Xin phép hỏi lần nữa vì vẫn chưa giải quyết được!

bsan
15/7/2019 7:45Phản hồi: 14
Bạn xem lại phần cài đặt mật khẩu của wifi xem đã để bảo mật ở chế độ wpa/wpa2 chưa
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanh.thuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn xem lại phần cài đặt mật khẩu của wifi xem đã để bảo mật ở chế độ wpa/wpa2 chưa
bsan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh.thuc Wifi mình nói là của cửa hàng nước uống nha bạn? Sao mà cài đặt mật khẩu được
Cho nên mình mới nói có thể là do máy iphone
thanh.thuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bsan Nếu là của quán nc’ thì bạn thử lấy một máy khác kết nối xem đc k. Còn nếu bạn có thể set up đc thì ở đoạn cài mật khẩu wifi nó cho mình chọn bảo mật ở các chế độ bảo mật và wpa/wpa2 là thông dụng và an toàn nhất.
Còn mình nghĩ k phải do đt
bsan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh.thuc Chắc là do ios 12.3 rồi bạn!
Vì máy vợ mình dùng 12.0
Vẫn forget và sau đó connect lại bình thường
Còn lại thì cách giải quyết đã có bạn ở dưới giúp rồi
Hy vọng a e bị vấn đề tương tự sẽ thành công
thanh.thuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bsan Mình cũng ios và chưa thấy hiện tượng đó bh. Mong bạn sớm thoát khỏi hiện tượng đó sớm 😆)
Cái vụ bấm vô kết nối wifi mà bị xoay tròn ko hiện ô nhập pass giống mình nha. Từ lúc lên 12.3.1 hay bị nên nhiều lúc ra ngoài kn wifi ko đc. Cách của mình là mình bấm vô chữ "khác" ở dưới cùng rồi nhập lại cả tên wifi và pass thì vô đc
bsan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@andaicadt Cám ơn bạn này nhiều nè, mình đã giải quyết được giống như cách bạn hướng dẫn!
LuanKim
TÍCH CỰC
5 năm
tìm 1 dt bản 12.3 test là biết mà 😃
bsan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LuanKim Bởi vậy mới nhờ anh em tinh tế test thử nè
LuanKim
TÍCH CỰC
5 năm
@bsan vậy bạn nên move bài này qua IOS, ở đó có vẻ khả quan hơn
bsan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LuanKim Mình vẫn đang ở mục ios hoi dap - CSKH dó bạn
the68one
ĐẠI BÀNG
5 năm
Do cái cục router wifi đó bị quá nhiều thiết bị kết nối dẫn đến tình trạng lag, ko đặt pass thì nó cứ xoay mãi khi chọn kết nối, còn đặt pass thì cứ pass ko đúng...tóm lại nó bị quá tải...tui cũng phát điên với cục wifi tplink nên mới đây vứt xó luôn...đặt 1 cái router wifi pro của xiaomi về chỉ việc cắm điện cắm dây mạng vào là chiến...
gọi nhà mạng xuống làm và chuẩn bị ly cafe sữa đá gọi là bồi dưỡng !
chắc chắn giải quyết được
bsan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Bạn này chắc k đọc nội dung hay sao vậy? Liên quan gì đến nhà mạng, mình đóng tiền đầy đủ và các máy khác vẫn kết nối bình thưong mà?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019