Chào 500 anh em cộng đồng Tinh tế. Chuyện là em đang tìm mua laptop để học đồ họa 2D và 3D (học trư

Jena_.hyunh
2/9/2019 8:5Phản hồi: 6
Chào 500 anh em cộng đồng Tinh tế. Chuyện là em đang tìm mua laptop để học đồ họa 2D và 3D (học trư
3 này thì có sự khác biệt về CPU và ổ lưu trữ thôi. Cá nhân mình thấy có SSD sẽ ok hơn. Tuy nhiên nếu bạn học cả 3D và sau này định hướng làm việc theo 3D thì nên build máy bàn, về lâu dài laptop dùng render 3D sẽ rất nhanh xuống máy. Trước mình cũng có học cả 2D và 3D, lúc làm tới đồ án cuối khoá 3D phải thuê máy render bên ngoài vì laptop mình render ko nổi.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thân Hòa
TÍCH CỰC
5 năm
3 này thì có sự khác biệt về CPU và ổ lưu trữ thôi. Cá nhân mình thấy có SSD sẽ ok hơn. Tuy nhiên nếu bạn học cả 3D và sau này định hướng làm việc theo 3D thì nên build máy bàn, về lâu dài laptop dùng render 3D sẽ rất nhanh xuống máy. Trước mình cũng có học cả 2D và 3D, lúc làm tới đồ án cuối khoá 3D phải thuê máy render bên ngoài vì laptop mình render ko nổi.
Jena_.hyunh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thân Hòa Cho em hỏi bây giờ anh đã đi làm chưa ạ? Anh làm việc theo hướng 2D hay 3D. Anh cảm thấy đi làm thì dùng laptop tiện hơn hay máy bàn ok hơn ạ? Tại vì nhu cầu của em là vừa học vừa đi làm thêm tích lũy kinh nghiệm nữa. Mà sợ chỉ có máy bàn không đủ điều kiện để đi làm.
Si0
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lấy cái bên pv ngon hơn
juonjn
TÍCH CỰC
5 năm
Giá đấy bác nên chọn Nitro 5 AN515-54-59SF thì sẽ phù hợp đơn. Đơn giản là dòng GF này có 1 quạt thôi, xài 2 quạt lâu dài sẽ ổn định hơn. Thêm cái em Nitro 5 2019 này có 2 khe M2 SSD Nvme support Raid 0 chạy đồ họa bao phê luôn. Mua quà ngập răng
MKBC
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khác nhau CPU (i5-8300H và i5-9300H), GPU (GTX 1050 và GTX 1050 Ti), ổ cứng (1TB HDD; 128GB SSD + 1TB HDD; 512GB SSD). Cái đó là m nhìn sơ thui, xem specs có thể khác nữa. Theo m nên lấy con Lenovo Legion Y540 hay Asus ROG Strix G531 tản nhiệt ngon hơn mấy con này nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019