Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hi anh em, hiện tại mình đang có nhu cầu mua 1 em ipad, mình thích nhỏ gọn như em mini 5 nhưng lại

DinhhCuong
18/9/2019 0:51Phản hồi: 37
mini5 thôi cho đời nhẹ nhàng
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mini5 thôi cho đời nhẹ nhàng
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Mini vừa rồi. Mấy con quá to cầm lâu mệt lam
Nếu chơi game thì mini 5 hợp còn mấy con kia màn to chơi mỏi tay lắm tuỳ nhu cầu
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangtrung0509 E ưng cái màn 120Hz của pro quá bác 😆 chứ k e quát mini 5 rồi
đã là ipad là phải chiến to đi bác. chứ mini nó chỉ to hơn con iphone 1 chút thôi
Trc em dùng mini 1 năm là chán thèm lên to thế là mua luôn 10.5, xem phim hay làm việc cũng sướng. Giờ thì dùng đc hơn 2 năm rồi lại muốn lên 11"
leeyang
CAO CẤP
5 năm
Nchug mua ipad về nghĩ làm đc nhiều nhưng làm ko bao nhiêu. Mình mua hẳn 12.9 nghĩ thay laptop mà cuói cùng toàn coi netflix yt đọc báo bắn pubg, chả làm việc, ah lâu lâu viết note trên nó. Xong
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@leeyang E thì chỉ coi excel với mở cad đocj bản vẽ, chơi pubg với coi phim thôi
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Mr.Four Uah nên ipad với mình nó thuần giải trí hơn công việc. Có nó cũng tiện, mở ra check mail hay gì cũng nhanh, đỡ mở máy. Ngày mai ipados ra ko biết có gì hay hơn ko
hieubonbonn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Game thì mini 5 nha bạn. Xem phim giải trí thì 10.5
Doramon
ĐẠI BÀNG
5 năm
10.5 đi
mini 5 đi bạn bao nhỏ gọn, mình dùng mini 4 đi đâu mang theo cũng được thậm chí nhét vừa cốp xe sirius, bỏ vô túi áo khoác cũng vừa quá gọn. chắc đợi có mini 6 7 gì đó màn 120Hz rồi lên luôn 😁
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@mouse_gaga Lâu quá bác ợ
@Mr.Four ý là mình đang nói mình đang dùng mini 4 đợi khi nào có mini màn 120hz thì lên luôn 😆 chứ bác thì bác quất liền luôn đi
Hàng cũ bên FPT hay TGDĐ đều ngon nhé ! Có điều nhờ nhân viên họ check lịch sử máy cho xem gốc gác ra làm sao, đã về hãng chưa
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@Vô Tư Đi ! Đã về hãng chưa là sao vậy bạn? Ý là đã qua sửa chữa chưa phải k bạn
Pro 10.5 rất ngon, nhưng giá lại quá chênh lệch so với mini 5
Có khi đến gấp đôi đấy
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@dangnhatanh1412 E thì vẫn gắng dc lên pro nhưung đang nhắm em pro 11 cũ bên fpt dc k nhỉ, còn bảo hành chính hãng đến t5/2020
@Mr.Four giá em 11 bao nhiêu b
nếu hơn 10.5 không nhiều thì cứ qua đó xem thử, ưng thì mua thôi
@Mr.Four Nhưng thực ra mình thấy 16tr cho 1 con iPad là hơi nhiều, mình cũng đang dùng 1 con iPad 9,7 inch và 1 cái bàn phím ngoài để thi thoảng gõ văn bản, mail, làm slide nhẹ nhàng và hoàn toàn thấy nó đáp ứng đầy đủ. Giá em nó chỉ 7-8tr thôi.
Còn những công việc nặng nề khác đã có pc là laptop lo, iPad ngoài mấy cái trên thfi mình chơi PUBG và xem phim là chủ yếu
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@dangnhatanh1412 Bên fpt đag có con 16m bạn 😆
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@dangnhatanh1412 E cũng thấy tiếc tiền nên phân vân thêm em mini 5
ufdb
CAO CẤP
5 năm
Mua 2 con luôn bạn. Con mini để chơi game còn con pro để làm việc. Mua thêm cái smart keyboard nữa
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@ufdb 2 con chắc bán thân luôn haha
To nhìn vẫn đã mắt hơn bác nhé
iPad Pro 11” đê. Đang xài rất là phê
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@Nick SAM E tính mua cũ bên fpt còn bh apple đến t5/2020 dc k nhỉ
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Mr.Four Quá tốt! Bacs cứ qua check máy, vọc vạch cho đã rồi quyêt
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@leeyang Tks bác chắc chiều nay e qua xem thử
nghmanh
TÍCH CỰC
5 năm
ko nên mua tiki, mua mini 5 nhé hoặc gen 6
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
@nghmanh À tks bạn v thôi fpt cho lành
Theo mình thì bạn lấy iPad Mini 5 là Ok nhất, về tất cả mọi thứ. Chi phí 9 triệu cho 1 thiết bị chạy A12 Bionic là quá hời rồi. Còn mấy cái rau dưa như màn 120Ghz, 4 Loa ... thực tế nhiều khi không phân biệt được cũng như chẳng mấy khi khai thác hết
@Vô Tư Đi ! mình cũng thấy mini 5 là ổn nhất, nhỏ gọn dễ di chuyển, còn màn 120hz nếu đã dùng dòng pro rồi thì có thể chán chứ bình thường chưa dùng thì màn 60hz của mini5 nó vẫn tốt, còn loa ngoài 4 loa thì thật sự bây giờ loa ngoài như mình cũng rất ít dùng toàn dùng tai nghe thôi cho riêng tư 😆
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
Thích mini và chơi game thì cứ lấy mini đi, cái pro muốn chơi thì đặt trên bàn thôi chứ cầm chơi lâu thì thôi bỏ chơi bằng đt cho khoẻ. :v
ipad trên 10 inch thì dùng microsoft office 365 mất phí hàng năm bạn nhé. Nhớ cân nhắc.
namtax
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái mini 5, thỉnh thoảng hình ảnh hơi giựt, nếu đã từng dùng pro thì chắc chắn 100% là bạn sẽ ko muốn đụng vô bất kỳ con máy nào khác, mượt thôi rồi!...
Haoneymar
TÍCH CỰC
5 năm
Game thì mini rôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019