Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ống pô Honda Winner X phụt hơi vào mặt người chạy xe phía sau

Tuannph
17/8/2019 9:23Phản hồi: 343
Ống pô Honda Winner X phụt hơi vào mặt người chạy xe phía sau
Mình đang mượn được một chiếc Honda Winner X để chạy thử. Khi đi chung đường với một người bạn từ công ty về nhà, sau khi dừng đèn đỏ thì người bạn phàn nàn là bị ống pô của Winner X phụt hơi vào mặt. Về đến nhà mình xem lại thì đúng là có hiện tượng này, do ống ô được thiết kế chĩa hướng chéo lên cao, đồng thời chóp đuôi đường xả không được uốn hướng nằm ngang hay chĩa xuống đường. Ở đời trước thì ống pô kiểu cũ của Honda Winner không gặp trường hợp này do được bố trí xuôi hơn.

Anh em đang sử dụng Winner X nghĩ sao về việc này, có nên làm lại phần đuôi đường xả để ít gây khó chịu cho người khác khi đi đường hay không?
343 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào mới mua winner đâu vào cho thêm ý kiến :/
Micheal23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@levantamgs đúng đó bác, đang chạy ngon lành tự dưng nó lướt qua phụt vào mặt. cay vl í 😆
Micheal23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hncmvncm honda nó cảm ơn bạn luôn 😁
sadnoel
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Huyphamasama https://doanhnhanvn.vn/honda-winner-x-va-triet-ly-thiet-ke-ong-xa-ngang-nguoc-21374.html
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm lại cho lịch sự, đo đường kính phần đuôi pô, kiếm ống sắt ra thợ hàn uốn xuống quãng 15 độ rồi taro ren bắt vít vào là xong
@Mister.Ta0 Hàn luôn vào ^^ chứ bắt ốc vài vữa nó cũng rỉ ra.
Hàn vòng đuôi sam nó ảnh lên đẹp, thích thì sơn lên không thì để vậy
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@Mister.Ta0 Mấy ông bên Đăng kiểm VN sao lại để lọt chi tiết hại người này nhỉ??? Đây là nhiệm vụ chính của mấy ổng phải chế tài nsx chứ ai lại bắt người dùng tự chỉnh sửa...
AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mister.Ta0 Vấn đề là rất nhiều thằng méo care cái chuyện đó, thích để nguyên zin mặc cho người phía sau bị gì. Hay thậm chí nó còn chả biết vụ xịt khói vô mặt đó.
chính xác , dừng đèn đỏ mình toàn dừng ở xa , chứ ngại dừng ở gần sợ phụt vài mặt xe phía sau
@SúngToLoGìThiếuGái Đi làm thêm 1 đoạn cho nó chúc xuống đi bạn
@SúngToLoGìThiếuGái Mình dính mấy lần. Chả biết làm j
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hj. Gần nhà cg có xe này , và cg hay bị chạy phía sau trong ngõ hẹp. Kg dám có ý kiến vì xăm đầy người.
@koang Coi chừng nó bắt chó nhà bạn đấy!
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangchitrung Nhà trong hẻm. Bắt khó thoát lắm. Chúng nó cg khôn lắm rồi bạn.
@koang Hì hì , bạn cứ yên tâm một điều hầu hết mấy a xăm mình để chứng tỏ mình gấu nhưng thực chất là để khỏi bị bắt nạt thôi . Mình không có ý quy chụp hoặc đánh đồng tất cả , nói đi thì cũng có nói lại nhiều người họ đi xăm cũng chỉ vì yêu nghệ thuật
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luna_killer Anh gần nhà mình đi xe này nhưng cũng kg nẹt pô lắm. Vả lại lúc sâm sẩm tối kg biết ảnh mặc áo hay cởi trần nữa. Ảnh nghệ thuật hết mình luôn.
Ngoài đường nhiều người chơi pô kiểu này lắm, dừng đèn đỏ mình toàn phải lấy chân bịt pô chúng nó lại, không thì vào mặt hết 😁
@beboylqt Do thằng sếp duyệt chứ.
@Duy Thông Ngố Lỗi ở nhiều khâu. Từ thiết kế đến lắp ráp và vận hành thử...
Thằng nào đi xe Winner X có ngày bị ăn hành. Không ngờ một hãng lớn như Honda lại bị lỗi sơ đẳng này.
DVG
Trứng
4 năm
@Khánh Motorart Bác cho e xin info chỗ bán với.
Em cảm ơn.
Đoạn quảng cáo của honda cũng trình diễn tính năng này mà AF263406-218A-48C9-B84D-DEE097345B60.png 887AF378-0038-44F1-BF7F-67323EA3BFB3.png A55E230B-3A0A-4990-9437-B5C4DB912AD7.png
nhatdamdoi12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungthieuk Xểm khắp mọi nơi
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@lazyboy76 Đúng 1 phần. Còn nhiều cái khác nữa trong đó có cái thèng duyệt QC. Ai lại nhấn cái ống xả xả thẳng vào mặt người khác mới ghê. Ko tôn trọng người đi sau mình, khiến người đi sau winner sẽ có ác cảm và nếu có ý định mua xe chắc cũng từ bỏ luôn. 😃
@Mai Hoàng Anh Vũ Ae cần report vấn đề này lên Honda
Em gặp rồi chỉ muốn đập thằng chạy xe
@catbuitcs ai kêu mua của thằng thiết kế n*u thì bạn đã n*u x2 nó 😁
NQN.79
ĐẠI BÀNG
5 năm
@catbuitcs Yamaha thì có Sirius đời 206,207, Jupiter cũng có 1 số con hình như là đời mắt cú trở về trc, ex 135 5 số, Honda thì có future đời đầu... Đây là những chiếc xe mình thấy đc
@NQN.79 Sirius thời 06 07 như bạn nói nó lại phổ biến ở miền Trung thời đó mới ác. Đi đường tỉ lệ bị phụt khói vô mặt cực cao. Mother nó.
MeoMao121
TÍCH CỰC
5 năm
con xe thiết kế lắm chi tiết tệ thật đấy, hết xi nhan giờ đến ông pô :eek:
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@MeoMao121 Chứ thiết kế đẹp quá mấy con cao cấp ế hết bác ạ, phải điểm vào mấy chỗ ngu ngu tí nó mới xứng với giá tiền. 😁
MeoMao121
TÍCH CỰC
5 năm
@hugo1m8 công nhận là khá đẹp nhưng mà 😔
KUN-HIKARU
ĐẠI BÀNG
5 năm
Honda nên chỉnh lại ống xả chứ phụt phụt vô mặt khó chịu kinh. Nhất là đường SG kẹt xe và nhiều đèn đỏ.
@KUN-HIKARU Thiệt luôn, bữa mình còn tưởng nó độ bô nữa.
@KUN-HIKARU Hôm kia mình đi đường Nguyễn Kiệm cũng vậy, xả thẳng vào mặt, đành len sang bên
Gắn thêm cái ống cho nó phụt ngang đi chắc ổn 😁
không chỉnh pô có ngày không còn răng cửa cạp bắp 😆)))
Vậy nên đi đường xe X hay bị "kỳ thị" trên đường. Mưa đi sau thì nó vẩy lên tận đầu, dừng đèn nó phụt khói tận tóc,ngồi trà đá nó nổ pô nát tai. Nhìn X cứ né cho chắc ăn.
@vanthaopham Bác làm như nó xe tăng vậy cần quá như vậy không 😆). So với một đám wave ex choi choi độ xe còn kinh hơn don winner x zin này
Đúng vậy, hôm trước cùng ông anh đi thử xe, ông anh thử ống pô thì phụt hết vào mặt mình.
Cuongnv0920
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm thêm cái co ngày đầu ống bô
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@Cuongnv0920 Thế thì dân trẩu lại ko thích bác ạ. 😁
NQN.79
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hugo1m8 Ko thích thì có ngày ăn đòn thôi...
Cuongnv0920
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hugo1m8 Ak quên xe đó bán riêng cho trẩu mà
Làm lại cho lịch sự,mà có khi đỡ bị đập
Bữa mới ra reviewer khen lấy khen để mà sao giờ im lìm thế kia, chả thấy xe nào chạy người đường. Con này cũng sẽ bán dưới giá đề xuất thôi.
Xe Yamaha ngày xưa toàn kiểu này
treble
TÍCH CỰC
5 năm
@p.a.tuan Sirius + jupiter ngày xưa 😆, sau này lịch sự hơn rồi
@Hoang-kuro Honda có future lâu rồi.
badman8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@p.a.tuan Bạn có biết pô future 1 cũng phụt thẳng vào mặt người sau ko.
@treble Chuẩn bác ạ chắc bị nói nhiều quá nên thay đổi.
Thế là lỗi do Honda chứ đâu phải do khách . Tui thấy xe này được cái đầu xe coi đẹp nhoài ra cũng xấu như cũ . Heheheheh.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@pond1597 đương nhiên do honđa rồi
@dongson08 lỡ mua rồi về chế thêm cái che bô phía sau nữa bác ơi
luvatra21
ĐẠI BÀNG
5 năm
trẻ trâu rất thích điều này!
quang_35
TÍCH CỰC
5 năm