30 giây để đọc Tinhte.vn RSS trên Pulse News

dihuta
10/5/2011 2:22Phản hồi: 40
30 giây để đọc Tinhte.vn RSS trên Pulse News
Chắc mọi người cũng biết Pulse News là ứng dụng đọc tin tức rất phong cách và tiện lợi trên Android và iOS (iPad và iPhone). Alphonsolabs là tổ chức đã tạo ra ứng dụng rất tuyệt vời này và điều thú vị là họ đều có phiên bản miễn phí cho cả hai nền tảng trên. Bài viết này hướng dẫn các bạn thêm Tinhte.vn RSS vào Pulse News chỉ trong ít nốt nhạc.

Túm gọn: Trong Pulse News, thêm mục mới, chọn Search và gõ tinyurl.com/ttrss để thêm vào.

Hướng dẫn chi tiết:
Cài Pulse News từ App Store hay Market nếu máy bạn chưa có.
Bấm vào biểu tượng cấu hình.
Bấm dấu cộng để thêm mục mới vào.
Bấm vào tab Search, gõ www.tinhte.vn/rss

Một vài hình ảnh

Địa chỉ www.tinhte.vn/rss cũng chính là địa chỉ rút gọn của Tinhte.vn RSS, bạn có thể dùng để đọc RSS của Tinhte.vn trên các ứng dụng và thiết bị khác.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếc rằng khồng có cho blackberry
honamktqd
TÍCH CỰC
13 năm
Có bạn ạ. Mỗi tội phải dùng BIS/BES mới dùng được Social Feeds để đọc RSS. Tuy nhiên nhanh và nhẹ + đởn giản hơn Pulse nhiều
Tinh tế ngày càng gần gũi với các thành viên hơn rồi
vote vote
Quá đã, Pulse là app dùng nhiều thứ 2 sau cái browser 😁 thank bác nhiều :D
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Em lại thấy thích cái BeyondPod hơn http://www.beyondpod.mobi/android/index.htm

Hơn nữa BeyondPod còn có bản HD giao diện rất đẹp cho tablet, các bác thử xem, đang có bản beta free đấy, tai apk chính hãng free luôn :D

http://www.beyondpod.mobi/Android/BETA/HDBeta.aspx
Mình thì dùng Google Reader thấy khá hài lòng rồi. Chuộng Google hơn, cài nhiều mà chẳng dùng bao nhiêu.
cái này chưa thử tiện lợi như thế nào, để thử cái đã, thanks bác nha!😁
hay quá! tinhte đã nhanh giờ lại cập nhập thêm tính năng RSS hiển thị trên mh home nhìn đẹp quá..tin tức cập nhập thấy liền ^^
quá hay, đã thử trên DHD và iPad.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Kéo cái này thả ra màn hình chính của Android thì tha hồ mà đọc tin tức,có điều vì luôn cập nhật thông tin từ trang chủ mà điện thoại sẽ dùng nhiều pin hơn ai mà xài 3G sẽ thấy dụng lượng tăng lên rõ rệt nhưng những thông tin mà sau khi cập nhật đủ để nhiều người cảm thấy hài lòng^^
vào settings chọn chỉ cập nhật với wifi và tăng frequency lên cao là sẽ tốn ít pin hơn đó
hay quá, đang dùng android 😃 thêm cái này thấy tiện hơn
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
Trên android nếu chỉ gõ tinhte trong ô search chọn link: http://www.tinhte.vn/external...type=RSS2 thì các bạn có thể xem và update các post mới nhất 😃
Cái này không đúng bạn ơi. Đây là RSS của riêng Forum và khá ồn ào.
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
😃 mình đọc cái này nhiều có thông tin hơn, trang chủ lâu lâu mới có tin mới bác ạ.
quá chuẩn, đúng cái mình đang cần. Thanks !
Rất hay, cám ơn chủ topic . Còn một app khác theo tôi cũng đẹp không kém và cũng free ;) đó là Flipboard , bác nào rảnh thử xem

Đọc tinhte bằng Flipboard cũng yomost lắm ;)
Sao em search trên Android thì dc mà iOS thì ko dc ta 😕
vẫn thích phần mềm tinh tế hơn là RSS
em có í kiến các bác có thể tích hợp phần mềm tinhte như là sử dụng trên web không chứ và phần mềm thì lại load bằng web thì hơi phiền ạ
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
tinh tế ngày càng phát triển
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
Mình xài từ lâu rồi đọc đc rất nhiều trang, giao diện lại đẹp

Sent from my HTC Incredible S using Tinhte.vn
Mọi người có thể làm tương tự cách của anh dihuta để đọc rss của các trang tiếng Việt khác như: vnexpress.net , sohoa.net ....
thế có cai nào doc dc rss của mấy trang báo vn ta hem vậy. vd vnexpress, dan tri, nói chung là hổ trợ tất rss của tất cả trang có rss.

có hem ai giúp em với 😁
Xài ăn roi vốn đã ngốn data, thêm vụ ngày nữa chắc phế lun. Em cứ opera trên BB là phan là chắc cú...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019