#E3 2019: Final Fantasy VII Remake sẽ được phát hành vào tháng 3/2020

agp8x
10/6/2019 4:32Phản hồi: 73
#E3 2019: Final Fantasy VII Remake sẽ được phát hành vào tháng 3/2020
Square Enix đã chính thức xác nhận tựa game Final Fantasy VII Remake sẽ phát hành vào tháng 3/2020. Final Fantasy VII Remake là bản làm lại của tựa game kinh điển Final Fantasy VII từng làm mưa làm gió trên PS1 và biến Square Soft (tiền thân của Square Enix) trở thành một trong những hãng làm game được yêu thích nhất.

Final Fantasy VII Remake được công bố lần đầu vào năm 2015 cũng tại sự kiện E3 của Sony, và trải qua nhiều sự thay đổi trong đó bao gồm cả việc đổi studio phát triển. Sau thời gian dài chờ đợi, cuối cùng thì đạo diễn Tetsuya Nomura cũng đã xác nhận tháng 3 năm sau sẽ là thời điểm mà Cloud và đồng đội tái xuất trên hệ máy PS4.

Cũng cần lưu ý là trước đó Square Enix công bố sẽ phát hành Final Fantasy VII Remake theo dạng từng tập, nên các bạn game thủ có thể sẽ phải chờ lâu hơn để có thể đồng hành hết cuộc phiêu lưu của Cloud.

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tết này các cháu nộp hết tiền mừng tuổi ra đây nào. SquareEnix said. 😁
--
Nhìn vào cơ chế gameplay trong trailer này có thể thấy hành động liên tục chứ không còn đánh theo lượt như FF7 truyền thống nữa. Tuy nhiên có thể pause trận đấu giữa chừng để người chơi switch qua lại giữa các nhân vật.
Cơ chế lock target, đỡ đòn, né... sẽ làm trận đấu hấp dẫn, liền mạch hơn.
@Dx.DarkKnight Thế thì chơi bao giờ mới hết 😆
Series game này nói nhiều kinh khủng, theo dõi và hiểu hết hội thoại cũng đủ chết 😃)
@graphiclancer Em k hợp persona =)) chơi rồi mà thấy k cuốn nên thôi
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@graphiclancer đấu theo lượt hay đấu realtime là hai kiểu đấu với hai nhịp điệu khác nhau, nếu đấu theo lượt mà người chơi vẫn cảm thấy sự hấp dẫn, hồi hộp và epic thì chả có lí do gì chuyển sang realtime, ff7 remake thực sự khó mad vượt qua cái bóng của bản gốc, cầu cho đừng flop nặng là được
@TKNRCT Với fan boy 23 năm như mình thì battle system kiểu gì cũng hay. Vì mình tin Square Enix sẽ đưa ra lựa chọn tốt nhất cho siêu phẩm này rồi. Sáng nay mới ra thêm trailer với sự xuất hiện của Tifa và các gói cho gamer 😁

maxxis9999
TÍCH CỰC
5 năm
hay quá. một thời tuổi thơ tràn về 😆
khoa318
CAO CẤP
5 năm
Nhìn cách đánh không thấy theo turn nữa, chắc là giống FFXV rồi 😁
chu0tjnh
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi bé xem phim này chả hiểu mẹ gì nhưng đánh nhau ghê, thích mắt vler ^^!!
@chu0tjnh Chắc nhầm sang FFVII Advent Children =))
Hên là cách đánh ko theo lượt đó
DuyJoseph
ĐẠI BÀNG
5 năm
@killed Hồi nhỏ có thời gian nhiều chơi đánh theo lượt cũng có cái hay. Tính dame, lựa chọn hồi máu hay đánh, triệu hồi quái cũng thú vị kkk. Giờ lớn lên k có thời gian lâu lâu chơi mà đánh theo lượt cũng hơi quải thiệt.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@killed Mình thì thích nhất là đánh theo lượt. Đánh kiểu này chán lắm
@DearGodVN turn base đồ họa kiểu P5 thì hay 😃
Ngon quá 😆
hic chơi ps4 em mãi quanh quẩn fifa và gow4 thôi
bác nào có red redemtion2 thì báo em nhé em qua múc về thử luôn
tks
pomnhim
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 game hay nên có trong bộ sưu tập 😁 uncharted 4 nữa
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
My Wallet is ready

Bring it on SE :v
Xưa ghét cái game này vì đánh theo lượt ... thằng em nó mê đến nỗi từ trường về phòng trọ là quất ...
Chẳng lẽ mua con PS4 chỉ để chơi game này 😕😕 nhìn ghiền quá, cho 1 vé về tuổi thơ dữ dội 😁 tiếng anh nửa chữ bẻ đôi không biết nhưng vẫn ghép ngọc ầm ầm :D
Macole
ĐẠI BÀNG
5 năm
@finalmagic Chơi trên Youtube cũng được mà :p
Hay đấy
Cho option cứu sống Aeris đi nào 😔 thực tâm là Cloud vẫn yêu Aerith mà.

//Tifa để tui
@buihai83 Không có yêu nhé 😁
@finalmagic Tranh cãi hoài, tốn bao nhiêu giấy mực rồi còn gì (nếu ngày xưa hay lên mấy forum game)
@buihai83 FFVII: crisis core giải thích cái này rồi mà 😁
Đưa hashtag #e3 vào làm gi khi trailer còn k xuất hiện ở e3 :|
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Khi cạn ý tuởng remake lại câu khách 😁. Remake lại nguyên dòng seri lun đi XD.
Titaner
CAO CẤP
5 năm
@amio1st Đó là suy nghĩ của riêng bạn thôi , nếu như bạn nói SE nó ko cần tốn tiền cho cái dự án remake FF7 này và rất lâu rồi SE nó mới chịu làm lại . Nói chung là FF7 này thành công hay không thì thời gian sẽ chứng minh thôi .
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@Titaner Đó cũng là suy nghị cũa bạn thui. Cái bóng quá khứ và khi bạn lớn ko còn tg cho game nữa 😁. Ở đâu tui ko hề đề cập nó thành công hay ko tui chỉ đề cập ng dùng mua là ng đã từng chơi game này :D đừng viết thêm cái tui ko có đề cập.
Titaner
CAO CẤP
5 năm
@amio1st Người chơi của thời đó dù ko mua hoặc mua ít thì còn gamer thời này , thời nào hợp thời đó thôi , cốt truyện hay gamer thời nay ko chơi được thì họ làm lại cho gamer thời nay chơi ok chưa ?
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
@Titaner Tui chỉ viết game này thui..còn game khác đa số chắc trên đt..game gọn nhẹ. Còn trải nghiệm tại chổ chắc khó. Còn gamer thời này tui ko có đánh giá, có mấy youtuber streamer LD.
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
😔 cảm thấy cứ mất chất so với ngày xa xưa...
@Sison Lần đầu bao giờ chả phê, mấy lần sau dập mãi cũng nhàm 😆
Titaner
CAO CẤP
5 năm
@Sison mất chất thì bạn có thể không ủng hộ SE , để người khác ủng hộ thay bạn .
Dập dình mấy năm, fan ngày xưa già hết mie rồi 😁:D
DuyJoseph
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dunggrap Tui 28t sắp lấy vợ ồi. Nhớ hồi xưa chơi chả hiểu cốt truyện tụi nó nói gì, còn phải mua sách hướng dẫn bán ở tiệm game. Kkkk.
HungAnh9
TÍCH CỰC
5 năm
Làm 9 làm 10 không làm 8 huhu 😔
Macole
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai hóng Tifa không 😁
@Macole Tạo hình của Tifa chắc chắn sẽ không khác mấy so với trong FF7 Advent Children đâu, bác coi đỡ trước vậy :D
Macole
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Penguin Pingu Tifa trong AC đẹp nhưng mà lép bác ơi 😔
ngox_IT
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thích đánh tự do, không theo lượt. Hy vọng bản 8 cũng được remake lại.
@ngox_IT Em cũng mong bản 8 remake lại! Với em bản đó là tuyệt đỉnh nhất về cốt truyện lẫn gameplay! :3
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@devilending Mình cũng thích bản 8 nhất, sau đó là bản 9. Từ bản 10 trở đi thấy cái cốt truyện và gameplay không hấp dẫn nữa. Bản 7 thì xưa không có chơi.
@devilending Đồng ý với bác 😁. FF8 xứng đáng có một bản remake!

Mà mình đang thắc mắc, có phải vì nguồn gốc của FF8 là phát hành cho PC mà nó bị hắt hủi không :p, trong khi cả FF7 và FF10 đều phát hành cho console (sau mới có PC)
@Penguin Pingu FF8 và FF7 đều có cho console PS1 đầu tiên mà bác sau này nó mới chuyển 2 game này lên pc, e chơi lần đầu là từ PS1. Chỉ có từ bản FF9 trở đi là ko có PC thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019