Trình duyệt nào giúp nhanh nhất với Win 10 mà tích hợp download tiện như IDM

ndhungcv68
31/5/2019 17:4Phản hồi: 12
Mình sài Coccoc thấy nặng nề quá nên muốn hỏi các pro kinh nghiệm xem nên dùng loại nào nhanh hơn.
Mình cũng hay dơwnload phim, clip về máy nên thấy côccoc có tích hợp IDM rất tiện

Các Pro chỉ giáo giúp ạ
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Paimon
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng Free Download Manager hoặc EagleGet đi bạn, nó là phần mềm tải cũng nhanh như IDM mà free á!
zdng12
TÍCH CỰC
4 năm
@Alan Moschus nó ko tự bắt link youtube à bác, e thử eagleget
Chrome + IDM hoặc Edge nhân chromium + add on
Chrome + IDM bạn nhé
hohahcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
idm lậu sợ dính virus nên mình đã bỏ. Giờ tải nhẹ nhẹ thì coc coc. Nặng như phim thì mua fshare point về tải bằng fsharetool thôi
KytoSai
TÍCH CỰC
5 năm
Có 2 cách

1- Sài centbrower - https://www.centbrowser.com/ , sync từ tài khoản google luôn, có mấy tiện ích khi xem video như cocococ, mặc định đã custom download cũng khá ngon

2- Sài chrome thêm add on download riêng là 'Chrono Download Manager' tải cực kỳ ngon
cuti7x
TÍCH CỰC
5 năm
Coccoc tích hợp phần mềm theo dõi nên nó phải qua server lọc,bất cứ ai am hiểu chút đều ko bg dùng coccoc vì nó thu thập hết các thứ về bạn,nhòm ngó bạn qua webcam,bạn gõ từ nào nhạy cảm nó sẽ báo về chỗ...ai cũng biết. Nói chung ko nên dùng coccoc nếu bạn cần riêng tư.
@cuti7x Khi VN chặn FB, rất nhiều người dùng CocCoc để tiếp tục dùng FB trong khi CocCoc lại là cty hoạt động ở VN, nếu chính phủ đã muốn chặn thì chắc chắn sẽ cấm CocCoc làm việc này hoặc thậm chí chặn CocCoc.

Lúc đó, nghĩ đi nghĩ lại thì thấy CocCoc rõ ràng là công cụ thu thập account FB của người dùng hoặc cố tình chặn FB để tạo ra thói quen dùng CocCoc thay cho Chrome/Firefox, từ đó sẽ collect hết thông tin người dùng để kiểm soát người dân. Vậy nên mình chỉ dùng CocCoc để download file chứ ko bao giờ dùng để đăng nhập email/các mạng xã hội.
Holyeyed
TÍCH CỰC
4 năm
Firefox với idm, dùng riết ghiền, ngày trước thì opera mà giờ idm bắt link ko tốt trên opera.
firefox + fdm, nhiều người khen eagle get lắm bác thử trải nghiệm đi.
Dùng Edge nhân chromium đúng là nhẹ hơn CC rất nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019