Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiếc điện thoại Snapdragon 855 của Redmi sẽ hỗ trợ dùng thử Android Q Beta

Duy Luân
11/5/2019 22:13Phản hồi: 43
Chiếc điện thoại Snapdragon 855 của Redmi sẽ hỗ trợ dùng thử Android Q Beta
Tổng giám đốc Lu Weibing của Redmi thông báo rằng chiếc flagship mới của Redmi chạy Snapdragon 855 sắp ra mắt sẽ cho phép bạn dùng thử Android Q Beta. Hiện tại chương trình thử nghiệm sớm Android Q đã có tên của Xiaomi Mi 9 và Mi Mix 3 5G nên việc Redmi tham gia vào là chuyện hoàn toàn có thể hiểu được. Tất nhiên bản Android Q Beta hiện vẫn còn khá nhiều khiếm khuyết trên các thiết bị không phải Pixel, nhưng so với 1 năm về trước thì Xiaomi đang làm rất tốt việc thiết kế phần mềm, phần cứng để điện thoại của mình sẵn sàng với các bản Android mới.

Nỗ lực này khá tốt trong bối cảnh fan của Xiaomi và Redmi có nhiều người thích vọc vạch và nhiều người trẻ quan tâm đến công nghệ.

Nói riêng về chiếc flagship của Redmi, chúng ta chưa có nhiều thông tin ngoài việc biết rằng nó sẽ hỗ trợ chip Snapdragon 855, RAM 8GB, bộ nhớ trong 128GB, màn hình 6,39", camera chính 48 megapixel và máy ảnh selfiie sử dụng cơ chế kính tiềm vọng (giống Oppo, Huawei chăng?)

Nguồn: GSMArena
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình e mới mua con mi8 se ở shop didongthongminh dc 5 ngày hiện e đang phải dùng room TQ, họ bảo phải chờ 15 ngày mới up dc room Tiếng Việt, có cái bất cập là e không cài dc ứng dụng galaxy wearable ( e sài gear s3) nó cứ báo từ tiếng anh đại loại là: ứng dụng không tường thích vs thiết bị của bạn.
Khổng biết sau khi up room tiếng việt thì có sài dc ko các bác nhở?
@anhlucky2 Con Mi8se của bạn trên mua nó ko mang về VN bán chính hãng bạn ạ.
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aliu torung hiện tại thì em cũng đang xài mi 8 se. có cái game nó cũng bảo k tương thích vs thiết bi nhưng e cũng cài rom quốc tế r. thế đành phải cài ngoài tự lên mạng tải về cài 😔
@aliu torung Cảm ơn các bác, e đành phải đợi 15 ngày, để dc tận hưởng gear s3
jedi9
TÍCH CỰC
5 năm
@aliu torung Samsung hễ thấy Bootloader bị unlock hoặc root là không cho cài đâu. Lên apkmirror tải galaxy wearable, gear plugin với accessories rồi cài luôn cho rồi. Nếu ko thì cái magisk là ổn nhất.
diorlee
TÍCH CỰC
5 năm
selfie là thò thụt chứ mod
Redmi X đây mà
@Đông June Vậy nó có gì khác vs mi 9 vậy bản?
Khác thiết kế ạ? Vậy mi9 va mix r mà nhỉ? K hiểu lắm
@quyetbuu991 như pocophone F1 vs mi8, mi mix 3 vậy thôi :v
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@quyetbuu991 Vì redmi k còn chung vs xiaomi nữa. Nó tách ra riêng nên phải làm để bán rẻ hơn
@quyetbuu991 Redmi tách thành thương hiệu con của Xiaomi nên sẽ có hướng đi khác
Nói hôm nay ra mắt mà chưa ra à ? mong con này giá 8tr chính hãng là mua ngay
@anhlucky2 Chip 855 k có giá đó đâu thím
@shinichi_11_11 Nếu giống Pocofone thì giá 8 triệu đo sbanj
@hypous Poco thì lại phải cắt giảm nhiều
Cho cái màn hình rởm rởm thôi, ko thì mi 9 bán cho ai
XIn lỗi redmi note 4 625 chạy 9 từ lâu rồi :eek:
nk0ktran96
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoangcutnhao Android 9 = Android P ??? 😃 ??? rồi nó liên quan gì v bác
hhgghhjj
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nk0ktran96 Ông nội đó ngáo đá chấp gì bác ơi
@Hoangcutnhao 9? Ngáo hả? Rom chính hãng nào RMN4 đc lên 9 đâu? Hay lại lôi bọn AOSP như RR các kiểu vô 😆
Hahahuhu171
ĐẠI BÀNG
5 năm
Selfie mà cơ chế như kính tiềm vọng để zoom xem mụn hả gì
corazones
ĐẠI BÀNG
5 năm
nghe chữ redmi là thấy giá phải chăng rồi : ))
Nghe đồn em Redmi note 7 xài ngon với tầm giá lắm.
Mình thì lại đang xài Note 9 nên ko có trải nghiệm dc. Hơi tiếc
Ngon cho anh em vọc vạch rồi 😁
Selfie mà zoom làm gì ta??? Hay mod viết nhầm? Phải Camera sau selfie chứ?
Đang miui ngon lành lên Android gốc làm gì cải lùi à? Thích nhất cái vuốt với màn hình đa nhiệm của miui trực quan, dễ dùng.
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Giá xuống hết 4tr cho ae xút XD.
K20 pro phải không nhỉ
@dangnhatanh1412 Chất quá xiaomi
T. Plateaus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaomi đang dần chiếm lĩnh thị trường thế giới , với phương châm giá rẻ ,chất lượng tốt, mẫu mã đẹp chắc họ sẽ thành công !
@T. Plateaus Vchg, nó đang bị giảm doanh số. Đợt báo cáo quý vừa rồi có dám khoe đâu, lấy đâu ra mà chiếm lĩnh thị trường?!?
Ref: https://equalocean.com/high-tech/20190504-xiaomi-smartphones-shipments-in-2019-q1-decreases
@T. Plateaus Mẫu mã không đẹp đâu. Chống nước cũng không có như mấy hãng truyền thống.
Chíp snapdragon 855 đã là chíp cao nhất chưa anh em?
@kawakami Thua A12X
Xiaomi luôn vậy, luôn có các SP cấu hình cao và giá thì rẻ làm fan của họ luôn gáy (fan khác cũng gáy vì các lý do khác), cơ mà...cấu hình dường như không còn là tất cả ở thời đại mà OS gần như ngày càng gọn và tối ưu hơn xưa.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
@phuoc duong Không, cấu hình hiện tại là thứ người ta nhìn vào thứ 2 khi mua điện thoại.
Samsung đã nhận ra điều này khi bị Xiaomi vượt mấy quý ở Ấn Độ, nên họ đã cắt giảm đủ thứ để nâng cấu hình hợp lí với giá tiền nên bây giờ mới ép được Xiaomi, chứ như J6/J6+ thì toang, bán vẫn nhiều nhưng sẽ không được như kì vọng vì người ta bắt đầu nhìn sang Xiaomi vì cấu hình tốt hơn.
@phuoc duong OS của Xiaomi thì gesture ngon nhất trong các thằng rồi. Tính năng thông minh nhiều, lại đẹp
@phuoc duong Gọn và tối ưu thì chỉ có ở nhóm cao cấp flagship thôi bạn. Còn nhóm tầm trung thì user vẫn nhìn vào giá và cấu hình.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng, dạo này Xiaomi bị mấy thằng khác ép ghê quá.
Android Q beta dạo này hấp dẫn nhể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019