Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 5

Mikeknowsme
12/5/2019 7:58Phản hồi: 26
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 5
Tuần này mời các bạn xem qua một vài tựa game mobile mới ra mắt hoặc những game hot đáng chú ý để chơi trong dịp cuối tuần.

Amber's Airline - 7 Wonders
Thể loại: Trí tuệ, cốt truyện
Đây là game mới mình đánh giá được hưởng ứng tốt nhất trong thời gian vừa qua trên Play Store và cả App Store. Đừng vội nghĩ đây là game con gái nhé! Cách chơi rất sáng tạo, bạn sẽ vào vai cô tiếp viên hàng không Amber để làm những nhiệm vụ cao cả như phục vụ khách hàng đi du lịch trong 7 nước. Trong quá trình bay sẽ có những khó khăn mà Amber cần giải quyết từ phái khách hàng, ví dụ khách đói, khách muốn đọc sách, khách muốn uống nước, v.v... Game được xây dựng theo một story line khá dài nên sẽ có thêm những mini game bên trong. Điểm trừ của game mà cá nhân mình thấy duy nhất là ở phần đồ hoạ, tuy hình ảnh trong game rất dễ thương và đẹp mắt nhưng sẽ gây lầm tưởng chỉ dành cho con gái hoặc trẻ em chơi. Nhưng nên nhớ, game này không dễ nhằn đâu! Nam nữ chơi đều được.

Flip Runner
Thể loại: Tương tác, mô phỏng

Flip Runner là game nên chơi lúc rảnh rỗi và game có tính thu hút, bạn sẽ điều khiển nhân vật nhảy Parkour quá các toà nhà để tính điểm, về sau có mở khoá thêm nhiều nhân vật khác, tuy nhiên mình chưa rõ liệu nhân vật mở khoá có kĩ năng khác nhau hay không. Cảm nhận mình thấy game khá khó, chính vì điều này cũng khiến mình thích Flip Runner hơn vì cơ bản trước đến nay các thể loại game mô phỏng thường dễ chơi cũng như dễ chán.

War Dogs : Ace Fighters of World War 2 (Android)
Thể loại: Tương tác, mô phỏng

tong_hop_game_mobile_tuan_War_Dogs_3.png tong_hop_game_mobile_tuan_War_Dogs_1.jpg tong_hop_game_mobile_tuan_War_Dogs_2.jpg
Game mô phỏng theo điều khiển máy bay Thế chiến II, màu sắc và hỉnh ảnh trong game làm rất đẹp, có gì đó hơi hoài cổ của thế kỉ 20. Bạn sẽ làm mỗi nhiệm vụ theo các quốc gia tham chiến khác nhau như: Anh; Mỹ; Liên Xô; Nhật Bản; Đức. Và các nhiệm này xây dựng đúng theo mốc thời gian của cuộc chiến, từ Anh Quốc chống trả Phát xít Đức cho đến khi Mỹ thả bom Nhật Bản và kết thúc.

• Link tải: Android (chưa có trên nền tảng iOS)

Dumb Ways to Draw
Thể loại: Trí tuệ

tong_hop_game_mobile_tuan_Dumb_way_to_draw.jpg tong_hop_game_mobile_tuan_Dumb_way_to_draw_2.jpg

Quảng cáo

Trò chơi nối tiếp với Dumb Way to Die sau nhiều năm với cách chơi mới hơn. Nếu bản cũ được chơi theo kiểu "Nhanh tay lẹ mắt" thì bản Dumb Way to Draw có cách chơi "suy đoán" nhiều hơn. Bạn sẽ vẽ một đường thẳng hoặc xéo bất kì để nhân vật được vượt qua chướng ngại mà không bị chết. Nhưng mình nghĩ lần đầu chơi chắc chắn ai cũng phải bị "die" nhiều lần 😁 như thế mới hiểu rõ cách chơi cho chuẩn xác. Game rất thú vị, rất dễ nghiền, tính giải trí cao, nhưng mình không khuyến khích cho trẻ em dưới 13 tuổi chơi vì hình ảnh máu me sẽ gây ảnh hưởng tâm lí (Cứ xem video Dumb Way to Die hoặc Happy Tree Friends sẽ hiểu)

Idle Coffee Corp
Thể loại: Kinh doanh, phát triển

tong_hop_game_mobile_tuan_Idle_Coffe_Corp_1.jpg tong_hop_game_mobile_tuan_Idle_Coffe_Corp_2.jpg
Bạn sẽ là một doanh nghiệp bán lẻ cà phê nhỏ từ ban đầu, bằng mọi nhiệm vụ trong game, bạn cần biến quán cà phê được tăng doanh thu mỗi ngày, cho dù là mỗi giây. Khách hàng sẽ đến quán một lúc một nhiều và sau này họ sẽ đòi hỏi menu thức uống được da dạng hơn (cần phải mở khoá khi chơi). Nếu doanh thu càng lúc tăng cao, sau này bạn còn có thể mở nhiều chi nhánh bán cà phê hơn nữa.

Sprout: Idle Gargen (iOS)
Thể loại: Làm vườn, trồng hoa

Quảng cáo

Game siêu siêu dễ thương! Chẳng phải cạnh tranh hay thắng thua ai cả, Idle Garden xây dựng dựa trên tính chất giải trí và "thanh tịnh" cho người chơi. Bạn chồng hoa làm vườn qua đó cây trồng sẽ tự phát triển ngay cả khi bạn thoát không chơi nữa. Về sau bán cây có tiền thì bạn mở rộng đất và nhà ở, tự trang trí toàn bộ khu đất luôn. Thứ mình cần ở game hơn là chế độ timeline được rõ ràng ngày và đêm, vì cá nhân mình muốn nhìn thêm hoa vào ban đêm, trong khi game hầu như chỉ có ban ngày.
  • Link tải: iOS (chưa có trên nền tảng Android)

Thunderdogs
Thể loại: io, chiến đấu

tong_hop_game_mobile_tuan_Thunderdogs_1.jpg tong_hop_game_mobile_tuan_Thunderdogs_2.png tong_hop_game_mobile_tuan_Thunderdogs_3.png
Game io rất hay, Thunderdogs xây dựng theo kiểu bắn tàu bay chơi online, không phải người điều khiển mà là chó (trong game), bạn cần phải bắn hạ kẻ địch để dành xương của nhau vì khi chết xương sẽ văng ra. Về sau có thể unlock thêm nhiều tàu bay khác nhau, tuy nhiên game có tuỳ chọn VIP Members và trả phí $6.99 hàng tháng, tất nhiên game vẫn minh bạch cho phép bạn có thể huỷ gói cước nếu không muốn trả tiền nữa, chứ không tự động mất tiền trong thẻ hằng tháng.

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chơi Hago, ko biết có mem nào giống mình hk, nhiều trò vui vẻ hjhj
@Fbiprohj đang thử Hago 😁 chơi với nhiều player nữ hihihi
loihai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikeknowsme Điểm Hot nhất của Game, há há
game gì đâu ko. mà mình k chơi game mobile lâu rồi. game mobile xưa rồi. thời đại này phải là game on blockchain nhé.
khucthuydu18
ĐẠI BÀNG
5 năm
game nào on blockchain đc vậy bro
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
@khucthuydu18 Trade, thử thách bộ não và con tim
Thi thoảng lắm mới chơi game. Trong máy chưa bao giờ để game quá 3 ngày. Và thường là no game. Thi thoảng làm tí đua xe với bắn súng. Hết.
Mistake 105
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ muốn quay về thời cày game săn đồ bán kiếm tiền. Như vltk, phong than, bla bla
Từ lúc biết xài dt cảm ứng trừ tụi O2 thần thánh thì hầu như ko cài game
console pc mà chơi 3 cái game mobile này chơi chán chết bà :cool:
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
Có game nào thể loại như Ninja arashi không nhỉ? Thích cái kiểu game này mà nay chơi hết màn rồi. Kím hoài ko ra game như vậy?
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
@yldbk https://itunes.apple.com/us/app/shadow-fight-2/id983251067?mt=12
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
@SULLEY Shadow này hình như là đấu đối kháng, còn ninja arashi là kiểu di cảnh, chạy vượt chướng ngại vật... chỉ có trùm cuối mới đối kháng.

Mình thik mấy cái màn vượt chướng ngại vật á
@yldbk Oddmar , dan the man
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
@Pisces.Mist Dan the man chơi vui nè.
Oddmar thì ngon đấy nhưng tốn tiền nên thôi. 😁
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
Có thể loại game xếp Kim Cương nào mới mà đồ họa đẹp, nhiều người chơi ko mấy bác? Các loại xếp kim cương cũ mình chơi hết rồi, ko còn loại nào mới mà cuốn hút. Có hãng King chuyên thể loại Puzzle, mà no ko làm Kim Cương kiểu vậy.
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
@anhtkl Mình cũng đang tìm một game như thế. Không thích đồ hoạ mấy game candy crush.
bxox0000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SonAmpe Hai bạn thử Gems of War nhé
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
@bxox0000 Để tải thử. Tiếc là nó chỉ có nằm ngang chứ không nằm dọc màn hình như candy @@
Máy game này ảo quá
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
@kawakami Vãi cả ảo, game ko ảo thì cái gì ảo
@utkz2319 bác nói đúng,game nào cũng ảo,nhưng mỗi game có độ ảo khác nhau.bác thường chơi game gì chính?
mới cài cái coffee, còn cái làm vườn đợi có ăn roi mới đau về chơi
Thử thôi
chinhare
ĐẠI BÀNG
5 năm
game giờ làm sao dễ chơi, hệ thống đơn giản là vui nhất đỡ đau đầu, thích thì cài game khác
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Thích mấy game nông trại 😁 , game phục vụ quán ăn hay caffee cug đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019