[MAC BOOK AIR HAY XPS13]

Bachh__
20/5/2019 17:42Phản hồi: 19
Chào mọi người ạ!
Sắp tới em phải mua Laptop để vào đại học học coding các thứ nên em đang phân vân giữa Macbook Air với Xps13 ạ.
Em mua dc khoảng dưới 40tr mà kbiet cái nào ok hơn.
Cá nhân em vẫn thích Mac Os mà mấy quả pro giá chát quá. 😔
Nhân tiện em hỏi luôn học lập trình thì nên theo windows hay mac os ạ?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe đồn macbook bị lỗi bàn phím do thiết kế cánh bướm của nó
Thích macos thì mua xps xong cài hackintosh vào, khắc phục được các vấn đề của Macbook như bàn phím, màn hình .... mà lại có macos chạy
umumti
CAO CẤP
5 năm
@Phạm Xuân Diệu chỉ mình cách cài giúp đi bạn ơi, hay có chổ nào cài chỉ mình nha. Mình ở Sài Gòn, Bình Thạnh
x1 carbon gen 6 nhé, vua bền, khỏe hơn 2con kia 😆
Sờ thử con mac air và xps thì thấy mac air đẹp hơn , còn tiện lợi thì xps vẫn thích hơn, chưa kể mac air mua thì giờ chắc chắn phải mua thêm apple care rồi, về lâu dài mac air có vẻ không ổn, mua xài gần tới khi hết apple care rồi bán đi thì hãy mua

Chốt lại là xài tầm 3 năm nâng cấp thì mua mac air, nhưng giá sẽ mắc hơn nhiều so với xps, giá sẽ là 1200+ tầm 250 apple care cho 3 năm và đó là chưa tính thuế. Còn xài lâu dài thì mua xps cho lành
S2 H
Trứng
5 năm
Theo mình để học coding, mà cụ thể ở đây là bạn sắp học đại học thì nên mua XPS13 vì windows nó phổ biến hơn trong sinh viên, trao đổi học tập hoặc vọc vạch cũng dễ tiếp cận hơn. Còn khi đã học xong, tốt nghiệp và chọn cụ thể nhu cầu coding thì lúc đó hãy chọn mac để nâng cao hiệu suất
Thông thường một hai năm đầu chủ yếu là lý thuyết bạn nhé. Khi bác đi chuyên sâu lúc đó mới cụ thể được nếu theo android thì windows còn apple thì macbook. Mà bác mới học mua gì khủng thế công nghệ càng ngày cáng phát triển vài năm nữa tới công nghệ gì rồi. Mua khủng một hai năm đầu đâu có dùng hết đâu lãng phí và lắc lắm
40tr có con MBP 2017 touchbar luôn rồi, đâu cần lên 2018 làm gì, lấy con 2017 đủ xài 5-6 năm nữa
coding thì chắc xài nhiều về win, chắc là nên quất xps đi bạn à : )
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
Nói về tiện thì xps 13 2 đời mới nhất bị cắt cổng nhiều nên so vs mac thì cũng k hơn là bao, dòng 9360 thì cpu hơi yếu tí mà vẫn còn usb a vs khe sd. Dưới 40 ngó thử đám xps15 xem, hơi nóng tí và đương nhiên là k nhẹ bằng nhưng cấu hình ngon, cổng gì cũng có
mac air xài chip Y cực yếu, sau này cài Win + máy ảo chỉ có xịt khói
ndl70116
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác tìm hiểu thêm con X1 carbon thử xem 😁
matxanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
mua mac cài thêm win vào mà dùng ạ. terminal trên mac khá bá đoá ạ
nitz
TÍCH CỰC
5 năm
mua Macbook Pro nhé. Used thì đã có Pro 2018 tầm dưới 40tr rồi đó bạn
PXLoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
b xem cần code trên win hay mac, 40tr mua air phí cả $, mua pro 2018 lướt cũng đc mà dư $ cho b mua phụ kiện
xps 13 9380 mà phan bác ơi
bạn tham khảo dell xps tại dellxps.tk nhé
chiến luôn 9370 max option or dell xps 13 9380 quá ngon bạn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019