Mẹo khiến trang My Feed của anh em thú vị hơn nhiều
vuhoangtam
2 nămBình luận: 38
Mẹo khiến trang My Feed của anh em thú vị hơn nhiều
Cảm ơn những anh em đã trải nghiệm và góp ý cho tính năng My Feed. Nếu anh em nào chưa biết thì trang My Feed là trang thông tin hữu ích dành cho cá nhân hoá từng thành viên theo từng chủ đề yêu thích.

Bọn mình có chạy một thuật toán trên ấy, và dựa trên tương tác của từng thành viên để My Feed đưa ra những thông tin phù hợp với sở thích của từng thành viên. Và dữ liệu sẽ liên tục được tối ưu để cho ra kết quả tốt hơn.

Trải nghiệm ngay tại đây: https://tinhte.vn/feed

Vừa rồi có nhiều anh em góp ý cho mình là sao My Feed không có gì hết thế, nên bọn mình viết bài này để giúp anh em khám phá My Feed thú vị hơn.
Hãy follow các tag https://tinhte.vn/following-tag/ hoặc cộng đồng mà anh em quan tâm tại https://tinhte.vn/following-community

Hãy theo dõi các tag hoặc các cộng đồng, khi đó My Feed của anh em sẽ bắt đầu thực hiện xử lý dữ liệu để hiển thị nội dung được cá nhân hoá. Cũng chính vì vậy, nếu anh em chưa follow thì My Feed sẽ không có thông tin hiện lên đâu nhé.

Bọn mình có gợi ý những cộng đồng để follow ngay từ trang chủ của My Feed, anh em chỉ cần chọn là được.

Sau khi theo dõi, hãy bấm “Khám phá Newsfeed” nhé!

38 bình luận
Tới bây giờ lâu lâu mình mới vào trang My Feed này để lướt, còn lại mình toàn xem ngoài trang chủ hoặc vào thẳng những cộng đồng mình đang follow, mình có bookmark nó lại nên thấy My Feed chưa hấp dẫn lắm 😁
Ý kiến cá nhân là thế :D
P/s: thêm nữa là cứ mỗi lần vào My Feed là load rất lâu, kể cả trên máy tính lẫn điện thoại, cả trong app Tinh tế luôn cũng bị load lâu :D
Phải tương tác mới có thông tin hiện ra nhé ae 😁
Ít đụng tới My Feed trên Website =.= chỉ toàn đọc hết tất cả news ở trang chủ.

Trên app thì đọc hết tất cả news ở trang chủ rồi sau đó mới đọc tới My Feed. Thỉnh thoảng có Notification khi có ai đó đăng gì đó mà mình Đang Theo Dõi chủ đề đó.
Himanxim
TÍCH CỰC
2 năm
cái app tinhte đúng thảm họa. có thông báo bấm vào theo tín hiệu noti thì nó show đc bài viết đó lên.
còn mở app trực tiếp thì loading hoài.. hiện mỗi cái logo tinhte .. tạo hiệu ứng slow motion hay j.
toàn phải clear app chạy trong nền rồi mở lại. hên xui lúc dc lúc ko . clear cache hết. đăng nhập lại thì vô dc.
p/s: m dùng note 9
SonAmpe
CAO CẤP
2 năm
@Himanxim Một trong những ứng dụng tệ nhất mình từng xài 😆
@Himanxim Tóm lại là nó như cc 😁 bày đặt ward này ward nọ, rồi huy hiệu, cấp này cấp kia, rồi tick xanh (tự mình làm ra rồi tự mình thủ dâm với nó à, vãi thật 😕), rồi chấm điểm, cả cái feed này nữa, giao diện thì mỗi chỗ một khác, công nghệ mới cũ lẫn lộn, như một đống hổ lốn, những cái quan trọng thì không tập trung cải thiện cho tốt, rảnh rỗi toàn nghĩ ra mấy cái tào lao.
Himanxim
TÍCH CỰC
2 năm
@vitozz cái cần nhất là độ ổn định của app mà không thấy làm, nhìn cái app chậm rì rì muốn nản.
@Himanxim thôi, quên cái app dở hơi đó đi cho khỏe thím 😁 để thời gian kiếm tiền, lâu lâu rảnh vô comment cãi lộn với cà khịa điên_dâm_nhạt_1981 được rồi :p
uhnam
ĐẠI BÀNG
2 năm
MyFeed có nhiều bài chưa up lên wall, mọi người xem đúng chủ đề mình quan tâm.
ta min
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay neg
Còn Facebook thì có tính năng này mình luôn luôn xài khi mới theo dõi Chủ Đề nào đó.

Mình có thể chọn:

• Default ( hiển thị tin tức của người mình đang theo dõi / Chủ Đề nào đó theo thời gian đăng)
• See First ( hiển thị tin tức của người mình đang theo dõi / Chủ Đề nào đó sẽ luôn luôn nằm phía trên News Feed khi mới mở ứng dụng Facebook lên )

Hy vọng My Feed sẽ có thêm feature tương tự như ở trên mình nói. Chứ lướt My Feed mà ko thấy những cái mình muốn thấy trước cũng tốn thời gian.
Follow iOS xong noti lung tung cả lên, 9 ông thì 10 ông hỏi tư vấn cái đt chưa bán là iPhone 11😆 nản vãi unfollow luôn
Mình ko dám follow nhiều tại thấy hơi rối chút
cũng hay
Up lên nhóm FB Tinhte để hỏi nhanh hơn, nhiều người trả lời hơn.
JizinT
TÍCH CỰC
2 năm
App thỉnh thoảng đơ xong trắng xoá,phải thoát ra vô lại mới xem được.
Mình dùng rồi thấy ko có gì hay cả toàn dùng trang chủ thôi.
Trang home bị thoát đăng nhập. Phải vô từng bài viết mới hiện đăng nhập. Không biết cố tình hay lập trình n.g.u nữa 😁
chẳng có gì hay, đọc tin trang chủ thôi là đủ rồi
Chưa bao giờ tải app luon chứ nói j này 😁
Sora2k
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng khá hay nhưng nếu theo dõi một trong các tab sẽ bị dính thông báo mà lại rất mệt để nhấn xe từng cái một, nhưng được cái my feed này trực quan
Vào nhưng thỉnh thoảng bị thoát ra ngoài,cần phiên bản sửa lỗi của app các mod ạ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019