Vì sao bạn thích đồ Xiaomi?

Duy Luân
24/8/2019 23:24Phản hồi: 493
Vì sao bạn thích đồ Xiaomi?
Đồ Xiaomi không chỉ có điện thoại, họ còn có một đống đồ khác nữa từ bóng đèn, robot hút bụi, quạt, TV cho đến khăn tắm, bàn chải đánh răng và nhiều đồ lặt vặt khác. Và tất nhiên, fan của Xiaomi cũng đông lắm, đặc biệt anh em Xiaomi cũng cực kì tích cực hoạt động hơn so với fan của những hãng khác (đo trên Tinh tế). Chủ nhật rảnh rỗi, mình rủ anh em chia sẻ lý do vì sao anh em thích đồ Xiaomi trong topic này và những món đồ Xiaomi nào mà anh em đã / đang dùng. Dựa vào đây các bạn đang có ý định mua đồ Xiaomi có thể thêm nguồn thông tin để tham khảo.

Mình trước, việc mình thích đồ Xiaomi thì chia thành 2 nhóm chính:
  • Điện thoại: máy Xiaomi làm ra cực kì thực dụng, họ làm ra máy để xài, để bán chứ ít bao giờ làm ra sản phẩm chỉ để khoe hay trình diễn công nghệ. Mi 9, Mi Mix Series hay dòng Redmi Note là bằng chứng của việc này. Giá tốt, cấu hình ổn cũng là những thế mạnh của Xiaomi, tuy nhiên mình vẫn chưa mê được camera của Mi, họ vẫn còn phải cải tiến vụ này
  • Đồ smarthome: thiết bị Xiaomi đa số đều được thiết kế đẹp mắt, đơn giản theo đúng style mình thích, và việc thiết lập kết nối cũng dễ dàng. Các món đồ Xiaomi mình đang dùng đều dùng được với Google Assistant nên lại càng tiện lợi trong việc điều khiển bằng giọng nói tiếng Việt. Hơn nữa, đồ smarthome Xiaomi đa dạng tại Việt Nam và có thể mua khác dễ dàng
Còn anh em thì sao? Hãy comment nhé. Đừng quên follow cộng đồng Tinhte.vn/xiaomi để tham gia bàn luận kĩ hơn về Xiaomi nhé.
493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
5 năm
Chủ yếu là chất lượng ổn so với giá, đa dạng sản phẩm và ko lây 'siêu lợi nhuận' như các sản phẩm của Apple
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toolkit Cạnh tranh để Apple biết sợ mà giảm giá
Trong các thương hiệu trung Quốc thì Xiaomi là mình xài nhiều nhất. Vì sản phẩm nó đang dạng, và trong một số phân khúc không có đồ ngon hơn
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Thương hiệu Xiaomi dù sao vẫn là ông lớn. Chọn bạn ấy vẫn có niềm tin cao hơn
Mình thích Xiaomi vì khi cần mua điện thoại thì họ có đúng thứ mình cần
TheMyth @@!
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntdieu Mình thấy nhờ có Xiaomi mà giá đt của mấy hãng khác bây giờ ko còn đưa giá trên mây như xưa nữa, điển hình là thằng Oppo vs a Sam nhà ta 😁
Đơn giản vì nó đơn giản, dễ sử dụng, và nếu bạn biết rành tiếng Trung thì sẽ biết được đồ của Xào Mì nó còn hơn những gì mà nó mang ra thế giới.
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kiên CMU Học tiếng Trung khó và tốn kém ghê lắm.
long bay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TNT DMH Rom china còn nhiều tính năng hơn room EU
Cũng có vài món xiaomi
Cường2242
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Văn Thấy Bác cho review của cái massage chân với a
@Cường2242 15 phút tự tắt (không đưa video lên được )
Sử Huy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chưa có dịp xài đt xiaomi. Nhưng tất cả những thứ xung quanh mình toàn là xiaomi. Chưa bao giờ phải thất vọng vì bất kỳ một thứ gì của xiaomi.
@Sử Huy Chưa xài mà phán là chưa bao giờ thất vọng đồ mì xào
trunglb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sử Huy Vãi thật ko xài đt của nó sao kết nối được mấy cái kia để điều khiển, ngay cái nồi cơm cũng phải đt của nó mới kết nối dc mà
@trunglb Ko sài mà nói , có phần mềm trên ch play tên mi home để sử dụng nhé bác iphone cũng sài dc
Thích mỗi cây cân, siêu bền.
@Rich Leon Cho mình xin hình ảnh và moel cân bạn đang sử dụng
Đã dùng qua điện thoại, sạc dự phòng, repeater của xiaomi, chốt câu: chất lượng tốt trong tầm giá
Vì nó rẻ và hỗ lâu dài tiết kiệm kinh phí cho gia đình
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@meokurocute2 Chất lượng tầm 2 năm. Nếu biết sài có thể thêm 1 năm
@TNT DMH Thì mình nói đồ dùng gia đình ko phải đt
Ai hiểu khách hàng hơn thì người đó giành chiến thắng. Ko thì đấm vô mõm nhiều thì sẽ win.
vinhokss
TÍCH CỰC
5 năm
Giá rẻ, hiệu năng ổn, nhiều mặt hàng
TheMyth @@!
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không liên quan nhưng a e cho mình hỏi sao con Mi 9T của mình khi sạc máy đầy pin đèn báo sạc tắt nhưng chỗ dấu pin vẫn còn báo sạc là sao nhỉ??
@TheMyth @@! ko sao nhé
@TheMyth @@! Dấu đó nghĩa là đang cắm điện đó
TheMyth @@!
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Con Mi 9T của Duy Luân có vậy ko nhỉ
duydo86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các anh có biết trang nào hay sale đồ xiaomi không nhỉ?
@duydo86 Cửa hàng TCS địa chỉ 37 Thái Hà
@duydo86 Tcs có ở tphcm q10
Mình chọn xiaomi vì chất lượng khá tốt, giá hợp lý.
Đang dùng 2 tay nghe, 2 sạc dự phòng, 5 điện thoại xiaomi, chưa có cái nào hư.Riêng điện thoại do bé con mình chơi hay làm rớt nên 3 cái bị nứt kính tè le, nhưng vẫn cảm ứng tốt, không loạn, liệt ....
Giá rẻ xài cũng đc
Danh Kong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì giá nó rẻ mà ngon
em thích xiaomi vì miui ngon. Tiếc cái mic và audio thôi còn ngoài ra phần cứng và phần mềm quá dư dả để dùng mặc dù đôi khi đổi gió sang aosp
Chất lượng ok giá re
fancy90
CAO CẤP
5 năm
sp đa dạng đang sài 1 hub và cảm biến , 1 lau nhà gen 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119