3 app chụp ảnh đẹp và miễn phí: ảnh GIF 3D, nhiều filter đẹp, chụp phơi sáng lâu

11/5/2020 14:45Phản hồi: 69
3 app chụp ảnh đẹp và miễn phí: ảnh GIF 3D, nhiều filter đẹp, chụp phơi sáng lâu
Trong bài này mình sẽ giới thiệu 3 app chụp hình miễn phí nhưng vẫn xịn. Ưu điểm của những App này là bạn chỉ cần mở app, đưa điện thoại lên chụp thôi. Còn lại rất cả những yếu tố khác như màu sắc, decor,.. sẽ có app lo.

Cùng xem clip dưới đây nhé:

1. Dazz Cam - Chụp hình 3D

Với những bạn thích màu máy phim/ hay thích những màu cổ điển thì đây chính là app dành cho bạn.
Điểm mình thích nhất ở Dazz Cam là có thể tạo ra những bức ảnh động (tuy nhiên option này chỉ sử dụng được ở những điện thoại có cụm từ 2 camera).

3. Chụp Live của iPhone

Người lạ mà quen.
Chế độ chụp Live của iPhone. Khi bật chế độ này, sau khi chụp xong hình các bạn có 4 hiệu ứng khác nhau để lựa chọn là Live/ Loop/ Bounce/ Long Exposure. Trong đó với chế độ Long Exposure, bạn có thể tạo cho mình tấm hình Motion Blur như dưới đây.

Mình có chỉnh hình bằng VSCO

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mời các bạn nữ vào xác nhận có đúng ko ạ!
halami1912
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ĐiênHâm chụp ảnh đẹp hay xấu thì đúng đối tượng rồi bác nhỉ. =)))))
echtammua
TÍCH CỰC
4 năm
không có foodie hả, mình bán đồ ăn hay dùng, dạo này có thêm chỉnh cho người nữa
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@echtammua foodie, có họ hàng gì với foody ko :v
@tuan 95 app cùng cha khác ông nội
Tải analog film về dùng cho khoẻ bác ợ😃
cuong_soft
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ra nhiều app hay quá
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa sao chụp Live iPhone xong mình không thấy chỗ nào để chọn Live/ Loop/ Bounce/ Long Exposure ?
@kakaka3 Giờ mới biết
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@kakaka3 Thanks bác nhé yêu vl h ms bit lun. Tuy nhiên long exposure ra tệ quá
@Nokoa Long exposure của chụp Live ra hình k được mượt lắm, nếu muốn chụp hình motion đẹp bác có thể thử app: slow shutter nha (nhưng mà app này phải mua)
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@Ngọc Anh Nguyễn Lê App này có thật sự làm Slow Shutter đi như máy ảnh cơ không bác, hay nó chỉ dùng thuật toán để xử lý mềm !
Nhờ cái hình gái mà mình mới click vào, vào không thèm đọc mà kéo xuống hình để nhìn, xem xong kéo xuống dưới cùng để viết cmt này. xong là tắt tab. hấp dẫn ghê =))
Mấy ứng dụng này đáng lẽ phải gửi lời xin lỗi tới đàn ông trên toàn thế giới
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@toluutuananh Hơi ảo nhỉ
@zer0_7 Chỉ cần chỉnh màu thôi cũng đã ra một con người hoàn toàn khác rồi ak chớ 😂😂
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@toluutuananh Nói về sự xin lỗi thì thằng Adobe phải đứng ra đại diện :v
@Nokoa Đúng, nó phải cung cấp app phục hồi ảnh gốc để xin lỗi ae
Safe area hơi lệch cao hơn tí xíu 😆
Mình thấy apps như wondercam, youcamperfect, foodie, beautycam ngon hơn, apps được thường xuyên cập nhật. Cũng có hết mấy filter , chỉnh thông minh, đủ thứ vọc vạch...
DuongPNJ
TÍCH CỰC
4 năm
Vào xem chỉ vì cái hình
camaros
ĐẠI BÀNG
4 năm
người dùng bth thì cứ app mặc định của máy là chụp. trừ khi NAG hoặc chị em thì phải hàng chục app chụp + chỉnh sửa ảnh. sợ thật
Ngon con nhà bà lành 😋😋😋
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Bữa chụp lưng ông nào kêu quay mặt lại thì giờ bạn đó quay lại rồi đó.
Mấy bạn nữ chỉ cần ULIKE, B612 là đủ gây nên cơn ác mộng của mọi chàng trai rầu =))
tưởng có hình gái xinh
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
Người yêu mod nào đây ? 🤔
lần sau mod cho thêm cái hình app nhé. lên search nó ra 1 mớ k biết cái nào luôn. cái số 2 có 1tr lượt tải thôi
@pengoccmg mình sẽ cập nhật link down app lên bài nhé, cảm ơn bác góp ý ^^
@Ngọc Anh Nguyễn Lê vậy thì tuyệt
Anh em cho hỏi làm sao chụp ảnh ảo như mấy bà bán hàng onl được vậy hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019