MacBook Pro và MacBook Air mới (2019) sẽ được sửa chữa bàn phím miễn phí không giới hạn

Mikeknowsme
9/7/2019 14:38Phản hồi: 75
MacBook Pro và MacBook Air mới (2019) sẽ được sửa chữa bàn phím miễn phí không giới hạn
Apple vừa nâng cấp và thay đổi thông số cấu hình cho MacBook Pro 13" mới và MacBook Air mới, đồng thời cũng sẽ bảo hành sửa chữa miễn phí bàn phím cơ chế cánh bướm (Butterfly) mà không giới hạn thời gian.

Xem thêm tin tức mới nhất:
Đã 4 năm kể từ khi Apple thay đổi cơ chế phím cánh bướm lên các dòng MacBook 12" và rồi đến dòng Pro, và đã xảy ra rất nhiều lỗi: Như kẹt phím; bấm bị double chữ; bấm không ăn; vào bụi; bấm ồn;... Thực tế Apple đã bảo hành liên tục nhưng kết quả có vẻ không khả quan hơn.
Đối với bản MacBook Pro 15" được làm mới vào hồi tháng 5 này, Apple đã thay đổi một chút về cơ chế phím khi đã thay đổi cấu tạo của vòng đệm kim loại bên trong để tránh trường hợp bị kẹt phím trong quá trình gõ. Cho đến này thì chưa có thêm trường hợp "phàn nàn" về bàn phím nào từ model 15 inch 2019, nhưng tất nhiên nó vẫn được nằm trong chương trình sửa chữa miễn phí của Apple.

Trước đó cũng đã có thông tin rò rỉ rằng Apple sẽ bỏ bàn phím cánh bướm vào cuối năm nay và làm mới hoàn toàn bàn phím mới cho MacBook năm 2020, Xem thêm:

Tham khảo 9to5mac
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traitay95
TÍCH CỰC
5 năm
Đồ apple làm gì có lỗi?
@traitay95 Lỗi do NSD ko biêt cách dùng thôi
Thế này là hậu mãi đỉnh cao hay là biết trước sản phẩm có tỷ lệ lỗi cao nhưng vẫn cố bán nhỉ?
@akemitran99 Và ?
@Hồ Đăng Khoa Tinh tế nên đổi tên thành itế cho phù hợp 😁
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
@Hồ Đăng Khoa Và I Love You.
@akemitran99 Apple là cha là mẹ 😁
bàn phím ghẻ. lêu lêu lêu
MindConfess
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài macbook pro 2017 và thật sự rất thích cái bàn phím cánh bướm này, về thẩm mỉ thì vô cùng sexy tạo hứng thú làm việc. Gõ thì mình lại thích hành trình phím thấp như thế này cộng với việc nó nảy kêu tách tách như phím giả cơ => phê. Điểm yếu duy nhất và vô cùng đáng sợ là dễ hư theo như báo, chứ máy mình 2 năm rồi chưa bị, mặc dù quá sợ hãi nên đã mua apple care khẩn
Cảm giác thì dĩ nhiên phụ thuộc cá nhân nên sẽ có người thích ng ghét, nhưng đa phần kẻ ném đá là người dùng online chưa bao h dc chạm tay vào phím thật mà đã ngồi phán
@akemitran99 Mang cái mechkey ghẻ đi khoe với ai vậy? 😃 Lắm thằng tưởng mình thông minh khi dạy ng khác tiêu tiền nhỉ 😃
@deadknight_1412 Mechkey ghẻ? vậy đang dùng bàn phím công nghệ gì ko ghẻ show ra đây cho mọi người chiêm ngưỡng với, trí tuệ đỉnh cao thế 😁
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@namwest Hẳn là bạn đang có 1 bàn phím rời hay sử dụng, hoặc là ít dùng tới máy tính với các tác vụ liên quan tới bàn phím. Chứ cứ đánh 10-15 chữ đi sửa 1 thì chắc mình phát điên sau chưa đến 1 ngày dùng.
sapphire2142
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namwest bạn ơi mình xài Mac hàng ngày cho công việc và mình rất quan tâm đến việc phím nó ko nhận bạn ạ, phím của mình có phím T và M thi thoảng ko nhận, thực sự rất bực mình, đừng bao đồng là không ai quan tâm nhé
còn mấy ông bảo mua Macbook về xong dùng phím ngoài chắc không bao giờ hiểu được laptop nó tiện ở chỗ nào, vì sao nó có sẵn chuột bàn phím, và càng không bao giờ hiểu cái sướng của trackpad trên Mac, dù mình vẫn xài chuột ngoài những cái việc thêm cái bàn phím nó là câu chuyện khác hẳn, tự dưng thêm 1 khoảng cách xa so với màn hình, nhìn đã không sướng rồi, chưa nói đến gesture trên trackpad rất tiện, và đương nhiên là lắp cái bàn phím rời vào thì chẳng ai với tay lên dùng trackpad nữa, nói chung các bạn xàm quá, giờ Macbook rất phổ biến rồi, cả công ty mình dùng mac, nhưng cũng chẳng ai bênh chằm chặp như bạn cả, nhưng những cái tệ thì phải chê, chứ không phải bao biện bằng cách mua 1 cái lap về và xài phím ngoài, hài hước vc =))
Hỏng hoài cũng mệt lắm, đi bảo hành rồi lấy máy đâu mà sài. Lại còn lo mấy anh thợ xem trộm tài liệu
@samsung focus Merriam-Webster, một từ điển Anh-Anh online được tin dùng tại các nước phương Tây đã thêm từ “sheeple” vào dữ liệu. Đây là một danh từ chỉ “những người dễ bảo, chủ quan và dễ bị ảnh hưởng” hay nói cách khác là “chả khác gì mấy con cừu”.

Bàn phím cánh bướm fan edition 😁
good service
Moá đang xài bản macbook pro 2016 mong hỏng bàn phím ko hỏng @@
Nnnhatquang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết là đời từ 2016 trở đi có đc sửa chữa ko giới hạn ko nhỉ hay vẫn là 4 năm như trc
@Nnnhatquang đến 2020
Chính sách này là hợp lí rồi, có thể do tỉ lệ lỗi cao nên apple làm vậy để giữ lại chút uy tín. Nhưng nếu ai dính phải lỗi này thì đen thật, mình không biết giờ đi bảo hành con này mất bao lâu, mình vừa rồi con MSI bị lỗi pin đi bảo hành, máy không có cảm giác như mất 1 bên tay :v vì mình làm IT, mà lại đang code dở con app, nên dính vụ bảo hành rất ngại
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
5 năm
team mình 3 người xài macbook pro đời 2016 trờ đi thì cả 3 bị lỗi bàn phím 😁
quá ngon
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
Các con cừu tung hô bàn phím cánh bướm cánh béo gì đó lúc mới ra cho lắm vào, nào là bước đột phá, mang tính cách mạng,.....
Năm sau anh Táo bỏ hẳn luôn cho nó máu :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
shirley19
TÍCH CỰC
5 năm
Sản phẩm chưa hoàn thiện mà dám bán rồi bao sửa chữa suốt đời. Apple gan thiệt
Hôm bữa ưua FPT bảo hành cái tai nghe Airpod thì thấy 1 ông tay đang cãi nhau với nhân viên.
Ông tây thì bức xúc kể rằng ngày nào ông cũng phải chịu đứng với cái bàn phím gõ không được.

Nhân viên FPT thì cứ một mực bảo máy đã đc nhân viên cấp cao Apple kiểm tra ko bị lỗi và trả về. Rồi ngồi gõ từng phím 1 cho ông tây xem.

Ông tay la lớn bào mày ngồi gõ chậm rãi từng chữ thì sẽ ko sao. Nhưng tao gõ văn bản dài sẽ bị dính chữ và mất chữ. Tao phải đối diện và cảm nhận nó mỗi ngày mày có hiểu nó tồi tệ thế nào không.

2 bên đôi co qua lại hơn 1 tiếng đồng hồ ông tây tức muốn ném luôn cái máy :v
@pntphong1810 Qua thinkpad sớm 😆
@pntphong1810 Chỉ có ở VN thôi chứ ở nước ngoài là nó thay rồi bạn.
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 Hóng các chú cừu kêu máy t tốt lắm ko hỏng j cả vào làm bia đỡ 😁:D:D
Rõ ràng là cơ cấu linh kiện ko tốt, lỗi quá nhiều gây phiền phức cho ng dùng mà cũng có đứa cố bảo vệ cho dc, ko biết đấu tranh thì còn dc táo mẻ cho ăn hành dài

Vụ bảo hành kéo dài vô tận này là chưa từng có trong lịch sử, đủ để thấy lỗi nhiều và nghiêm trọng ntn
@pntphong1810 =]] Mấy thằng Crazyfan (ko nói tới iFan chân chính nhé) thì có lỗi nổ mẹ pin nó cũng khen Apple thôi bạn ơi.

Cái giai cấp cừu nó cứ nghĩ nó bỏ 1000 USD ra là nó đứng trên đầu thiên hạ rồi đấy.
Dùng MBP 15 2017 gần 2 năm nay chưa hỏng phím lần nào. Cũng muốn hỏng lắm, chơi game bấm nhiệt tình vl mà vẫn chưa chịu hỏng ...
@Lizzie Kute Đến lúc hỏng - sửa - chờ 2-4 tuần . Ức chế lắm 😔
@zipder Tới đâu thì tới bác à. Hiện tại em đang rảnh máy đến vài tháng nữa nên mong nó hỏng sớm để sửa sớm. Giờ mới hỏng được có 1 góc spacebar với 1 xíu góc nút Up nên cũng chưa bảo hành được. Chứ vào kì nhiều deadline mà hỏng là nát 😆
@Lizzie Kute Lúc nó thích lên là nó hỏng thôi.
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
Mua lỗi về dùng như kiểu BETA với DEV cuối cùng để ng dùng trở thành Release hay Final chăng
K giới hạn tức là hỏng núc nào cũng đc sửa chăng.
bitut2010
TÍCH CỰC
5 năm
@Akay Nhím đúng rồi
Mới ra mà đã nói câu này,chắc người mua nản luôn.toàn chạy theo mốt này mốt nọ mà không quan tâm tới chất lượng.
TheTien24
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bà mẹ những người mua trước không được bảo hành cánh bướm suốt đời. Thật bất công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019