3,5t cho smartphone 4"5 iPS, HD720, Camera 8Mp

cuhiep
31/3/2013 16:16Phản hồi: 723
3,5t cho smartphone 4"5 iPS, HD720, Camera 8Mp

Mình được nhờ mua một chiếc máy Android với giá khoảng 3 triệu, tức là có thể hơn hoặc kém một chút. Mình đã đi hỏi và tìm lòng vòng khá nhiều vì người nhờ là em họ vợ, sinh viên năm nhất, mới dưới quê lên, cần một chiếc máy để có thể giúp cho việc học, cập nhật thông tin, kết nối bạn bè, chụp ảnh... Khi cầm trên tay chiếc LG LU6200 giá 3,5 triệu đồng với màn hình IPS 4"5 độ phân giải HD 720x1280 sáng đẹp, camera 8Mp với chất lượng hình tốt và hệ điều hành Android 4.0 mạnh mẽ, đủ các kết nối 3G, Wifi, GPS, Bluetooth... mình đã bất ngờ. Chúng ta đang sống trong một thị trường smartphone tuyệt vời và anh em sinh viên hãy tìm tòi và cân nhắc đến những chiếc máy đã qua sử dụng khi chọn mua Smartphone. Không chỉ ngày xưa mà cả bây giờ mình vẫn mua những chiếc smartphone đã qua sử dụng để có trải nghiệm tốt hơn với giá tốt hơn.

Dĩ nhiên là có những khó khăn nhất định nhưng mình xin không trình bày trong bài này. Hẹn gặp anh em ở các bài khác.

Chúc anh em tìm được máy tốt với giá tốt.
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:| rồi sao
@o0_iam_0o_me Đọc comment của bác e ko nhịn đc cười,nhưng mà đúng thật=]]
giá tốt thế nhưng khó khăn là gì nhỉ hàng lụi nấu hay ....lại chơi trò Cá tháng Tư
@hellsing82 Chinh xac.ca t4.ban la nguoi nhay ben
@hellsing82 Ko cá đâu bạn, mình mua Lu6200 có 3tr dùng ko có vấn đề gì, nhưng mà nguy cơ thì vẫn tiềm tàng, nên tìm những chỗ uy tín có đắt hơn vài trăm cũng yên tâm hơn

giá điện thoại LG bjo quá yêu ko như bạn đồng hương
bài này là review hay gì thế à anh?
quá rẻ cho anh em hs,sv
Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon - Bổ - Rẻ
@Dangtoan9x ngon bổ ko đi chung với chử rẻ
truonganvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
một bài viết chả biết viết để làm gì.
@truonganvo 1 comment chả biết comment để làm gì
colinjsit
TÍCH CỰC
11 năm
@truonganvo Nói chung ẩn ý ghê lắm bác ah... nhưng mình nghĩ, với Tinh Tế thì... quanh đi quẩn lại cũng chỉ là kiếm tiền mà thôi bác nhỉ!? :rolleyes:
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truonganvo Não đất à ! hay ko đọc bài...

"Chúng ta đang sống trong một thị trường smartphone tuyệt vời và anh em sinh viên hãy tìm tòi và cân nhắc đến những chiếc máy đã qua sử dụng khi chọn mua Smartphone"
@truonganvo QC cho LG chăng 😁
trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truonganvo Một câu chuyện mang tính chất...cá!
nokin
CAO CẤP
11 năm
Khổ cho cô em họ vợ của bác rồi đây ...
Fix, fix và fix ............
@nokin có anh hiệp mà lo gì. chủ yếu fix looux tin nhắn và lỗi kiểm tra tài khoản là ok
@phamloc_ct Rom con này giờ chuẩn hơn cả máy qt lại cò.miui chính chủ =))
Thêm nữa cũng gần dc xda cm team buid cm chính thức
@phamloc_ct cái này fix lâu rồi
Giá này mua sky A770 cũng ok
@chienbinhso13 sky chạy ngon hem bác, tinh năng e nó như thế nào ổn định hem,,;)
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
@westlifeplaywar Bác cầm 2 con đặt cạnh nhau rồi hãy phán nhé
Tôi dùng 760, bạn gái tôi dùng 820, hiện giờ đang cầm cả 2 con đây
Chỉ từ 830 trở đi Sky mới thoát được kiếp "cam lởm" thôi nhé, cầm so sánh rồi hãy chém gió.
@zesny95 Cam sky từ 830 trỏ xuống thua hết lu ai cung x nói thế mà.cả nhà tui lu với 800,820,760 có hết lu đến 820 đến 800 và 760 gần như nhau.820 cam đẹp có lẽ do màn ips nên ta canh nét chuẩn hơn màn đẹp hơn mà
@zimihieu
Giá thì tốt rồi, em này chỉ kém khoản pin và.....các bạn mua thì tìm hiểu kỹ vào. 😃

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@aloclub 😃 Thêm tí mần con S2 chứ dại gì rước cục nợ này về
@langtuhoakimtuoc s2 hàn là 6tr lẻ nhé brand new còn like new chả khác con này đâu
đọc qua cứ tưởng quảng cáo.😃
Đang dùng em này ;))

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
@liemstar cho cái review
anh cuhiep cũng nên bổ xung review em lu6200
quangvnz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hhhh1111
Mà rẻ quá nhiều khi mua cũng nhát tay =.="
bác hiệp quảng cáo cho LG à
@eveningstar2709 Các bạn đừng đặt nặng vấn đề này, đây chỉ là sự chia sẻ của anh Hiệp, ảnh chỉ muốn các bạn sinh viên, hay các bạn k có đủ tiềm lực tài chính vẫn có thể theo đuổi ước mơ một chiếc smartphone ngon lành, mà không quá nhiều suy nghĩ.

Hãy suy nghĩ đơn giản và thoáng ra nhé mấy bạn 😃
@Blaze1st Về cơ bản là như vậy, nhưng mặt trái của loại hàng Hàn Quốc này là hàng dựng, hàng kém chất lượng và vô số vấn đề khác đòi hỏi tâm lý vững vàng và kiến thức đủ mạnh để phân biệt nó đấy, nói chung là đối với newbie thì quá nguy hiểm!
tiêu chí bi giờ là ngon bổ rẻ..còn tốc độ VN mềnh thì em thấy core 4 hay 8 hay đơn như nhau cả thôi..😃
trongsy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyoshiro3000 Cái nào chứ cái này hok chịu, core 4 với 2 có thể như nhau, chứ đơn với 2 là đã thấy khác biệt rùi, chứ đừng nói so với 4 hay 8, hok cần phải game, hok cần quốc gia tại việt nam hay ở đâu khác, chỉ cần so sánh độ mượt mà khi cảm ứng trên android giừa các máy là đã có cảm nhân riêng, chưa so sánh đến phiên bản khác nhau giữa các bản mới hơn cũng đòi hỏi cấu hình máy tốt hơn
bài này mơ hồ wa

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
newstar
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa hiểu ẩn ý sâu xa của bác Hiệp là gì? :p
Toàn là hàng của bác tập và bác đào xào đi nấu lại!😃 vãi lu
Ths.NLPhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@annaphuong bác có xài Lu chưa vậy... box Lu là Box hoạt động dữ dội lắm ak nha... với anh em tinhte xài nhiều lắm ak.
@thangquynhortc2 uh mình từng mua con Lg prada hàn xẻng nhưng đã qua bàn tay chế biến của bác Tập nhưng vẫn ngon mà!ý mình nói là tất cả các dòng máy (97%) này đều đi qua cửa của tung của rồi mới về mình mà😁
Ô lu6200 lên trang nhất dù ko hiểu vì sao
@thucuc1320 E dùng 5 con lu rồi đầu tiên là mua gần 6 củ...
Miui chính thức
Tương lai cm chính thức
Rom.stock bá đạo hơn cả bản qt. Mấy tên chưa dùng.phán e sợ quá
@takun92 =)) hay nhà mình chuyển mợ topic qua đây. gây lại từ đầu 😆 quả này nhà mode to lập cho
@hoang_tinhte Dc đó
@hoang_tinhte thích là đc :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019