia sẻ bài viết của bạn ở chế độ công khai trên Facebook với 2 hashtag #tinhte#thuthuatwindows
  • Mỗi thành viên chỉ được tham gia 1 lần
Cách chọn bạn may mắn nhất

Tinh tế sẽ chọn ra 10 bài/video với thủ thuật hay nhất, sau đó sẽ dùng website random.org để chọn ngẫu nhiên một bạn duy nhất may mắn nhất thắng cuộc. Tùy theo loại bài dự thi mà cơ cấu giải thưởng như sau:
  • Bài dự thi theo dạng chữ và hình ảnh - SSD Samsung 860 PRO 256 GB
  • Bài dự thi theo dạng video hoặc bài + video - SSD Samsung 860 PRO 512 GB
Bọn mình khuyến khích các bạn làm bài chia sẻ theo dạng video vì nó sẽ giúp người đọc dễ theo dõi hơn, chính vì vậy mà quà tặng cũng sẽ lớn hơn. Tuy nhiên trong trường hợp bạn có không điều kiện hoặc thời gian thì bài viết chia sẻ thủ thuật truyền thống vẫn được chấp nhận, quà chỉ nhỏ hơi đôi chút.

Tham khảo thêm về SSD Samsung 860 PRO: Trên tay Samsung 860 PRO: SSD chuẩn 2.5 inch siêu bền, đắt xắt ra miếng, bản 1 TB giá 14,5 triệu

Còn đây là video chia sẻ thủ thuật nâng cấp SSD cho laptop cũ dùng HDD để các bạn tham khảo:

Chúc các bạn vui vẻ!

Cập nhật: Cuộc thi đã kết thúc. Bọn mình sẽ cập nhật kết quả và thông báo trong topic này. Cám ơn các bạn đã tham gia!
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em chơi đc ko anh 😁
@AbihT "Nhân viên làm việc tại Tinh Tế không được tham gia chương trình khuyến mại này (bao gồm cả admin, mod)" :D:D:p:p
vnlevanduoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
quả 512 Tb hơi ghê ah
@vnlevanduoc 512 Gb chứ bác
vnlevanduoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rafaeltran88 =)) ý là bác chủ thớt ghi nhầm ý mà
Tít Tuấn
ĐẠI BÀNG
5 năm
https://tinhte.vn/windows/thao-luan/thu-thuat-huong-dan-cai-them-windows-7-chuan-uefi-class-3-gpt-cho-nhung-may-laptop-khong-co.2929847/
Mọi người ủng hộ mình bài đầu tiên và cũng là bài đầu tay với ạ 😁
Long Draiver
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con T450s muốn gắn NVME or PCIE thì làm sao nhỉ mn 😆)
Long Draiver
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndl70116 M2 Sata thì có khác gì Sata 3 đâu b?
ndl70116
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long Draiver M2 2242 k phải là m2 2280
kdtt5390
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndl70116 Đời chip thứ 5 này không biết sao Lenovo lại làm cái khe M2 2242, ít phổ biến, khó kiếm, tốc độ thì Sata3 như Msata ở đời 2-3-4. Làm luôn cái Full size m2 2280 luôn có phải tiện hơn, máy 14inch chứ đâu có nhỏ. Cuối cùng là ít ai dùng cái 2242 này.
ndl70116
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kdtt5390 2280 thì com t460s kia bác. Mục đích của khe 2242 là chứa card wan mà bác 😁. Lên 460s thì nó bỏ st3 thay bằng m2 2280 :D
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Mình nghĩ để mod chấm điểm những bài đạt tiêu chuẩn rồi xếp thứ tự, sau đó hẵng random, chứ thủ thuật bây giờ đầy rẫy trên mạng, cần những post nội dung mới ít người biết đến như vậy mới xứng đáng
@teoteo_tt Cám ơn bạn đã góp ý! Mình đã cập nhật lại thể lệ, 10 bài/video hay nhất sẽ được lấy để quay ngẫu nhiên chọn người may mắn trúng quà 😁
mjhungvit
TÍCH CỰC
5 năm
@agp8x Mình nghĩ hay nhất khó đánh giá lắm b à. Nhiều cái có vẻ nó hay, nhưng nó không hữu ích. Có những cái rất rất đơn giản nhưng không ai biết lại cực kì hữu ích.
Quà ngon ghê
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Tiêu chí đánh giá để đạt giải ntn vậy ad
random mát quá 😁
berry8100
TÍCH CỰC
5 năm
Đưa cái điều kiện "công khai trên FB" là thấy hãm lờ rồi, tôi ko xài FB mặc định tôi bị loại ngay từ vòng gửi xe. Đọc tiếp xuống dưới xác định người thắng cuộc bằng cách random thì thôi nghỉ khỏe.
@berry8100 thì k ai tham gia, tự động họ sẽ tự điều chỉnh. Mấy cái share share là mình cũng k thích, nhiều cách PR nhưng cách này mình thấy lạc hậu nhất nhưng vẫn dùng.
@berry8100 ko chơi thì nghỉ thôi chứ sao bro, game nào cũng có thể lệ, ko hợp với mình thì thôi. chứ làm gì có bữa ăn nào free 😁
@berry8100 Mình cũng định tham gia nhưng ko thích share bài trên trang cá nhân. Chủ yếu face dùng trong gia đình và bạn bè thôi.
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
@berry8100 cứ để chọn lọc tự nhiên bác ạ ^^
Đã có SSD, nhường cho mấy bạn đang dùng HDD 😃
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Sao lại xóa cmt của mình thế ad?
makhach
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình nghĩ tinh tế nên cho cả linux 1 bài như thế này. Windows tuy đông thật, nhưng ở VN chủ yếu là dùng lậu, hơi bất công cho các bản phân phối (không phạm pháp) của Linux.
nnn1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@makhach thế lại cả mac os ...
makhach
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngayxuan09071982 Uk, cả mac và nhiều OS khác nữa.
Mình dùng Linux thấy nó OK nên đề xuất vậy thôi.
nnn1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
@makhach bạn dùng cho lĩnh vực gì thế. hình như dân làm quản trị server hay dùng linux. còn mình có dùng thử ubuntu nhưng chỉ vọc được mấy phần mềm openfoam, salome meca, lập trình mấy cái nho nhỏ cho vui...
@makhach Linux còn tệ hơn mac . Chơi cái gì được mà thủ thuật linux
Không game, không soft, không tool, không app. Cài xong ngó rồi đi ra. Cho tui tiền 50k biểu tui cài linux chơi 1 năm tui cũng không cài
quà ngon quá. nhưng toàn tìm thủ thuật.. ít mò thủ thuật
unwrittlaw
TÍCH CỰC
5 năm
Bốc thăm thì c... nó thèm chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119