Anh em có khó chịu vì Apple chèn quảng cáo trong App Store khi tìm kiếm?

Knah
23/4/2019 3:17Phản hồi: 124
Anh em có khó chịu vì Apple chèn quảng cáo trong App Store khi tìm kiếm?
Khoảng 1 tháng nay khi tìm kiếm ứng dụng gì trên App Store trên iOS thì mình thấy có quảng cáo xuất hiện. Mình cảm thấy khá khó chịu vì nội dung quảng cáo thường không liên quan gì đến nội dung tìm kiếm cả. Qua tìm hiểu thì Apple Search Ads hoạt động dựa trên cơ chế bid giá để hiện thị quảng cáo. Nhờ cơ chế này mà các nhà phát triển chỉ cần bid giá cao nhất để có thể hiện thị quảng cáo ứng dụng của mình lên đầu trang tìm kiếm. Không biết có ae nào cảm thấy khó chịu giống như mình không?

Apple Search Ads thực chất đã được Apple ra mắt vào năm 2016 và cho đến tháng 8 năm ngoái dịch vụ này của Apple chỉ mới có mặt tại 13 nước mà thôi. Cuối tháng 3 vừa rồi, Apple đã mở rộng danh sách các nước hiển thị quảng cáo lên thêm 46 nước, nâng tổng số lượng lên 59 trong đó có Việt Nam. Theo các nhà phân tích thì mặc dù có đóng góp khá nhỏ nhưng dịch vụ quảng cáo này cũng mang đến cho Apple 500 triệu đô trong năm 2018 vừa qua. Con số này được dự đoán có thể lên đến 2 tỷ đô vào năm 2020.
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chấp nhận thôi. Free ma
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
@simeon Thôi biết làm sao giờ, anh ý lãi không còn như xưa nên phải tìm cách kiếm thêm thôi 😆
@thanhsontainhan App store không hề free nhé bạn.
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giangcj @Vickk giờ trốn đâu sao ko thấy nhỉ
@ocaidet tội nghiệp những chú cừu ngây thơ =)) chỉ biết ngồi chờ ban phát mà k biết lên tiếng cho quyền lợi chính đáng của mình =))
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
Hơi ngứa mắt thật nhưng làm gì được giờ 😃
mrcuongth
TÍCH CỰC
5 năm
@Ensteni Quảng cáo hay mà bạn. Sao lại ngứa mắt
vtanih
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrcuongth quảng cáo mà hay =)))) sao nghe giống như đút cơm cho con nít phải mở quảng cáo cho nó xem vậy
@Ensteni mình ko khó chịu tý nào vì mình dùng android và qc đã quá bình thường
@buihai83 an tâm đi mai mốt sẽ còn quảng cáo sẽ tăng cường thêm, chứ ở widget apple đã tự quảng cáo rồi.
@ragefighter Haizz thảo nào mấy lần vào app store search app cứ thấy cái app nào hiện lên top, app mình cần thì ở dưới nhưng không quan tâm lắm, hoá ra là bị Apple âm thầm hút máu
@hypous Apple luôn được nhiều người gắn liền với câu "Quan tâm đến trải nghiệm người dùng", giờ đúng là quan tâm thật.
@KeniVinh Quan tâm quá mức cần thiết 😁
Thực ra cứ lơ nó đi thì cũng chả sao
Nhưng 500tr Trump mà chê nhỏ thì Apple ghê đấy
Cơ bản thì cứ có quảng cáo ko mong muốn là khó chịu rồi, nhất là vụ xem Youtube, được vài phút là người dùng lại được thư giãn xem quảng cáo 1 cách bất đắc dĩ! Cơ mà xem free thì phải chịu quảng cáo cũng đúng thôi, cả người dùng lẫn các nhà quảng cáo đều có lợi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Mong là có thêm bản trả phí cho mọi người lựa chọn không quảng cáo
@vanduc Chắc ko có đâu, bản thân các nhà phát triển App lẫn Youtube đều muốn kiếm tiền qua dịch vụ quảng cáo, với iOS thì chỉ có cách JB rồi cài tweak chặn quảng cáo thôi 😁
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Nếu mỗi người trả 1usd 1 tháng để không quảng cáo thì tính ra cũng rất nhiều tiền đó a. E tin rồi sẽ có bản trả phí không quảng cáo
@vanduc A ko nghĩ sẽ có bản trả tiền để ko hiển thị quảng cáo đâu, Youtube và các nhà quảng cáo khôn lắm, làm thế mất toi đi khối tiền, có khi tiền bán bản trả phí ko bằng 1 góc của việc thả nổi quảng cáo như hiện nay 😁
Không 😁
@Duy Luân Cũng không, vì có dùng iPhone đâu
Mong tương lai Apple tăng thêm quảng cáo ở khắp nơi để tăng thêm thu nhập :D
rất khó chịu, vì mình quen tay install luôn âpp đầu trong tìm kiếm

các ông cứ chê xiaomi chứ xiaomi nó còn cho tắt, thằng này không cho tắt qc luôn =)) khốn nạn
@tobe2405 Apple có cái mướt mà cho tắt nhé =)) cam chịu đi
@NguyenTuanKiet.ntk dùng chưa bác ? tất cả đều có thể tắt nhé
@tobe2405 E trước có dùng Note 5 Pro , giờ sang ip r
Lâu không xài nên chả nhớ rõ nữa =))
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyenTuanKiet.ntk Điện thoại Xiaomi nào cũng làm được nha.
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
Chịu thôi, ai cũng muốn kiếm thêm tiền.
mnx190
TÍCH CỰC
5 năm
không.
ít khi vào appstore tìm app. chỉ update
@mnx190 Thật sự luôn, mình kéo thanh tìm kiếm xuống, gõ tên app vào rồi tìm trong store, đỡ phải tìm xem app store ở đâu
anh em có khó chịu khi tinhte cũng đầy quảng cáo không 😁
@linh_pro91hp tinhte free ko thu tiền dịch vụ quảng cáo như google ko sao chứ apple bán ip đã mắc rùi còn kiếm thêm nữa, chắc thấy doanh thu tương lai giảm nên kiếm thêm
bọn nào mà k quảng cáo cài ứng dụng từ bên nguồn khác
ken1435
TÍCH CỰC
5 năm
ít ra còn đẹp hơn đầu hết quàng cáo chèn vào web, app, game hiện nay. Với lại cũng highlight nhẹ cho người ta biết đó là quảng cáo, mà mình có thói quen thấy quảng cáo là ko bấm vào
Nomadman
ĐẠI BÀNG
5 năm
khó chịu cực, mình search app mình muốn down xong chèn chình ình quảng cáo vào kết quả đầu, trông cũng hiệu quả bằng cách đập vào mắt đấy nhưng mình khó chịu thì mình ghét thôi.
Mình sẽ chẳng bao giờ down những app như vậy, một phần cũng vì chỉ dùng những app cơ bản, k có nhu cầu down
Hóng mấy ông trước chửi xiaomi vào bẻ cong câu chữ. Xiaomi nó còn cho tắt quảng cáo, chủ yếu người dùng éo biết tắt nên chửi.
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đatcỏ114 https://mobile.twitter.com/LukasStefanko/status/1041940939017736192
Thế này có đáng chửi không
@duonghpy Ngoài lão này ra thì có ai bị nữa không ? Đó là chưa tính trường hợp video dựng hoặc bản rom lão cài bị lỗi. Còn nếu không được thật thì cài rom khác, dùng xiaomi mà phải xoắn à.
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đatcỏ114 Tôi bị nên mới nhớ dai vậy, xiaomi làm ăn như vậy bị chửi là xứng đáng rồi còn bào chữa gì nữa
Sau đó xiaomi cập nhật vá lỗi thì người ta thôi chửi, thế thôi.
@duonghpy Nó có cả mớ rom, rom này không được thì xài rom khác, không biết cài thì ra cửa hàng nó cài cho, hoặc lên cộng đồng nhờ, ngta support rất nhiệt tình. Xài xiaomi ngại gì lỗi phần mềm. Có phần cứng là tỉ lệ lỗi khá cao thôi, nhưng có bảo hành lo gì.
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đatcỏ114 Chết cười 😃
Vấn đề là ông đang muốn giải thích cái gì thế?
Người dùng họ thiệt thòi thì họ phàn nàn về sản phẩm thôi mà, không có những lời phản ánh đó thì nsx làm sao biết lỗi mà khắc phục, bản thân xiaomi cũng biết lỗi, nhận lỗi và khắc phục rồi
Hay ý ông là dùng xiaomi nếu bị lỗi phần mềm thì nên im lặng và đi cài rom khác
Ông đang ở bên nào thế?
A: Người dùng bình thường
B : Nhà sản xuất
C : Người dùng bảo vệ nsx
D: Người dùng bảo vệ người dùng
CH Play cũng có ad mà, chỉ có riêng thằng WP Store làm quan tâm trải nghiệm khách hàng, không quảng cáo thôi 😃
...à mà quên, WP chết mất rồi còn đâu??
@ragefighter Mình dùng lại không thấy nhỉ, nó ra gợi ý thì phải
@Sr_9x ờ cái gợi ý là quảng cáo đó suggest.
@Sr_9x Android miễn phí mà bạn
@Sr_9x Thì nó ko có quảng cáo nên nó mới ... Chết .
Đéo bỏ đc Lumia vì nó ko có gợi ý hay quảng cáo là vì vậy . Thằng nào quảng cáo thì xóa ngay . Éo bù cho Android App éo xóa đc .
CDT14
TÍCH CỰC
5 năm
Khó nhưng không làm gì được, đành chấp nhận thôi.
Bắt chước xiaomi =))
Khó chịu thì...mần gì nhau 🆒
Bon chen vãi. Trước chỉ nghĩ tàu khựa mới chèn quảng cáo. Giờ trùm Táo cũng chơi lầy vậy đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019