Metallica: The ABCs of Metallica - sách hoạt hình bằng ảnh cho trẻ em

AudioPsycho
12/7/2019 5:4Phản hồi: 43
Metallica: The ABCs of Metallica - sách hoạt hình bằng ảnh cho trẻ em
Ban nhạc Rock lừng danh Metallica vừa làm mới hình ảnh của mình 1 cách vô cùng độc đáo khi chuẩn bị phát hành sách ảnh hoạt hình The ABCs of Metallica dành cho trẻ em. Sách được dự kiến chính thức lên kệ vào ngày 26/11/2019, với nội dung bao gồm toàn bộ quá trình phát triển của nhóm được sắp xếp theo thứ tự bảng chữ cái. Trong 1 phát biểu của mình, Metallica cũng tiết lộ rằng sách sẽ nói về "quá trình hoạt động từ Garage Days đến Master of Puppets và các thông tin vui khác".

The ABCs of Metallica được tham gia viết bởi Howie Abrams, tác giả xuất thêm từ nghệ sỹ âm nhạc với các đầu sách rất được fan âm nhạc yêu thích như The Merciless Book of Metal Lists hay Hip-Hop Alphabet. Phần hình ảnh được vẽ bởi Michael "Kaves" McLeer. McLeer hồi năm 2012 từng tham gia buổi trưng bày Obey Your Master của Metallica.

Một phần lợi nhuận từ sách sẽ được quyên góp cho tổ chức All Within My Hands của Metallica, sử dụng cho cứu trợ lương thực và giáo dục lao động. Giá đặt trước The ABCs of Metallica là $18.99.

Nguồn billboard
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình truyện đẹp hơn người thật ;)
Có trên cạc tun chưa?
430k 1 quyển. K biết ra 1 quyển( 1 tập) hay nhiều tập
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
Tăng phân khúc thị trường nhỉ 😆
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
Những bài hát nghe mãi không thấy chán 😁, Metallica cùng A7X có bác nào hâm mộ giống mình không
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@TangLy Các bác toàn kỳ cựu rồi. E chắc chắn ít tuổi hơn các bác nhiều :D. Từ hồi bắt đầu lên ĐH thì được rủ đi nghe LP, thấy thích và bắt đầu tìm hiểu, từ đó thích Metallica và A7X ạ :D
mainasus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DearGodVN Em cũng A7X vs Metallica đây :D
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@mainasus 2 Band mình thích nhất ^^
@DearGodVN Metallica nghe nhiều từ lúc học cấp 3 còn A7X thì ít hơn. Có full album của cả 2 band :D
squallchip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng vẫn còn nghe Metallica đến bây giờ 😃
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Tuyệt thật, ban nhạc Thrash Metal tôi iêu nhất, bạn làm tôi lục lại những Call of Ktulu, Seek and Destroy, For Whom the Bell Told, Orion… với những kỉ niệm không bao giờ phai với Cliff Burton. Ngày hôm nay chỉ nghe họ thôi!
Ko khoái rock nhưng vẫn có chút thiện cảm với duy nhất bản "The Unforgiven II" Củ hành (2).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Bạn khám phá nhiều đấy chứ! Được nghe thứ nhạc mình thích nhiều khi như 1 cơn say, nó làm mình đắm vào cái thế giới của nó, nó hướng cái hồn mình vào giai điệu, nhịp phách mà chẳng còn chút tâm í nào đến xung quanh. Các nhóm bạn liệt kê trên nó đều ra đời từ những thập niên 70-80 thế kỉ trước, cái thế kỉ mà những phong trào âm nhạc của nó hình thành ra cả 1 thứ văn hóa kiểu như hippy hay 1 sự phản kháng ở những xã hội chỉ trực đẩy giới trẻ vào vòng xoáy không chiến tranh thì tội lỗi, sự quên lãng hay ru ngủ họ bằng các cách tự thể hiện mình, cả bạo lực và khám phá những điều bỉ ổi nữa. Khi còn là học sinh mình được 1 ông anh từ ngoại quốc về cho nghe bản Angie của nhóm Rolling Stones và rồi từ đó mình bị hút vào âm nhạc cho đến giờ không thể bỏ. Bạn nghe nhiều chắc không nỡ từ chối 1 gợi í: bạn hãy nghe thử album Let It Bleed của Rolling Stones, nó sẵn trên Youtube, các bản trong album của nó cũng nhiều version lắm, khi tôi có album này trong tay, tôi đã nghe nó cả tháng trời, nó là ngọc quí của âm nhạc, ít nhất là theo cách nghĩ của tôi và biết đâu bạn thích thì bạn có chất máu như tôi rồi, nó sẽ dẫn bạn đến cái thế giới của những trào lưu, phong cách khác nhau rồi tất cả là đến âm nhạc cổ điển, nơi đó những bậc Thánh để cho chúng ta tôn thờ. Thx bạn nếu bạn đọc chút chia sẻ của tôi.
@mrqd Nghe qua những giãi bày ở trên, mình cảm giác nhạc rock là gu ko thể thiếu của bạn, nhất là từ khi được ông anh ở nước ngoài châm ngòi với bản Angie kia! Bản nhạc này thực tế mình cũng từng nghe rất nhiều lần qua các chương trình CNQT trên sóng FM100mHz, MTV Asia Hitlist, MTV Most Wanted nhưng thật sự gu của mình vẫn thiên về các bản nhạc Pop có giai điệu, lời ca nhẹ nhàng hoặc dữ dội nhưng kiểu Dance, Disco hoặc Rap chứ ko fải Rock! Đề xuất ở trên của bạn xem chừng hơi khó, để mà nghe hết cả 1 album của 1 nhóm nhạc hay ca sỹ nào với mình thì fải đúng gu, thậm chí ngay cả khi đúng gu thì cũng tuỳ từng bài chứ ko fải band nào mình nói ở trên cũng đều nghe toàn bộ! Để lát mình nghe thử mỗi bản 1 chút xem sao, chứ nghe trọn vẹn 1 bài của RS thì chắc mình ko nghe được Gấu trúc (11).gif
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Scorpion còn bài wind of change
Metalica thích bài master of puppet và power ranger
@Phú1991 Chắc chắn còn nhiều bài khác, cũng có thể mình ko thích hoặc chưa từng nghe! Cơ bản mình thấy nhạc của Scorpions nhẹ nhàng và dễ nghe hơn Metallica, 1 số bài khác của Scorpions mình cũng từng nhiều lần nghe và thích như: Still loving you, Always somewhere, When you came into my life, Send me an angel... Mặt vàng (24).gif
Metallica một thời máu lửa...
Một thời đam mê của mình là đây. Ngày xưa khoái nghe nhất là Metallica, Megadeth, Pink Floyd.
Hay đấy ! Ko biết sẽ bán ở đâu nhỉ ? Kiếm quyển về cho thằng con có cái hình dung dần dần về Rock. Cái mà bố nó giành cả thanh xuân để chiêm ngưỡng.
Metallica hồi còn ông bassist còn sống thiệt sự là một tượng đài của rock. Những Fade to black, Orion, Master of Puppets, Enter Sandmand... đã tiên phong và xác lập vị trí của Thrash metal trên bản đồ rock thế giới. Sau này thì nhóm chơi nhạc hiền hơn để thu hút thêm khán giả đại chúng với những bài như Nothing Else Matter, Mother, The Unforgiven... nhưng nhìn chung nhạc vẫn khá tinh tế và khá hay 😁

Ngoài ra 1 trụ cột khác của Thrash metal là Megadeth cũng có chung nguồn gốc với Metallica khi mà trưởng nhóm Megadeth là Dave Mustaine cũng chính là một trong những thành viên Metallica ngay từ những ngày đầu tiên. Sau một vài album đầu tiên chỉ thành công tương đối thì anh Dave nhà ta đã đưa ra 1 trong những quyết định đúng đắn nhất của Megadeth là mời tay guitar Martin Freeman về đánh trong album Rust in Peace. Sau album này thì vị thế của Megadeth có thể xem là một chín một mười với Metallica. Thậm chí nhiều người đánh giá album này cao hơn một chút so với album Master of Puppet của Metallica. Dù vậy đó là nói riêng trong làng Thrash metal. Về rock nói chung thì Metallica vẫn có sức ảnh hưởng rộng hơn Megadeth trên thế giới vì nhạc của họ khoảng 20 năm đổ lại có phần đại chúng hơn:D
@Amon Amarth ngoài big four ra thì thỉnh thoảng một số brand hard rock khác cũng chơi những bài rất đậm chất thrash. đơn cử là iron maiden với các bài như 2 minutes to midnight, phantom of opera 😁 hay vãi :D
@nono9x Thời đó mình chỉ nghe 1 chút Thrash thôi, rồi bị cuốn theo Death luôn: Obituary, Cannibal Corpse, Suffocation, Deicide, Morbid Angel, Immolation v.v. Thuần Hard rock/Heavy metal như Iron Maiden hay Judas Priest thì mình rất ít nghe.

Còn giờ già rồi thì mình nghe tạp, Rock, Pop, Jazz, Post-Rock, Alternative... đủ cả. Metal thì chủ yếu chỉ nghe Tech Death, Black và Melodic Death. Ko hiểu sao mình nghe mấy thể loại này của các band Châu Âu cảm thấy nó... sâu lắng và để lại nhiều điều suy ngẫm trầm tư hơn là Metal Mỹ :D
@Amon Amarth Mình thì chơi tất từ Heavy/Thrash/Power/Death/Prog/Melodic Death, 1 vài band tiêu biểu trong list thích như Metallica, Pantera, Nightwish (thời vocalist Tarja Turunen), Hammerfall, Children of Bodom, Arch Enemy, Death, Dream Theater; hard rock & ballads nhẹ nhàng thì Guns N' Roses, Bon Jovi, Scorpions; band Amon Amarth như tên nick của bác thì khoái album Twilight of the Thunders God; ngoài ra còn 1 band nữa rất hay nghe là Slipknot, band này thì ko biết xếp vào thể loại nào vì phong cách chơi ko giống ai cả :D
@Metalcore0310 Slipknot là Nu/Alternative Metal thôi bác chứ thể loại nào nữa bác, như Korn hay Linkin Park thôi :D
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chơi đt từ 1996, thay bao nhiêu cái nhưng trong list nhạc kiểu j cũng có vài bài của ban này. Mỗi tội giờ thuốc cho thằng con bằng đủ cách mà éo thành, khi nào bật rock là nó té mất
yellowcard
TÍCH CỰC
5 năm
Những Metallica, Guns n Roses, BonJovi, Cinderella, bao nhiêu là kỷ niệm ngày xưa của mình ngày học sinh cấp 3, bây giờ nhạc electro/dance thịnh hơn rock rồi
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
Ngày xưa hay nghe nhạc band này.
11121314
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bao năm rồi vẫn cày Meta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế