Hướng dẫn hard reset tai nghe Apple AirPods trước khi bán, tặng

eddie-labo
19/4/2019 13:1Phản hồi: 64
Hướng dẫn hard reset tai nghe Apple AirPods trước khi bán, tặng
Chắc hẳn anh em cũng biết cho lại, tặng lại đồ mình đã sử dụng lúc nào cũng rất thú vị và nhiều ý nghĩa. Chẳng hạn như con AirPods, tai nghe true wireless của Apple ra mắt từ năm 2016 mà gần 3 năm sau vẫn còn hoạt động tốt, pin không quá hao hụt nếu xài kĩ và quan trọng nhất là trải nghiệm kết nối, hiệu năng sử dụng lúc nào nhanh chóng, mượt mà như ngày đầu bóc tem.

tinhte_airpods_hard_reset (2).jpg
Đây không phải là AirPods của bạn 😔

Tuy nhiên lúc nhận được AirPods, một cái làm mình thấy hơi đắng lòng chút là trên màn hình iPhone lại báo 'Đây không phải là AirPods của bạn', cũng như mình không thể kết nối AirPods với smartphone Android, laptop khác. Lí do là vì AirPods vẫn còn nhớ thiết bị của người chủ trước, nên trải nghiệm kết nối không thể nào mượt mà được. Mình xin hướng dẫn nhanh anh em cách hard reset tai nghe AirPods trước khi tặng lại, bán lại cho người khác xài, hoặc trước khi anh em bắt đầu xài một chiếc AirPods cũ được tặng.

tinhte_airpods_hard_reset (3).jpg

Vị trí đèn LED trên AirPods 2016

Lưu ý nhỏ trước khi bắt đầu là các bước thao tác sẽ giống nhau trên hai phiên bản AirPods 2016 và AirPods 2019, với khác biệt duy nhất là đèn LED báo trạng thái của hộp sạc AirPods thường sẽ nằm bên trong, còn hộp sạc hỗ trợ sạc không dây sẽ có đèn LED nằm ở mặt trước vỏ luôn. Lúc thực hiện thì anh em theo dõi đèn LED thôi là được, không có gì lằng nhằng phải nhớ cả.

tinhte_airpods_hard_reset (4).jpg

- Bước 1: Lật hộp sạc AirPods ra phía sau để tìm phím reset. Phím reset này có độ cao gần như bằng với vỏ hộp sạc luôn, nên anh em đặt sẵn ngón tay ở đó rồi quay lại mặt trước để chút nữa kiểm tra đèn LED. Đối với hộp sạc không dây thì đèn báo nằm ngay bên ngoài luôn, còn anh em sử dụng hộp sạc thường thì mở nắp ra và chúng ta sẵn sàng thực hiện hard reset.
tinhte_airpods_hard_reset (6).jpg

tinhte_airpods_hard_reset (7).jpg

- Bước 2: Nhấn giữ phím reset trong vòng 15 giây, khi nào đèn báo chuyển từ màu trắng sang vàng cam là hoàn tất. Lúc này, AirPods đã quay lại trạng thái xuất xưởng, sẵn sàng kết nối với một thiết bị mới.

tinhte_airpods_hard_reset (8).jpg

tinhte_airpods_hard_reset (1).jpg

Quảng cáo

Chỉ với hai bước hard reset đơn giản trước khi chúng ta tặng lại AirPods cho người khác, anh em đã làm người nhận cảm thấy vui sướng hơn bằng cách tạo điều kiện để họ được trải nghiệm kết nối đơn giản nhất, nhanh chóng nhất của loài người: bật nắp và kết nối. Thật là tinh tế phải không? Chúc anh em vui.
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn nhớ đợt cuối tháng 11/2017 mình mua lại chiếc Airpods của 1 người trên FB (gọi là mua lại nhưng bộ Airpods mình mua gần như likenew, ko xước xẹo, fullbox đúng nghĩa đen) nhưng ko nghĩ ra việc phải reset lại về trạng thái xuất xưởng! Vậy mà em nó vẫn hoạt động trơn tru cho đến đợt tầm 1 tháng trở lại đây chiếc tai bên phải trục trặc phải mua mới chiếc khác thay thế! Tuy nhiên, nếu bây giờ mình mới lần đầu tiên mua Airpods thì chắc chắn sẽ phải làm thao tác như mod nói cho yên tâm 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

loipt2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 likr cho bác về cái logo MAGA, k quan tâm airpod lắm
@loipt2011 Đây là KAG chứ đâu phải MAGA 😁
loipt2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Tinh thần MAGA là được rồi, God bless Trump, God bless America, God bless the freedom of the world!
@loipt2011 OK nhé 😁

27-2-2019 (1).jpg
Các tiền bối cho em hỏi với, làm thế nào để nghe nhạc trên Máy tính hay nhất ạ! E đang có cái tai nghe Marshall, mà nghe cái driver của máy tính Reatek audio thì nghe chán quá?
@Đỗ Tiệp 11111 Cài thêm app rồi chỉnh chế độ EQ xem sao ;)
@Đỗ Tiệp 11111 Mua thêm cái usb dac của dragonfly nghe hay ngay.
x264
TÍCH CỰC
5 năm
@Đỗ Tiệp 11111 Bác mua DAC rời thôi. Nếu không có budget thì bác kiếm con Behringer UCA202 khoảng 1tr nghe không cái nào trong tầm giá bằng được.
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ mãi giá con Airpods 1 k giảm mạnh để làm 1 con tặng vợ 😔
@trangtuan578 ...thốn 😆)
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
@trangtuan578 =)) bỏ mẹ =)) để nghĩ lại =)))
Công nhận éo hiểu các mụ vợ dùng đồ công nghệ kiêu gì nữa. Cable sạc mình mua cho đủ loại anker, zin, aukey. cũng đứt, giờ chuyển qua mua cho cả chục cái 50k, đứt thì thay :|
Cái iphone thì cứ kêu là không nghe đc loa thoại với bị hỏng cảm ứng các kiểu, sau đó mình lấy mình dùng cả năm nay chẳng thấy lỗi mẹ gì :| Pin thì vợ dùng sau 1 năm nó chai còn 70% =)))
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
@funlong Người anh em ơi, vừa ấn linh tinh vào tiki thì iStore đang bán còn 3tr5. Có nên múc k nhờ :|
https://tiki.vn/tai-nghe-nhet-tai-apple-airpods-wireless-hang-nhap-khau-p716500.html?src=lp-256
biết cách làm nhưng mà chưa có tai nghe
@daotruong94 Muốn mà chưa có thì mua thôi E :cool:
@crazysexycool1981 tặng em đi anh zai
colenao00
TÍCH CỰC
5 năm
@daotruong94 Giá ai đó tặng mình airpod để thực hành những cái học đc của bài chia sẻ này nhỉ?
@colenao00 bác thì cứ bị hiểu ý tớ ấy
Cảm giác như khi “kết nối” với người yêu mà có notification là It’s not your ass ấy anh em nhỉ ;-)
Không liên quan nhưng nhìn cái hình bìa mới nhớ là hôm rồi ghé khacten mua cái ví Sen mà quên mua cái bao da airpods :p
Tham gia game tinh tế hoài mà chưa có cơ hội trúng giải để biết cái airpods nó như thế nào 😔
@Bảo Anh Đỗ Trông chờ vào các màn random của game thì còn đợi miết 😁
@crazysexycool1981 Đang đợi trúng vé xe Endgame
@Bảo Anh Đỗ Theo kế hoạch thì hình như bữa nay có kết quả đó E 😁
Đơn giản mà hay, thấy tiện với đổi kết nối trên iphone lẫn ipad nhanh.
Về dùng với dt Nokia cục gạch ngày xưa :v
Khiếp quá, chụp lên hình mà vẫn còn cáu bẩn thế kia. Thôi, bẩn thế không lấy đâu.😁
@Daviddv9prada Thật, nhìn khiếp quá, mà cái airpod này đúng là cái máy hút bụi
Cách này cũng dùng để khi Airpods nó chập cheng, lúc không kết nối với iPhone chính hay tai tậm tịt. Reset cái lại ngon lành dùng tiếp 😃
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một phút dành cho quảng cáo!
Bên mình có bán rất nhiều loại bảng tự xoá như ảnh trên topic nhé! Bác nào có nhu cầu pm mình! Hihi
@zelking Haha mình dùng thấy tiện phết
@eddie-labo Bác dùng làm gì thế ạ?
@VinaOneX Để ghi chú nhanh cho khỏi quên lúc đó ấy 😁
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eddie-labo Để dạy con tập vẽ nữa bác ah
pdzung86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cần hướng dẫn vệ sinh, cái này còn quan trọng hơn
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
@pdzung86 Ngược điểm của airpod là nó dễ dơ :v có mhiuf ng xài khi mở nắp ra nó dính bẩn kinh thật
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
Đang có airpods 2 bản sạc ko dây, bạn nào cần thì ll vs mình nhé.
Sakaikunio
TÍCH CỰC
5 năm
@nynohu Cho mình hỏi bạn tí nhé! Tai nghe AirPods 2 bản hỗ trợ sạc không dây của bạn lúc sạc thì đèn led phía ngoài case có sáng suốt trong quá trình sạc không hay chỉ sáng khoảng 5 đến 10 giây rồi tắt? Và khi sạc đầy đèn led có báo sáng màu xanh không? Tai nghe của mình đang tình trạng là lúc sạc đèn led màu cam sáng vài giây rồi tắt và lúc sạc đầy 100% vẫn tối thui, đèn led không sáng! Mình đã hỏi mấy bác kỹ thuật ở chỗ bán, thì nhận được câu trả lời là tại cơ chế hoạt động nó như thế! Mình mới mua được 1 tuần, mọi thứ OK, chỉ thấy lăn tăn đèn led này! Thanks! Cho mình hỏi bạn tí nhé! Tai nghe AirPods 2 bản hỗ trợ sạc không dây của bạn lúc sạc thì đèn led phía ngoài case có sáng suốt trong quá trình sạc không hay chỉ sáng khoảng 5 đến 10 giây rồi tắt? Và khi sạc đầy đèn led có báo sáng màu xanh không? Tai nghe của mình đang tình trạng là lúc sạc đèn led màu cam sáng vài giây rồi tắt và lúc sạc đầy 100% vẫn tối thui, đèn led không sáng! Mình đã hỏi mấy bác kỹ thuật ở chỗ bán, thì nhận được câu trả lời là tại cơ chế hoạt động nó như thế! Mình mới mua được 1 tuần, mọi thứ OK, chỉ thấy lăn tăn đèn led này! Thanks!
Mr.HTK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần thiết cho bạn nào chưa biết. Đỡ phải đi hỏi 😆
vào đọc để biết
hy vọng một ngày đẹp trời sẽ mua cái tai nghe tiện lợi và được nhắc nhiều trên tinh tế này 😁
Chung807
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho e hỏi, airpod kết nối laptop win 8 ntn @@
@Chung807 thì kết nối như tai Bluetooth bt thôi
Chung807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supermanktqd chắc lap mình lỗi bluetooth =.= bật hoài chả thấy nhau =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019