Anh em có ai đi xe Luvias fi của yamaha không cảm nhận thế nào riêng con xe này vk mình chạy với...

capstanup
22/7/2019 17:0Phản hồi: 149
Anh em có ai đi xe Luvias fi của yamaha không  cảm nhận thế nào riêng con xe này vk mình chạy với...
Anh em có ai đi xe Luvias fi của yamaha không, cảm nhận thế nào? riêng con xe này vk mình chạy với em mình chạy 67k km rồi mình đi 2 vk ck 120kg chạy dc khoản 90 100km/h chạy còn bốc và chưa thấy kiêu gì ,và con xe này khi đổ xăng dỏm (nghi do xăng)xăng pha nó chạy bị nức cục đổ xăng metro thì hết không biết ae có bị như mình không
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gió!
ĐẠI BÀNG
5 năm
E mới bán con này cho bạn đời cuối cùng được sản xuất có 12tr. Cảm nhận sau 3 năm cày cuốc ODO hơn 40k km. Xăng thì vẫn vậy từ lúc mới mua cho tới lúc bán vẫn 4x km/l. Mà đi đổ xăng bực có cái cứ 50k, 55k tràn bình :v Nên đi lúc nào cũng phải để ý xăng, k để ý là đẩy bộ 😔 Về bảo hành e mua ở Long Thành Đạt, mới bảo hành được 3 phiếu, còn nhiêu bỏ; vì nó chẳng hư lặt vặt cái gì :v
@Gió! đồng râm :v cùng bực vụ đổ xăng ko quá 50k và mua ở Long Thành Đạt, xe đi 5 năm xăng cộ vẫn vậy
Gió!
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darklight_vtp Lúc trước xăng nó có 16 hay 17 gì e k nhớ rõ, e chỉ đổ 40k 45k thôi. H nó lên rồi toàn 50 55
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gió! Bình xăng nó bé 50k là full bình
Xe bền và bốc thế mà lu mờ trước Honda Vision, còn kiểu dáng mới bên Thái gọi là GT125cc.
yamaha-soul-gt-125cc-motor-dan-sekuter-aksesoris-motor-7616853.jpg
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@tuyen_kientruc2013 Bên thái là Mio 125 bác ,Vn mình nhiều bạn cũng lên đầu đèn Mio 125 và cả đuôi đèn..
chiec-luvias-do-dan-ao-mio-125-thai-va-bo-tem-xe-dua-5826-1444617043-561b1b5378c93.jpg
@wtf9999 Gọi la Mio Soul GT, Luvias cũng là Mio đời trước.
Là con xe ga êm, bền nhất của Yamaha. Cày trâu chó vl luôn. Đời bxc thì hơi hao xăng nhưng đời fi rất tk. Nhược điểm là cốp hơi nhỏ
@hiệp sĩ kanzaki Đọc kĩ cmt ngta đã hẵng trả lời vội
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@teeoz ủa sai ở đâu?
@sakuza199x Ngta kêu "con xe GA êm và bền nhất của Yamaha..." mà vô cãi là Jupiter. Bạn cũng ko đọc kĩ đc hả?
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@teeoz ông bị ngáo ah? tôi quote ông theard chứ đâu có quote caí ông @Hiệp sĩ. ah khoan... thế là ông quote của ông hiệp sĩ ah? chết mợ lộn. srr
DRAGON_MXL
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc trước có đi chiếc đời đầu. chạy khá là ngon, 6 7 năm mà máy móc và giàn nhựa vẫn êm ru xe vẫn bốc tội cái hao xăng cực kỳ, tầm 38km\1lit. Còn chiếc vario hiện tại đang đi thì ôi thôi nó kêu tè le, vào ga thì cứ cà khựng cà khựng. Khuyên ae 1 câu chân thành nếu muốn đẹp thì đi honda còn nếu muốn ngon thì đi yamaha
@DRAGON_MXL Var mình 2018 150cc, mình làm nồi lúc 1000km rồi (vớt má nồi trước, thay bi, làm bố ba càng...)
Cho nên chạy mượt và ga trung với hậu khá hút. Bị cái cc lớn nên tiếng ồn tạo ra cũng hơn người ta *~*
@DRAGON_MXL Um thôi sau này cứ Ya chạy đi bác, mình thấy giờ Grande, Acruzo,...êm ái nhẹ nhàng ghê.
Gió!
ĐẠI BÀNG
5 năm
@swordman2609 đúng rồi bác, em ra hãng bảo trì mấy lần. Kĩ thuật trưởng nó bảo dòng Acruzo với Grande chung 1 bệnh chạy 1 thời gian bố nối nó sinh ra nhiều bụi nên bị rung ga đầu. Vệ sinh thì hết, mà 1 2 tuần gì đó là bị lại. Cứ máy nóng là nó lại hết
@DRAGON_MXL Rung đầu thì thấy tất cả xe ga honda đều bị. Yamaha thỉnh thoảng có vài con Grande, Acruzo. Nên nếu chê 2 con này rung đầu rồi qua Honda thì quá cha cũng như không. Xe mình NVX chỉ bị rung đầu vài bữa sau khi ra hãng bảo dưỡng vệ sinh nồi, chạy vài ngày là hết, bao chạy chậm cỡ nào cũng ko rung. Grande Hybrid mới mua còn mới chưa thấy rung. Để coi sau này có rung không. :v
sunger
TÍCH CỰC
5 năm
Yamaha chạy lúc nào cũng bốc. Nhưng nhanh tã 😃
@ThienAnimation xe ga còn đỡ,xe số mà đưa nữ chạy thì đa số về vứt cục máy 😆
@sunger tã nhất là SYM, sau tới Honda
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sunger Còn này cũng tã rồi chạy té từa lưa dc còn cục máy , mà con sirius f1 mua chung nó phải đi làm máy ,làm nồi
Cũng là một trong những con xe "ngành", chạy bốc lắm 😁
LouisHo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x @sakuza199x Chỉ những người trong "ngành" mới hiểu thôi bác. Hahaha
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhtung6868 Vãi bác ,chắc mấy chiếc ex thành xe trộm chó
@capstanup Chạy exciter chưa chắc là trộm chó, nhưng trộm chó...à mà thôi
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhtung6868 Ko đi trộm chó ,chắc đi giựt haha ý bác là vậy à
vario125
ĐẠI BÀNG
5 năm
Luvias fi đi cũng tạm được xe đi khá nhẹ máy mạnh nhưng bánh hơi nhỏ chạy nhanh cảm giác không an toàn lắm
@vario125 mình thay bánh lớn ko xăm luôn, bám đường chạy phê :v
heorung52
TÍCH CỰC
5 năm
vk là clgt?
heorung52
TÍCH CỰC
5 năm
@supervisor 03m ờ, tưởng là "vai kac" chứ
Koozing
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heorung52 Vếu khủng.
tg791147
TÍCH CỰC
5 năm
@Koozing Vậy em biết ck là gì rồi😃
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heorung52 Thời này ko biết vk là gì luôn hả
Quan điểm cá nhân em là xấu
Cùng thời với wave at nhà mình!
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtrinh08 Wave AT giờ sao rồi bác. Không biết cần thay phụ tùng thì head còn hàng không.
@Huy Hào Có cái còn cái không!
100 km/h sao chưa bị bắt? Giá mà ngành công an có nút "báo cáo" nhỉ
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 Làm gì phải bắt
kien_cp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi ex thôi
sondocnhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc 1 bài ko dấu chấm.
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sondocnhan Hơi mệt :v
@sondocnhan Đọc thấy khó chịu Vl
@sondocnhan Đọc mà ko phân tách, còn ko biết chủ thớt nói gì
@Communism Mình bị dị ứng với kiểu viết không chấm phẩy. Đọc rất khó chịu
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sondocnhan Thông cảm lười chấm
2 vc 1 tạ 2 leo lên em này kéo 100 đầm lắm
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple-motorola 2 vk ck mình hơn 1 tạ 120kg lận kaka
Jun.88
TÍCH CỰC
5 năm
Kiểm tra kim phun và họng hút , kiểm tra thêm lọc gió. Nên có hiện tượng hụt nấc cut
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Jun.88 Thay lọc gió luôn rồi cũng lâu lâu lại bị ,nghi do xăng hoặc phần điện
baomi1971
ĐẠI BÀNG
5 năm
Buổi sáng đề nổ máy, mà lên ga thì tắt, bị hụt xăng hay sao đó.
2-3 lần như vậy là chạy được.
Không biết chỉnh sao.
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baomi1971 Bạn vô Ya kêu mấy A vệ sinh kim phun, cảm biến nước mát, cổ hút là ngon liền!
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baomi1971 Ko phải ga đầu ,ga đầu ko bị ,mà chạy có khi 1 tiếng có khi ko bị lên g nó hụp nghi do đổ xăng dỏm, đổ xăng thì cây xăng tư nhân nên có thể do xăng ,đổ thử metro chưa bị
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TuanDatSet Xe ko có két nước ,cũng thay lọc gió vệ sinh rồi ,đang nghi do xăng hoặc phần điện
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@capstanup LUVIAS FI có két nước nhe bạn! Nếu nghi ngờ xăng giả thì nên súc hệ thống rồi hãy đổ xăng chuẩn vào!
thằng em mình cũng muốn mua chiếc này, nghe nó nói chạy rất đã 😃
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
Đổ xăng chú Sướng thì xe giật giật là đúng rồi còn gì. Sướng quá mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119