Nikon sẽ có mirrorless với cấu hình và hiệu năng tương đương chiếc D5

Didu
18/6/2019 4:26Phản hồi: 35
Nikon sẽ có mirrorless với cấu hình và hiệu năng tương đương chiếc D5
Chủ tịch Nikon ông Toshikazu Umatate vừa chia sẻ về lộ trình ra mắt thêm một mẫu máy ảnh không gương lật (mirrorless) và nó sẽ ngang tầm với chiếc DSLR D5 của hãng. Hiện Nikon đã có Z6 và Z7 là hai mẫu mirrorless, chiếc máy đang được nói tới sẽ nằm ở phân khúc cao hơn, cạnh tranh với những sản phẩm khác như Sony A9.

D5 đang là DSLR đầu bảng của Nikon với những cấu hình và thông số mạnh nhất trong thế giới máy ảnh chuyên nghiệp, Nikon muốn mang những thứ đó lên mirrorless. Dù không chỉ đích danh nhưng rõ ràng đối thủ mà Nikon nhắm tới chính là Sony với mẫu A9. Hiện tại cả Nikon và Canon đều yếu thế hơn Sony ở thị trường mirrorless, nơi họ đang dẫn đầu và ra mắt một dải sản phẩm trải dài trên nhiều phân khúc sẽ phần nào giúp Nikon rút ngắn khoảng cách.

Nguồn: Engadget
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy Nikon sẽ gọi nó là Z9 hay Z7R nhỉ? 😁
HV889
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Penguin Pingu Chắc Z8, mình nghe đồn là vậy, hehe
Thêm đê cho vui..chứ z6 vs z7 đuối quá..lag lòi...hiệu năng quá chán..mua dc tuần bán..chả cần nhiều..đủ nhanh..hai khe thẻ là best ngon
2018-10-22 03.44.40 1.jpg
@HV889 Khóa liveview vs phơi sáng tấm đầu mới dc 12fts thôi nhé..còn bật lên thì chỉ 5.5fts khi cần ngắm chụp..vs sony 7iii hay riii vẫn 10fts đều đều chả cần phức tạp nt..còn so vs xt3 hiện tại với 30fts tốc độ quét của kính ngắm 120hz..thì nt là quá chậm chứ ko phải là chậm nữa..
HV889
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrTimbaland haha, thôi e ko nói gì nữa, hiểu rồi
minoru1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HV889 Em cũng chơi z6 kèm D5
Z6 chơi G lens còn thua Sony af 1 chút chứ chơi S lens thằng A7iii ko ó cửa để so sánh về af. Và công nghệ bắt nét Sony vẫn phải gọi Nikon và Canon bằng bố về độ chính xác nhé.
Có bác nào k tin thì mang A9 ra đây solo chụp sport với d5 của em 😆.
Cá nhân mình thì thấy MRL của Ca & Ni cảm giác cầm tốt hơn So.
@Thịnh Trần Design Cầm tốt hơn nhưng hiệu năng thực tế..vs thiết kế vẫn chưa ngon..còn về vụ cầm nắm ca ni chưa biết tn chứ sony rất sẵn phụ kiện như bao da báng gỗ.. cải thiện cảm giác cầm nhiều..vẫn nhỏ gọn vs đẹp.phụ kiện cho mrl cani vẫn còn quá ít..kể cả lens
@Ác thần_ls Chưa thấy cái báng gỗ nào cho dòng A7, bạn có link k cho mình xin mua cái cho Rii chứ cầm có vẻ k tự tin cho lắm dù đang xài cái Lplate
@Thịnh Trần Design Em toàn tự làm lấy..vẽ cái đít máy bằng giấy òi scan lên gỗ cắt thoai..em.làm suốt..còn bác muốn mua thì ở hn có bác Trịnh Tuấn anh trên face có nhận làm đó..hoặc bác có time..lên taobao oder về nhiều mẫu đẹp vỡi lun..
2019-04-07 12.54.13 1.jpg
@Ác thần_ls Tuyệt cmn vời. Mình đang contact với bên đó đây. Đa tạ bạn nha.
Vậy con D5 của tui để đâu đây, lại phải chạy theo nữa hả, phải tập Gym nhiều để chạy thôi, không thì lại tụt tiền nữa !
@Nước chảy vô tình Cùng cấu hình chỉ khác là không gương lật, Nikon D6 cũng sắp ra rồi.
Nikon Z9 chăn, hay là Z1000
@nh0ktam01 Z800, để dành còn ra bản nâng cấp Z900 và Z1000 nữa chứ :v
hoan999999
TÍCH CỰC
5 năm
Nikon all in là tốt, chỉ sợ Nikon ra đê :'(
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết em Z9 (dự là thế) ra thì giá giống D5 hay giống A9. Giá mà như D5 thì chắc không cạnh tranh được với A9 vì giá A9 giờ còn có 3k8 đô thôi.
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giangcj Thật ra là còn $3k5 thôi bác 😁 trên bhphoto
https://www.bhphotovideo.com/c/product/1333228-REG/sony_ilce_9_b_alpha_a9_mirrorless_digital.html
@Hai Dang Le A9 với A7r III thì con nào ngon hơn bác?
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
@cuLong Chuyên chân dung phong cảnh thì cứ A7RIII thôi, chụp thể thao, động vật hoang dã thì chắc mới cần tới A9.
cảm biến SONY là đẹp rồi
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
5 năm
hóng !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119