Trên tay và sử dụng đồng hồ luộc trứng: Dễ thương, dễ kiểm tra, phù hợp giáo dục cho các bé vào bếp

aquarius
4/5/2019 10:44Phản hồi: 88
Trên tay và sử dụng đồng hồ luộc trứng: Dễ thương, dễ kiểm tra, phù hợp giáo dục cho các bé vào bếp
Trước đây thì việc luộc xem như có thể ai cũng làm được, tuy nhiên để luộc trứng theo ý muốn tuỳ sở thích ăn trứng của mỗi người thì sẽ rất khác. Luộc trứng thì thường chúng ta hay canh phút thì đây chỉ là cách truyền thống. Còn bây giờ khi việc luộc trứng trở nên đơn giản và chính xác, trực quan hơn với anh em khi vào bếp, làm món trứng luộc cho gia đình cùng thưởng thức. Và hôm nay mình có cái đồng hồ luộc trứng khá vui vẻ này để trên tay sử dụng ngay xem nó hoạt động như thế nào nhé!

Cần chuẩn bị:
Trước tiên việc muốn luộc trứng thì anh em cần mua vài quả trứng gà để luộc và kiểm nghiệm ăn luôn sau khi xong 😃. Tiếp theo thì cần nồi nước nữa nha anh em, vậy là khâu chuẩn bị xong rồi đó.

Bao bì của đồng hồ luộc trứng nhìn cũng khá cute​

Lấy mớ trứng mình mua để sẵn​

Hướng dẫn:
Cách sử dụng vô cùng đơn giản, anh em chỉ việc bỏ đồng hồ hình quả trứng vào cùng nồi, cùng lúc với trứng gà của anh em. Màu hồng của trứng hẹn giờ sẽ dần dần thu nhỏ theo thời gian sôi và nhiệt độ mà bạn nấu.

Đồng hồ trứng kích thước bằng nửa quả trứng khi so với trứng gà​

Trên đồng trứng có 3 vạch chỉ mức độ chín trứng

Bên cạnh của đồng hồ trứng được chia 3 lớp mà mình cũng không biết nó làm từ gì​

Anh em sẽ thấy có 3 vạch chỉ 3 mức độ chín của trứng, khi màu đỏ thu nhỏ tới vạch nào có nghĩa là trứng đã chín ở mức độ đó.

Đồng hồ trứng lúc đang tới mức SOFT vừa chính tới sẽ cho màu trắng, muốn được vậy là phải đợi 5 phút nhé anh em​

Soft: Nghĩa là trứng vừa chín tới, lòng đào (thời gian là 5 phút)

Quảng cáo

Medium: Nghĩa là trứng chín vừa phải (thời gian là 10 phút)
Hard: Trứng chính kỹ (thời gian là 15 phút)

Thành quả của mình sau khi cực nhọc luộc trứng

Kết quả:
Theo như mình thấy đồng hồ luộc trứng này cũng khá vui vẻ, nó giúp chúng ta biết trứng khi luộc lòng đỏ sẽ chín tới đâu, tuỳ theo sở thích của mỗi người. Lúc chưa thử luộc bằng đồng hồ này thì mình dùng cách tính phút nhưng có gì đó hay quên nên đôi khi không được món trứng như mình thích. Và lúc này đã có cái đồng hồ luộc trứng này mình sẽ được món trứng chín vừa phải ngon hơn. Đồng hồ luộc trứng sau khi dùng thử thấy khá hay anh em có thể hướng dẫn cho con em ở nhà và mình đoán chắc 1 số người cũng chưa biết luộc trứng được như thế này đâu. Với cái đồng hồ khá rẻ chỉ 40 ngàn anh em đã có thêm lại kiến thức luộc trứng và đồng hồ trứng thật dễ thương.
Cám ơn anh em đã xem chúc anh em vui vẻ nhé!

Quảng cáo

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có link sản phẩm ko mod? Hay ghê!
@Hassler Dạ đây anh https://daisushop.vn/dong-ho-luoc-trung-long-dao.html
romeo88vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Hassler đọc tiêu đề rồi xem video cứ nghĩ dùng cái đó để luộc không cần lửa
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
muốn lòng đào thì luộc 6p cần gì đ hồ.
@tucammoi sao lại ko nấu thường xuyên, trên 10t là dạy được rồi, con nít dưới quê 7 8t đã biết nấu cơm, chiên trứng,... còn ở tp nhiều đứa 20 30 chục tuổi đầu mà ko biết chiên cái trứng, tới lúc có con luôn vẫn ko biết nấu nướng, nhìn phát nản
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenminh56547 Đọc cái comment của bác mà em lại sôi máu khi nghĩ đến một vài con người. Em thề chỉ biết dùng 4 chữ để miêu tả. Đó là “tuyệt đối vô dụng” 😔
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenminh56547 bới mới nói mấy đứa bé dưới quê vừa nghèo vừa khổ nên mới biết nấu ăn đó, nhà có điều kiện ba mẹ nó chuẩn bị hết rồi chỉ cần chỉ nó cách nấu cơm thôi. 10 t mà bắt nó tự nấu thì còn gì là tuổi thơ.
@tucammoi Ba mẹ chắc ko thấy mệt mà làm hoài.
Tuổi thơ mà đo bằng 30 phút 1h nấu cơm cùng ba mẹ thì cũng chịu đấy.
Hay là phải đi đánh piano mới là tuổi thơ
Hay quá
1 - TdkTD3l.gif
Kang Win
ĐẠI BÀNG
5 năm
dùng từ vui vẻ hơi bị nhiều, nên thay vào đó là "tiện ích" hay gì đó hay hơn.
@Kang Win Chưa thấy tiện gì. Thay vì canh đồng hồ, bây giờ canh quả trứng. Có khác gì nhau đâu 😃
phamduy0303
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kang Win Khả năng ngôn ngữ mấy anh mod yếu thôi rồi 😆
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kang Win Mình thấy cái này ngịch vui mà 😃 còn độ tiện thì tùy ng cảm thấy ra s. K có thì vẫn luộc đc mà
@Kang Win vui vẻ đúng nghĩa đen luôn ấy, cái này nghịch cho vui
MustDie
TÍCH CỰC
5 năm
@phamduy0303 Rồi nhiều người bị ảnh hưởng nữa, dùng từ "cấn" hơi bị nhiều nên cả mod cả mem cứ động cái lại "cấn" mặc dù chả thấy liên quan gì 😃)
monster2911
ĐẠI BÀNG
5 năm
sau khi xem xong clip chỉ cần nhìn Đồng hồ 5,10,15. đỡ tốn xiền mua cái kia, haha
@monster2911 Rẻ mà bạn mua về hướng dẫn con em mình cũng ok mà trực quan hơn
@aquarius Trứng để tủ lạnh thì có chính xác ko 😃
comi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@monster2911 Có bếp điện từ thì đặt hẹn giờ tắt luôn khỏi canh.
5-10-15 là thời gian từ lúc sôi hay từ lúc luộc mod? Đỡ phải mua cái này lại phải rửa :p
@If you dont mind Từ lúc sôi
@If you dont mind Tgian từ lúc luộc á bạn 😃
@If you dont mind Theo kinh nghiem cua minh la bạn đợi nước sôi, bỏ trứng vào bấm dong hồ 5 phut là ra lòng đào
@aquarius Nghe cứ như mod chưa luộc trứng bao giờ ấy nhỉ? Người ta hỏi tính từ lúc nước sôi hay từ lúc luộc, thì ông trả lời là từ lúc luộc. Really? 5 phút chắc gì đã sôi nước.
Ừ thì có thể ông bắt đầu luộc từ lúc nước sôi, nhưng phải hiểu người ta hỏi gì chứ!
Thế mod phải đứng nhìn vào cai đồng hồ đó suốt hả, hẹn alarm 5 phut phai dễ hơn ko
@mankichi0688 Hâhhaha trước hok có đứng xem vì luộc để đó nó quên bà nó chín quá ăn hok thích. Mua đc cái này luộc xem cũng vui mà rẻ nữa
cái này hay phết, thớt mua nó ở đâu vậy để t mua về xài với.
Mình luộc bằng lò vi sóng. Canh phút là theo đúng ý muốn
@thanh_satria Ngập kiểu gì bạn? Trứng cũ thì nó cứ nổi lềnh phềnh thôi.
@hakuruno Nó nổi thì kệ nó. Cứ lấy cái tô đựng vừa trứng. Đổ đầy nước + thêm muối vào rồi bấm lò vi sóng luộc thôi.
@thanh_satria mình cũng làm như bác này, miễn có nước là ko sợ nổ, trồi quá thì có cái đồ đậy để dùng cho microwave đấy, đậy lên đè trứng lại xuống nước
@hakuruno Mình luộc hoài chả thấy nổ j .sau đọc mới biết nổ nhưng mình vẫn luộc .luộc bằng lò vs lòng đỏ thấy nóng rực hơn luộc bếp, bóc lòng đỏ ra có tiếc rẹt rẹt như bị nghẹt khí j á lạ lạ .mình bỏ vô tô luộc bình thường lúc đầu mở lớn để mau sôi nước sau giảm công suất ko đậy j cả
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
Với kinh nghiệm 60 năm làm phụ bếp trên tàu biển thì tôi thấy cái này không cần thiết
@Ruiz Làm gì tới 60 năm lâu thế, sao k về giải phóng đồng bào
Thật sự ông mod này nên thay đổi cách dùng từ đi, cảm giác thiếu vốn từ và cách diễn đạt ẻo lả quá ấy, nhìn avatar cũng lớn rồi mà sao hành văn như trẻ con cấp 2. " anh em " là sao, thế viết k cho chị em vào đọc hả?
@AZwarrior Đồng dâm voz mới qua à, có hiểu cách xưng hô trên tinhte k. Trước cu hiệp là có bào trên tay showroom cũng bị chửi sm
dạy con cách nhìn đồng hồ là được rồi mà tại sao phải mua cái này về rồi dạy nó cách phụ thuộc ????
Carl
CAO CẤP
5 năm
Thả chung vô đồ ăn, có an toàn không đây?
@Carl Cái đó mình hok biết nhưng mình đã luộc và ăn thấy ngon. Việt Nam! Hiện giờ có gì mà bảo đảm an toàn?
Chất liệu làm bằng gì vậy ta? Luộc chung có độc không Anh Em?
blueknife
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Cùng câu hỏi, đồ nhựa đem luộc lên cùng trứng có nhanh ung thư ko ta, đừng ai bảo là có vỏ trứng bảo vệ nha, vỏ trứng còn ko khít bằng cái lõi lọc kangaro đâu
@blueknife Tùy nhựa là gì chứ, nếu nhựa pp thì bỏ vào luộc không sao.
Nói chung mình thấy cái này ko thiết thực. Thay vì nhìn chằm chằm vào đồng hồ thì giờ lại quay qua nhìn cái cục này. Chi bằng đặt alarm rồi muốn làm gì làm, tới giờ nó báo inh ỏi thì có muốn cũng chả quên đc.
Bà xã tui bả luộc trứng chẳng bao giờ phải canh đồng hồ cả. Muốn chín là chín, muốn lòng đào có lòng đào, tất cả nhờ vào kinh nghiệm, làm riết rồi quen
Những kỹ năng cơ bản nhất trong cuộc sống mà không làm được, mai mốt xui xẻo bị lạc trong rừng thì có nước cạp đất mà ăn
theo mình thì đợi nước sôi vào rồi bấm đồng hồ cho đếm ngược. đợi đồng hồ báo rồi lấy ra thôi. kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019