Thực hư việc sử dụng bột vệ sinh lồng máy giặt có tốt như quảng cáo?

24/6/2019 3:33Phản hồi: 8
Thực hư việc sử dụng bột vệ sinh lồng máy giặt có tốt như quảng cáo?
Trong gói bột tẩy vệ sinh lồng giặt có các thành phần chính là thuốc tẩy hóa học có tác dụng giúp làm sạch các bụi bẩn hay cặn bã bẩn bám trong lồng máy giặt. Việc sử dụng gói bột tẩy vệ sinh máy giặt để giúp làm sạch lồng giặt là hoàn toàn được.

Việc bạn sử dụng gói bột giặt có thành phần thuốc tẩy cực lớn sẽ giúp vệ sinh càng sạch nhưng ngược lại việc bạn chọn các dòng bột có lượng thuốc tẩy quá mạnh cũng sẽ gây hại cho máy giặt hay nguy hiểm đến sức khỏe của người dùng, khi giặt chúng có thể bám vào quần áo ở những lần bạn giặt sau đó.

Các bước giúp vệ sinh lồng máy giặt hiệu quả để bạn có thể tham khảo:

1. Vệ sinh thân máy
2. Vệ sinh lồng máy giặt
3. Vệ sinh lưới lọc xơ vải
4. Vệ sinh ngăn chứa bột giặt
5. Vệ sinh ống xả nước
6. Vệ sinh cửa máy giặt
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhà tôi từ ngày mua máy giặt đến giờ cũng chưa vệ sinh, bạn có link bài viết hướng dẫn cách vệ sinh cụ thể không cho tôi xin với.
@Huy Lan Anh Audio bác có thể tham khảo qua bài cách sử dụng bột tẩy máy giặt này nhé.
@Mạnh Nguyễn 2017 thank you bạn 😃
ITT
Trứng
5 năm
@Huy Lan Anh Audio Theo em, bác nên dùng các loại túi giăt thông minh của bọn Nhật. Hiện tại, nhà em đang dùng túi giặt thông minh hiệu Magchan dùng khá tốt không cần vệ sinh lồng máy giặt lại tiết kiệm với an toàn đúng kiểu Nhật.
anhminhh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng chưa vệ sinh máy giặt bao giờ, chưa nghe nhà sản xuất tư vấn gì hết. Nhưng mình mua ghế sofa bên nội thất Đăng Khoa được tư vấn nhiệt tình còn hướng dẫn vệ sinh ghế đơn giản tại nhà nữa đó. Bạn có thể xem qua (noithatdangkhoa.com.vn)
Từ ngày mua đến giờ chưa bao giờ vệ sinh,vẫn thấy bình thường.
rjshkkj
TÍCH CỰC
5 năm
Không bình thường đâu chẳng qua khuất mắt trông coi thôi chứ nó cực kỳ bẩn nếu tháo tung máy giặt ra.
Vệ sinh lồng giặt chỉ vệ sinh được tương đối và phải dùng định kỳ thường xuyên thì hạn chế được cáu bẩn của máy giặt.
Nếu bạn tháo máy giặt ra thì nó sẽ là núi chất bẩn, thậm chí vo viên lại bằng quả cam hoặc quả bưởi chất bẩn. Chất bẩn của nó là xơ vải được két lại bám chặt vào mặt sau lồng giặt.
Để vệ sinh máy giặt bắt buộc phải tháo lồng giặt ra và lấy hết cặn bẩn ra. Vệ sinh lồng giặt hạn chế bớt cặn bẩn thôi chứ không thể loại trừ được nó. Nếu 30 lần giặt bạn chạy chương trình vệ sinh 1 lần thì máy giặt của bạn sẽ ít hơn nhiều so với không chạy chương trình lần nào.
Như nói trên thấy sạch nhưng không sạch đâu, nhà bạn nào sửa máy giặt khi thợ tháo tung ra nhìn thấy đúng là ghê sợ luôn vì cặn xơ vải.
dongden
TÍCH CỰC
5 tháng
sau 2 tháng không vệ sinh lồng 😁 trước có 1 lần phải để chạy với lau 4-5 lần mới hết được đống cặn này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019