5 trang web giúp bạn tải về thêm hình nền dynamic cho macOS Mojave

Mikeknowsme
19/4/2019 16:35Phản hồi: 42
5 trang web giúp bạn tải về thêm hình nền dynamic cho macOS Mojave
Hình nền dynamic trên macOS Mojave có thể chuyển cảnh trong ngày giống như khoảng thời gian mặt trời mọc và lặn theo thực tế. Tuy nhiên Apple chỉ mới đưa ra 2 loại hình nền dynamic và lại rất đơn giản.
Screen Shot 2019-04-19 at 10.43.46 PM.png
Mình chia sẻ 5 trang web để bạn tải thêm nhiều wallpaper dynamic, giúp máy tính Mac của chúng ta nhìn sống động hơn nhiều so với 2 hình góc mặc định. Cơ bản các hình nền dynamic cho macOS Mojave bên ngoài vẫn chưa phổ biến nhiều, các lập trình viên và thiết kế vẫn đang tiếp tục phát triển nhiều hơn.

1. Dynwalls (link)

Trang web mặc định sẽ có 6 hình nền dynamic vì một phần họ chỉ mới lập trang và đang phát triển thêm. Cơ bản hình rất đẹp và lạ mắt, bao gồm trái đất, sao mộc, mặt trăng, vệ tinh ISS, thành phố và New Orleans (hình mình thích nhất). Nếu bạn muốn nhiều hình hơn phải đăng ký thành viên trong Patreon và sẽ có quyền tải thêm nhiều hình khác trên đó, yên tâm vì tất cả đều miễn phí.

2. Dynamic Wallpaper Club (Link)

Tại đây có nhiều hình dynamic được thành viên trên website tự tạo và chia sẻ, chất lượng rất cao, tuy nhiên một số hình sẽ không đẹp vì cơ bản đó là hình tự thiết kế. Cá nhân mình nhìn vẫn rất đẹp và sáng tạo, chấp nhận được để tải về máy. Nếu bạn có khả năng làm hình nền thì có thể đăng ký thành viên để chia sẻ thêm sản phẩm của bạn cho cộng đồng.

3. Jetson Creative (Link)

Đây là website có hình nền dynamic thật và đẹp nhất, nhưng chỉ mới 4 hình gồm ảnh từ vệ tin ISS, dãy núi High Sierras (hình này quá đẹp), thành phố New York, thành phố San Francisco. Trong tương lai tại website sẽ cập nhật 50 hình ảnh dynamic tải về miễn phí.

4. GenoApps (Link)

GenoApps có 2 hình dynamic chụp trái đất bởi 2 vệ tinh khác nhau vào năm ngoái ở Thái Bình Dương và Châu Mỹ, tầm giờ đông chí. Khi tải về, cảnh từ sáng đến tối trên hình nền y như thời gian thực vào lúc chụp trái đất từ vệ tinh, rất đặc sắc (khoảng ngày 22 và 23 tháng 9 năm 2018).

Quảng cáo

5. ITnext (Link)

Thêm hình dynamic của trái đất và trên ITnext nó rất đẹp, bạn có thể chiêm ngưỡng "ngôi nhà chung" của con người từ các khảong thời gian trong ngày rất đặc sắc. Trên đây cũng chia sẻ cách mà Apple tạo ra hình nền dynamic ra sao và thế nào, bạn nên đọc qua để hiểu thêm.

Sau khi tải về, để dùng hình làm wallpaper cho máy, bạn vào System Preferences - chọn Desktop & Screen Saver, sau đó chọn dấu + để thêm file hình là được.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
tải như chủ thớt nói, nhưng ảnh buổi tôí ko đẹp mấy. thanks
@tranjella Mình ở nhà mãi (trái đất) chán lắm rồi, bh muốn đi ra ngoài chơi :oops::oops:
hastock168
ĐẠI BÀNG
5 năm
cám ơn mod nhưng em cũng thấy hình bt kg đặc sắc
Có 2 hình nền Trái Đất hình cầu là không được rồi, Google Map giờ cũng cho bản đồ Trái Đất phẳng.
@baomat1585 vãi ..
tanduya3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baomat1585 Dùng google earth đi cho thành hình cầu :v
NRyan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baomat1585 Hay quá bạn, thích nhất bình luận này! Hehe
thích nhất cái hình nền city, liệu có khi nào họ quay timeline ko nhỉ @@. Cũng muốn tự tạo 1 cái hình ở bến Ninh Kiều từ sáng sớm để hoàng hôn.
Tks mod, vừa tải cái này về luôn hihihi

Screen Shot 2019-04-20 at 7.26.44 PM.png
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
Quánh dấu. Thanks thớt
VO7T
TÍCH CỰC
5 năm
Trong khi windows chạy live wallpaper và có thể tương tác đc với số lượng đồ sộ thì bạn macOS loay hoay với cái dynamic số lượng đếm trên đầu ngón tay.
G.h.o.s.t
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VO7T HÃY LÀM THỬ MỘT CÁI RỒI CHIA SẺ TRONG THỦ THUẬT CHO WIN CÁI COI. HAY LÀ LÀM BẰNG MIỆNG?
VO7T
TÍCH CỰC
5 năm
@G.h.o.s.t

Cách đơn giản thì theo đây, chịu khó canh thời gian 1 tí.

Khó hơn nữa thì có soft, search gg cái là ra thôi.

Mình quen xài live wallpaper rồi nên ko hứng thú cái này, cũng chả rảnh rỗi ngồi viết hướng dẫn.
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
@VO7T haha. vậy muốn dùng dynamic thì thằng nào phải loay hoay hơn 😆 đã bảo r. ngu thì đừng có thể hiện. ông éo thích dùng dynamic thì kệ cm ông. tỏ ra nguy hiểm vl 😃)
@VO7T ak tức là windows làm dc, chỉ là...HƠI KHÓ TÍ THÔI. Oh ra thế, ghê thợt, 1 bên chỉ dc mỗi cái lên mạng tải về, còn 1 bên thì tha hồ chịu khó canh thời gian. Hèn chi xài đồ Táo toàn bị cái gì cũng dc làm sẵn chả biết làm gì hơn, khó.
win chạy được ko?
😁 Tầm này thì windows bá
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
@narutoxboy Cái này có dynamic đâu bác nhể
@Hải Laz 1 số dynamic bác, mà còn đẹp v~ luôn
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Ba bữa là chán xoá hết ấy mà .
Mấy ảnh này nặng phếc, chưa bao giờ dùng ảnh nặng trên 5mb cả, cái đầu tiên tận 120mb.
NRyan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cám ơn đã chia sẻ!
bb-no1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghich cũng hay
Dihluan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dành cho bạn nào không biết.bạn có thể vào https://www.sony.net/united/clock/ của sony để download dynamic wallpaper từ các địa danh trên thế giới, chất lượng 4k. Trang này đã có từ lâu và vẫn đang cập nhật. Thậm chí sony có app trên android tên sony a clock để tự đổi hình nền theo thời gian.mình đã down xài từ mấy năm trước ^^~
@Dihluan mình xài cái này, update thời gian thực, cả theo thời tiết nữa, bên ngoài thực tế trời mưa thì app cũng mưa, sấm chớp đùng đoàng

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.joko.paperlandpro
onebluelove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dihluan Làm sao down dynamic wallpaper từ trang Sony vậy bạn?
dùng mấy hình này chắc hao pin hơn phải không mọi người?
@Zer0D4y không hao lắm đâu nó ít hao hơn live wallpaper nhiều. Vì nó ko động liên lục mà fai 1h gì đó nó mới đổi sang hình khác mà
Không thấy tuy chọn set wallpaper như hướng dẫn nhỉ 😔
@vankhoadesign Bạn vào System Preferences - chọn desktop & screen saver rồi chọn dấu + để thêm hình nền, cám ơn bạn đã hỏi, mình sẽ thêm hướng dẫn vào bài viết 😃
@Mikeknowsme ak được rồi, thanks bạn 😁
Tdapchetme
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vankhoadesign quả này bạn chọn services -> set desktop là được á chứ ko cần vào system
khi nào nó update theo thời tiết bên ngoài nữa thì mới hay,
Tdapchetme
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đã down về nhưng ko set desktop với file heic được, giúp mình với nhé
Screen Shot 2019-05-02 at 4.14.56 PM.png
hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
quá ngon và update hình theo từng giờ hay thật

Xu hướng

Bài mới