Sony ra mắt USB-C hub thiết kế đẹp, khe đọc thẻ SD UHS-II, sạc PD 100W

Didu
13/7/2019 3:51Phản hồi: 80
Sony ra mắt USB-C hub thiết kế đẹp, khe đọc thẻ SD UHS-II, sạc PD 100W
Sony vừa giới thiệu hub USB-C thế hệ mới, hướng tới đối tượng người dùng là nhiếp ảnh gia, sáng tạo nội dung và quay phim chuyên nghiệp. Thực chất nó cũng là một hub kết nối qua cổng C như các sản phẩm khác, điểm đặc biệt nó có khe cắm thẻ microSD cũng như thẻ SD chuẩn UHS-II với tốc độ truyền tải nhanh hơn nhiều thế hệ trước.

MRW-S3 là tên của hub này, với thiết kế vỏ nhôm và các đường rãnh thẳng, trên bề mặt là các đèn LED trạng thái. Sony bố trí các cổng kết nối xung quanh thân của hub này, bạn dễ dàng nhận thấy cổng HDMI, USB-A 3.1, USB-C và khe cắm thẻ nhớ. Nó cũng có cổng USB-C với Power Delivery để sạc cho thiết bị với công suất lên tới 100W. Sony chưa công bố giá của sản phẩm này.

wf_sct01_img_01.0.jpg wf_sct03_img_02.jpg

Nguồn: 9to5 Mac
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Sony thì chắc giá k rẻ rồi. Có điều trông hơi to và giống cục sạc dự phòng
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
@tung2810 Hóng đồ xịn ra hàng
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_soft Xịn thì xịn rồi bác nhưng giá sony thì chua lắm
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp quá,vậy mua cái này vừa sạc cho thiết bị được vừa kiêm đầu đọc thẻ luôn
Ngon lành. Không phải xài đồ đểu nữa. Giời toàn đồ ko xịn xò như Sony.
mrkai97
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tin_truc22 mình xài con Hyper cũng bị nóng chảy + rách dây 😔
@mrkai97 Nên bỏ sớm những dòng như vậy, nó nóng chảy cháy rồi chập thì xác định luôn. Liên quan tới điện nên xài đồ tốt, nếu con Sony này không bị nóng mình cũng mua ủng hộ.
@tin_truc22 Đồ Professional của SONY thì khỏi phải nghĩ
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrkai97 Tức là dùng để sạc cho laptop qua cổng USB -C trên các hub này nó nóng quá à bạn?
Nhìn ngon thật, hóng ra quất 1 em nào
Bỏ thêm tiền mua Sony, nhưng xài không lo lắng về chất lượng.
Dành cho dân làm media chuyên nghiệp sao không có thêm khe đọc XQD với CFAST nhỉ? Sony là thằng support thẻ XQD nhiều nhất mà
Fivelions
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn cứng cáp & chất theo kiểu rắn rỏi ko màu mè, tầm 2 củ đổ lại kiểu nào cũng phải quất 1 con 😁
chipvn147
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 USB A cắm được mỗi con chuột , còn bàn phím đâu .
@chipvn147 bàn phím laptop chứ đâu.
@chipvn147 1 cổng USB-A thì ít thật, đằng nào cũng to thì làm luôn cho 3 cổng đi. Mình thường xuyên cắm 1 chuột, 1 ổ cứng ngoài, thi thoảng cắm thêm 1 USB nên phải 3 cổng mới đủ
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
5 năm
HDMI 1.4 hay sao mà yếu quá nhỉ?
#Dii
ĐẠI BÀNG
5 năm
thích sony mà giá chắc cũng ...
Vẫn ko có 4K60Hz 😆
Giờ màn 4K cũng bắt đầu rẻ rồi mà các bác toàn làm hub 30Hz ko biết chơi với ai 😃))
P.S: Em có bán adapter như hình nha
@Nguyễn hoàng trí hưng Hehe, bán buôn cho có nghề tay trái 😃)
@Xe Đạp PKL Loại của mình là USB-C to HDMI á bạn.
@hqm_thunderlion Ý mình là usb c ra hdmi với usb 3.0 b có ko
@Xe Đạp PKL Ko bác ạ. Cá nhân em thì dùng cái cục em đang bán kia + 2 cục chuyển USB C to 3.0 của Ugreen (mua tiki 90k thì phải) là đủ, gọn nhẹ hơn nhiều so với cục hub to này
Hóng giá
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Sinh ra cai macboook mà đi đâu cũng kèm theo 1 mớ phụ kiện
@anhlt Dùng thinkpad dell thiếu cổng gì luôn. Kk
4K 30fps thôi à?
Next
@Nam Air Khó hiểu nhỉ. Mọi thứ khác đều rất khủng long: 100W, UHS-II, USB 3.1 gen 2
Thế mà chỉ cho 30fps.
@Nam Air hihi
nhimbkno1
TÍCH CỰC
5 năm
@hqm_thunderlion Có 4k 120hz ko bạn 😁
Trong hình thấy ghi là USB PD IN thì là cổng vào mà???
Vẫn chưa hiểu lắm!
@Nguyễn Đình Minh Thi tức là ông dùng cục sạc type-C 100W gim vào cái lỗ in đó thì cục nầy nó nhận đủ 100W, thường các hàng lỏm khác chỉ 60W thôi
mún sạc cho lap thì bên hông nó có lỗ cho PC kìa, mất khoảng 5W để adapter hoạt động và xxW nếu có cấm thêm và thường tối đa ko quá 15W vì cục adapter sẽ nóng vcl ra
tôi đang xài cục 10 port 100W kèm sạc 90W gim full test thử thì như lò, macbook nhận còn 82w
Tự nhiên trộm nghĩ Vaio. Haizzz, thôi đã qua thì thôi
@killed ko lời thì bán thôi, mà giờ nếu còn thì vaio chắc toàn giá 60tr+ cho bản ultrabook như các phiên bản 40tr+ của hãng khác quá =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019