Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CSKN] Cách mua thuê bao Netflix bản quyền chính chủ với chi phí thấp

ngiamom
3/4/2019 10:13Phản hồi: 473
[CSKN] Cách mua thuê bao Netflix bản quyền chính chủ với chi phí thấp
[UPDATE 06/02/2020]
Vô thẳng chủ đề không lòng vòng, Netflix thì ai cũng biết rồi phim chất lượng tốt nhưng giá ở VN còn khá cao so với bình thường, nên mình hướng dẫn cách mua giá rẻ mà đầy đủ bản quyền.

Netflix tùy thị trường mà mức giá khác nhau, mua ở Turkey là rẻ nhất: 17,99TL, 29,99TL, 41,99TL/tháng.

Sau đây là tóm tắt cách làm:
1. Dùng VPN đổi IP máy sang Turkey (Thổ Nhĩ Kỳ).
2. Truy cập Netflix và chọn mua gói cước bạn muốn.
3. Mua xong có thể thoát VPN và đăng nhập lại coi bình thường, các tháng sau nó vẫn trừ tiền theo giá ở thị trường Turkey.

4. Ngồi coi phim.

Hướng dẫn chi tiết:
[UPDATE 06/02/2020]

Bước đệm:
- Lưu ý, đây là bước dành cho những bạn lần đầu xài Netflix, chưa có sẵn account mới phải làm, nếu bạn đang xài Netflix tại Việt Nam rồi thì có thể bỏ qua bước này, mục đích của bước này chỉ là xác thực được số điện thoại tại Việt Nam, vì nếu lần đầu mở tài khoản, Netflix sẽ yêu cầu bạn xác thực sdt, nếu mở lần đầu ở Turkey thì sẽ không có sdt để xác thực
- Ở bước này, bạn vô Netflix như bình thường, điền đầy đủ thông tin để mua, rồi mua 1 tháng trước (nếu tiếc tiền thì mua gói rẻ thôi) rồi xem như bình thường cho hết tháng.

Bước 1: Tìm add on Urban-VPN trên Chrome của Windows (có thể google hoặc tìm trên store) và cài vào Chrome của bạn, lưu ý là xài add on chứ không phải tải app về nhé dù nó có tuỳ chọn app. Urban-VPN có thể cài trên Firefox, Chrome hoặc thẳng vào Windows nhưng mình test thì chỉ có Chrome hoạt động, Firefox chưa thử, Windows không hoạt động.

Bước 2: Thoát Chrome ra và vào lại, mở Urban-VPN và chọn vùng là Turkey.

Bước 3: Truy cập Netflix.com, lúc này bạn sẽ thấy tên miền đổi thành netflix.com/tr-en, tức là vô vùng Thổ Nhĩ Kỳ thành công rồi đó, vào Account => Change Plan => Chọn Plan bạn muốn. Plan max của nó có 170k thôi, tính ra 5 profile mỗi người chia đều thì là 34k/người/tháng. Quá ngon rồi.

Bước 4: Tắt Urban-VPN và bạn có thể xem phim bình thường, những tháng sau tài khoản vẫn sẽ trừ theo giá ở Turkey, phim bạn xem vẫn là ở thị trường Việt Nam chứ không bị ảnh hưởng gì.

Quảng cáo

Hướng dẫn chi tiết: [bản cũ]
Bước 1: Truy cập vào đây tải app về (mình đã nghiên cứu VPN này vừa free vừa có IP Turkey, những cái khác không có nên bạn đỡ phải tìm mất công hoặc bạn biết có thể chia sẻ thêm): https://zenvpn.net/en/

Secure VPN tunnels from A to Z | Simple VPN Service

Unlock online freedom and security by selecting from a wide range of VPN server locations. Browse our extensive list of VPN server options to find the perfect location to ensure privacy, access geo-restricted content, and enjoy blazing-fast...
zenvpn.net

Bước 2: Cài đặt xong thì Mở VPN và chọn vùng kết nối là Turkey

Bước 3: Vô https://www.netflix.com/ đăng nhập tài khoản của bạn và chọn gói cước, giá hiển thị lúc này sẽ là TL (đồng Thổ), giá gói cao nhất chỉ 39.99TL, tương đương gói thấp nhất 160k ở Việt Nam.

Bước 4: Mua thành công thì bạn chỉ cần ngắt kết nối VPN, xóa luôn cũng đc, những tháng sau Netflix vẫn trừ tiền theo giá ở Turkey

Quảng cáo

Đọc thêm chính sách chuyển vùng của Netflix tại đây: https://help.netflix.com/en/node/24853

Using Netflix outside of your home

Here’s how to use Netflix when on the go or traveling.
help.netflix.com

"Nếu bạn mới chuyển đến vùng lãnh thổ mới, cần lưu ý:
  • Chính sách giá và thanh toán mỗi vùng mỗi khác.
  • Bạn sẽ tiếp tục được tính tiền theo chính sách cũ.
  • Nếu bạn muốn tính tiền theo chính sách ở vùng lãnh thổ mới, chỉ cần bấm cancel và chờ đến khi hết hạn thuê bao và chọn mua lại ở vùng mới."
Vì vậy ban cứ để nguyên mà tính tiền, nếu bạn cancel thì nó sẽ tính lại theo giá VN đó, lúc này sẽ phải chuyển lại Turkey khá phiền phức do VPN mình giới thiệu chỉ cho trial Turkey 3 ngày.

Giải đáp 1 số thắc mắc:
1. Mua ở đây rồi coi thì phim có sub Việt không? Có phim Việt không hay toàn phim Thổ? 😁

- Mua ở nước nào thì tính theo giá tiền nước đó.
- Mở máy lên coi ở nước nào thì có phim ở thị trường đó. Nên bạn yên tâm khi nào coi thì vẫn là Netflix VN, muốn nhiều phim nhất thì phải qua Netflix US chứ VN cũng không nhiều bằng.

2. Thanh toán bằng cách nào? Thanh toán bằng tiền gì?
- Thanh toán bằng paypal, hoặc thẻ visa, mastercard. Nếu chưa có thì có thể dùng thẻ ảo như trên Viettel Pay hoặc các ví điện tử tương tự, tạo 1 thẻ mastercard nạp tiền vô là có thể mua.
- Dù giá ghi là 40TL nhưng khi mua bằng thẻ dùng tiền VN vẫn được, cứ nạp đủ tiền vô (180k) rồi bấm mua nó sẽ tự trừ theo tỷ giá cho bạn.
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huannh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy được rồi, ai mua chung pm lập nhóm mua nhé
nhtchoigame
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huannh Cho 1 slot
@huannh Còn slot nào ko bạn ơi?
@huannh Còn slot nào ko bác !
Ngon nhưng hoi, phimmoi cho nhanh 😁
Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang xanh Phimmoi làm ăn kỳ cục lắm, ức chế lắm!
binhtam
TÍCH CỰC
5 năm
@Khẩu trang xanh đại gia xài táo mà cũng phải xem PhimMoi ah
@Khẩu trang xanh phimmoi thì chỉ dành cho khẩu trang xanh coi :D
@Rainwalker Nó đeo khẩu trang rồi mà miệng vẫn thúi, nói ra câu nào cũng khắm.
Để thử xem thế nào, chỉ sơ nó phát hiện ra nó lại bắt nộp bù thì sao nhỉ.
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@Daviddv9prada Thì tạo acc mới
maisonhai3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thank!
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
Có bị hạn chế danh mục film ở Thổ không bác chủ, chứ rẻ mà nó cứ chiếu phim đạo Hồi thì mệt.
ngiamom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_soft bạn ở đâu xem phim ở vùng đó nhé, thoát VPN ra về VN lại thì phim sẽ là ở thị trường VN
bkboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Có nghĩa là khi đăng ký thành công trên máy tính thì vào tài khoản của mình trên TV có được không?
160k khá là ngon
Ngon, tháng này bị mắc ở tài khoản bọn share chung mà đổi acc rồi, tháng sau tự mua tự dùng cho sướng 😁
AvRack
ĐẠI BÀNG
5 năm
hmmm xài visa qua vpn nguy hiểm quá ko @@
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
@AvRack thì tạo thẻ ảo cho an toàn bác 😁
hanguyenst
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua ở VN có 20k mà sao phải lằng nhằng thế.
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kekk netflix thì cứ có tk xem ở đâu cũng đc hết b ạ
atidus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vodich2895 Tôi thấy bạn xàm L,và vớ vẩn hơn rồi đó,tôi thì tôi mua thẳng cánh cò bay ở thị trường quốc tế tại vì tôi ko ở VN.ok? Còn tôi vẫn khuyến khích bạn bè tôi ở VN, groupbuy giá rẻ để vừa xem mà lại học tiếng anh. Đàng hoàng hay không tùy quan điểm mỗi người. Quan trọng là chính sách của Netflix nó có cấm điều đó không. Ít ra người ta bỏ tiền ra bằng cách này hay cách khác. Bạn dùng phần mềm có bao nhiêu thứ bạn bỏ tiền ra mua bản quyền.?Nếu ko phải 100%. Quan trọng là bạn đàng hoàng có đủ chưa?
@atidus Nhưng cái tiền người ta bỏ ra không chảy về Netflix mà lại chảy về túi cái lũ lợi dụng chính sách tài khoản dùng thử 30 ngày Netflix để trục lợi bác ạ. Thế nên mới có vụ 1 tháng đổi tài khoản 1 lần. Thế nên em mới bực mình.
cafein
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cùi Bưởi Công nhận. Chẳng mấy chốc ko còn film sub Việt nữa.
nhd68
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng netflix của nước khác thì có sub tiếng việt k nhỉ
atidus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhd68 rất rất ít.
Rekcor
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông nào mua ở Turkey như thớt guide thì mua nhanh. Vừa bầu cử địa phương xong nên tỉ giá nó đang lung tung. Chờ tháng nữa chính trị ổn định là nó lên cỡ ~200k VNĐ đới.
Hiếu811
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rekcor Tôi mới xem lại đồ thị tỉ giá Try/Usd và thấy biến động Try kinh thật. Nhưng tôi thấy gian đoạn gần đây thời gian dump mạnh nhất là từ tầm tháng 8 2017 - tháng 10 2018 mới giảm khoảng 1 nửa tỉ giá so với Usd như bác nói. Nhưng nó kéo dài cả 14 tháng chứ làm gì có chuyện 3 tháng.
Rekcor
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiếu811 Kể từ tháng 5 2018 nó mới bắt đầu bất ổn sau bầu cử Tổng thống bác ạ. Chứ trước đó đồng TL tương đối ổn định. Mình ở đây cũng lao đao vì mất giá và lạm phát.
Quay lại chuyện chính, thật ra đọc thớt này mình mới biết netflix Thổ giá rẻ nhất 😆
Hiếu811
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rekcor Tỉ giá tiền tệ nó ảnh hưởng bởi chính trị trong nước và cả nước ngoài nữa. Thổ bắn rụng cả máy bay Nga, vị trí đất nước ở điểm nóng rồi còn liên quan đến mấy phe Nga Mẽo nên chính trị bất ổn => tỉ giá thay đổi điên hơn bình thường.
Long Harry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhưng quan trọng là phim có bị hạn chế không? Và vẫn còm phụ đề tiếng việt chứ?
long.ph145
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long Harry tắt vpn đi thì netflix tự detect đc khu vực mình đang sử dụng và hiển thị phim theo khu vực đó 😃
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ko thích xem trên Netflix lắm. Ko phải vấn đề trả phí bản quyền, mà vấn đề Sub Việt rất hiếm, với lại có dịch thì cũng hơi Hàn Lâm. Đợi chậm xíu coi trên web có những team tâm huyết với phim dịch rất bựa, nhiều khi coi sub mà cười theo dù câu thoại tiếng Anh chưa chắc vui vẻ như vậy.
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kangwonhyuk Mình có mấy ông anh còn chuối hơn, mình mở Netflix cho các ông xem, các ông còn bảo không có lồng tiếng thì xem làm gì. Vãi đái. :D Chắc toàn xem phim lồng tiếng Hồng Kông vớ vẩn.
@hero229 Ủa Netflix không có lồng tiếng hả bồ tèo? :D
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kekk ít, mấy phim hoạt hình trẻ con thôi.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@hero229 Thế hệ trc họ xem quen r 😃
Sensation
TÍCH CỰC
5 năm
Vấn đề là nội dung có bị giới hạn theo quốc gia ko?
Bác nào tạo gói chung thì pm em với nha ^^ mình cùng góp chứ 1 tháng coi 2 3 bộ phim mà dkí 1 mình tốn lắm
nhtchoigame
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thành Chí Kiên Cho slot
Gladi@t0K
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yeuncviet Acct này là share hay là của riêng mình vậy bác YeuViet?
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gladi@t0K tốt nhất là đừng có mua mấy cái thể loại theo năm. Nhận tiền xong lặn mất tăm thì lấy gì mà xem. Netflix thu theo tháng mà.
160, 220, 260 => 60, 100, 160: Giá ngon quá nhỉ.
@leemanhj916 Bạn bán giá này ah?
@kekk Giá ở Thổ Nhĩ Kỳ kìa bạn.
Bạn chưa đọc bài viết này hả?
@leemanhj916 Có đọc nhưng trong bài ko tấm hình như của bạn, nên tưởng là bạn có bán giá giống với giá bên Thổ luôn.
daicaty
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng Nordvpn chuyển sang Turkey. đăng ký tài khoản mới. nhưng vẫn thấy tính tiền là 15.99 cho gói 4k mà
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
@daicaty Dùng cái này nhé. Nhanh.
Chọn gói VIP tuần hay tháng. Cài xong thì huỷ gói VIP đi là ok.
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
@phoipha VPN china tốt nhất nên tránh xa.
@phoipha Không ăn thua đâu Bạn ơi ! dễ gì ăn của ngoại kaka ... khôn như vậy quê "Netflix" có mà đầy
PXLoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuyhv_fpt mình vừa đăng ký bằng vpnmaster ok luôn mà b, m ko đăng nhập vào app và dùng safari vào netflix trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019