Thử tốc độ sạc iPhone 11 Pro và 11 Pro Max với cục sạc zin: 30 phút được 50%

MinhTriND
23/9/2019 4:41Phản hồi: 294
Thử tốc độ sạc iPhone 11 Pro và 11 Pro Max với cục sạc zin: 30 phút được 50%
Cục sạc được tặng kèm bên trong hộp của iPhone 11 Pro và 11 Pro Max có công suất 18W, tuy nhiên, thử nghiệm thực tế lại cho thấy tốc độ sạc vào lại nhanh chẳng thua kém gì công nghệ sạc nhanh tích hợp trên các máy Android.

Thử nghiệm đầu tiên của mình đối với chiếc iPhone 11 Pro cho thấy chỉ tốn 30 phút để sạc 54% pin của máy, trong khi tổng thời gian sạc đầy pin vào là 1 tiếng 42 phút. Bắt đầu từ mức hơn 70% trở đi thì tốc độ sạc chậm rõ rệt nhằm bảo vệ tuổi thọ của pin. iPhone 11 Pro được cho là có dung lượng pin 3.046 mAh, nghĩa là nhỏ hơn một chút so với viên pin 3,174 mAh của chiếc iPhone XS Max năm ngoái.

Trước đây, bài thử nghiệm của mình đối với cục sạc zin tặng kèm trong hộp thì phải mất hơn 1 tiếng rưỡi mới sạc được 50% pin XS Max từ lúc cạn, trong khi tổng thời gian sạc đầy viên pin của thiết bị này là 3 tiếng 21 phút.

Đối với iPhone 11 Pro Max (pin 3.969 mAh), mất tổng cộng 2 tiếng 21 phút để sạc đầy, và thời gian để sạc từ 0 lên 50% cũng chỉ hơn nửa tiếng thôi. Chi tiết quá trình sạc các bạn có thể theo dõi qua biểu đồ bên trên.

Chi tiết hơn về thời gian sử dụng pin của những thiết bị này bọn mình sẽ sớm có bài sau, mong anh em đón xem.
294 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng Apple Đại đế cũng đã cho người dùng sạc nhanh.
novavn
CAO CẤP
5 năm
@Khoa Monster Sạc nhanh hơn là sạc tốt hơn hả bro. Tôi thấy không liên quan lắm. Bro cắt nghĩa cho tôi với.
novavn
CAO CẤP
5 năm
@flower_cutter Ai định ra cái chân lý làm sau thì phải rẻ hơn thế hả bro. Còn tốt hơn hay không thì đã có nghiên cứu nào chưa nhỉ.
@novavn Sạc nhanh cùng dung lượng pin mà chậm hơn đó thôi, thế là không bằng rồi. Tốt hơn nó có thể là ý nghĩa hiệu năng, chất lượng/giá thành SP, ko yêu cầu làm sau phải rẻ hơn nhưng.
@flower_cutter Có nghĩa là về sau android vẫn sạc nhanh chỉ là chậm lại thôi. =))
cũng chả nhanh hơn là bao.
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sở Khanh Con Được thế là tốt rồi bạn ah.
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
@Sở Khanh Con Mình xài củ ipad 12w. Mất 1 tiếng 50%. Full thì tầm 2h30p. So vs củ này thì củ này thì chỉ nhanh hơn 50% đầu 😃
@Sở Khanh Con So với cục ipad 12w thì thấy cũng ko hơn thật
@Sở Khanh Con 50% đầu là nhanh thôi, còn lại thì nó chuyển qua sạc bình thường.
einstein???
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa chuyển sang SS thì apple cho các con của mình sạc nhanh.
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dothinh115 Nếu chỉ so những người dùng flagship ss với mọi người dùng táo thì theo bạn tính trung bình phe nào khá giả hơn??
Khi so sánh thì phải so cùng tầm với nhau chứ. Bây giờ ông bảo vệ, bác lao công dùng táo đầy đường.
raini9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long_Xuyen_Boy sau cu không nói mấy thằng nghèo xếp hàng đợi mua iphone 11 pro max mà chỉ nói mấy thằng giàu mua ip lock, ip cũ. cái gì cũng phải nhìn 2 mặt của nó chứ, có biết chuyện thầy bói xem voi không, cu giống như thầy bói đó đó.
raini9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long_Xuyen_Boy 😆
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ghost1982 So cái flagship cùng vòng đời ấy, vd người mua note 10 so với người mua iphone 11 pro ấy. Mấy đối tượng công nhân, bảo vệ... bạn nói toàn mua máy đời n-2, -3... so làm gì? Mà đi tranh luận so sánh mấy cái vô nghĩa này làm gì bạn?
Tính ra sạc lâu nhỉ,tận 2h21 phút mới đầy,thua con oneplus 6 của mình nữa ! So sánh với Note 10+ 45w thì...
@nickzt Bật chế độ sạc nhanh của nokia 8.1 đi, sạc từ 20% đến 100% có tầm 1 tiếng rưỡi thôi
@nickzt Nokia được cái có chức năng sạc nhanh dùng sướng
hoangnhatmy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truonglinhmai Nokia 8.1 pin trâu sạc nhanh nữa, tầm giá 7 triệu mua con này sướng nhất
xuantruc89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truonglinhmai Sạc 18W của nokia 8.1 sạc nhanh, con nokia 8.1 của mình sạc tầm hơn 1 tiếng rưỡi là đầy rồi
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
nó nhận max 18W ah, e thử vs cục 61W cũng k0 nhanh hơn dc😃 Cuối cùng thì e lại về sạc 5W, cắm qua đêm, chả cần nhanh làm gì😃
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AGE-FX em thì thử với 87w, thấy từ iphone đến ipad thường đều nhanh hơn cả
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@Eti Bác thử với mấy con như 6,6s chưa, những con 4.7 này nó nhận max cũng hơn 5w thôi, cắm sạc to đùng vào cũng chẳng nhanh hơn là mấy, mấy dòng Plus thì nó nhận dc dòng cao hơn nên mới thấy lợi. Hồi trước mình dùng cục iPad 12w cắm con 6s, dc 1 thời gian lại quay về với em 5w cho gọn 😆)
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KMIL307 chắc tại bác dùng dây USB A rồi, chuyển sang dây USB C lighlightning xem
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@Tuan Rudo Ko cần nên ko dùng, bt e vẫn dùng sạc 18w đấy chứ nếu đi chơi😃 còn nhà hay cắm qua đêm nên cắm thẳng mb cho sạc luôn, lấy cái cục 18 lò mọ chi cho mệt😃
anhanh13502
ĐẠI BÀNG
5 năm
có cái sạc nhanh từ thời tám hoánh nào mà bh mới cho dùng, mà lại con có con không!
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhanh13502 Cứ cho kèm sạc nhanh là tốt rồi mà bạn.
@anhanh13502 cừu kêu mãi mới đc chủ bố cho cái sạc nhanh...18w 😁
@Fbiprohj Apple nó định nghĩa lại rồi bạn, sạc nhanh là phải trên 2h và củ sạc không được quá 20W.

Cừu sẽ nói đó là tính năng cần thiết để chống chai pin, các bạn cứ yên tâm dùng 1 năm không chai, 2 năm mới bị giảm hiệu năng.

Chẳng bù cho bọn Anroid công nghệ lạc hậu, sạc quá nhanh rất dễ 3 năm phải thay 1 cục pin.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@anhanh13502 cho xài là mừng rồi đấy. nói nữa năm sau nó bỏ nữa bây giờ. nên biết ơn anh tim đi. người ta đã thương tình rồi mà còn......
Ngon rồi..Xperia 1 cũng cỡ đó..
Xài cục sạc nhanh 18W khác có được như thế này không, hay phải xài cục của Apple mới được vậy anh em?
SimonP
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manchirua Cổng C to Lightning, cáp hỗ trợ sạc nhanh, củ hỗ trợ chuẩn sạc PD.
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@manchirua Dc, e dùng cục 61w của ravpower cũng nhanh bằng cục 18 ah😃
@AGE-FX apple chỉ hỗ trợ sạc đến 18w thôi, dùng 61w cũng ko nhanh hơn
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@trongvongbankinh Ý bác kia hỏi hiệu khác 18w dc ko, dĩ nhiên là dc rồi😃
Thời sạc cỡ đó mà nói chẳng thua kém gì android. Còn yếu lắm
Sạc zin kèm note 10+ mất hơn 1H để sạc đầy cục pin 4k3
IP11 pro pin 3050 mà phải mất 1h42"
Pro max 4k mất 2h21"
Thì còn lâu lắm mới theo kịp android.
Chưa kể con Ip11 sài cục 5W 😆))
Ifan vẫn phải đợi chờ thôi
novavn
CAO CẤP
5 năm
@Manhtoan112 Tất nhiên, có tiền nó phải đẳng cấp hơn có không có tiền rồi bro.
@Căm Ghét Cơm Sườn Đúng động ifan, itinhte, đi sau người ta cả mấy năm vẫn chống chế dc, chuẩn bọn thừa tiền lại thích khổ dâm.
@novavn Chuẩn rồi đó. Cầm ip là oai hơn các con khác rồi
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Căm Ghét Cơm Sườn 11 và SX Max thì dùng củ Ipad 2.4A xài tạm cũng nhanh hơn kha khá, chẳng khoảng 2h là đầy
Tuyệt vời, apple rõ ràng đang định nghĩa lại sạc nhanh đây mà, quan trọng là cách họ làm điều đó như thế nào.
partviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tèo bánh bèo Thành phần như này lúc nào tinh tế cũng sẵn hàng
@Tèo bánh bèo Chuẩn đó sạc nhanh mà pại sạc từ từ
Từ 1h45 đến 2h21 là 35p để sạc 4% còn lại, thôi cứ đạt 90% rút luôn cho nhanh 😁
A6_YoonA
TÍCH CỰC
5 năm
@manchirua nhưng mà 10% từ 100 đến 90 là xuống chậm nhất đấy giáo sư :v
Tổng thời gian vẫn khá lâu. Nhưng thôi, có còn hơn ko. Chứ so với mấy con Note 10 hay Mate 30 chắc còn kém nhiều. Chỉ buồn cười thằng bạn mình bảo là mấy bữa nữa mua về thì vẫn dùng củ 10w cũ, còn cục 18w cất đi, lúc nào cần gấp lắm mới dùng, sạc củ cũ cho bền pin. Chẳng biết bền hơn được bao nhiêu mà phải như thế.
@nguyenhieu100289 Chắc quen dùng cục 5w rồi chăng
Duongbeo12a1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenhieu100289 dùng 3 năm thay máy thì giữ làm gì chài
cupido
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenhieu100289 Bền hơn tới 2 năm đấy. batteryuniversity nhé
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenhieu100289 Hồi xưa e bán điện thoại thì tỉ lệ gặp những người như bạn của bác ko thấp đâu, nhiều người vẫn thích cái cục 5w đấy lắm
Nhanh hơn đời trước thôi. So với android không có cửa. Pin 3k sạc 1h42" thì cũng thường thôi.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ ông ad này nói liên thiên vãi trưởng.
thử nghiệm thực tế lại cho thấy tốc độ sạc vào lại nhanh chẳng thua kém gì công nghệ sạc nhanh tích hợp trên các máy Android.
Galaxy Note 10+ mất khoảng 65 phút để sạc từ 0% đến 100% nếu sử dụng bộ sạc 25W có sẵn trong hộp đựng, đáng chú ý hơn là Note 10+ có thể đẩy từ 0% tới 60% chỉ trong 30 phút

1 con 141 phút đầy với 1 con 65 phút mà ông kêu " Lại Nhanh Chẳng Kém "
@conchott Mod được cái yêu vật lý, thời gian chỉ mang tính tương đối =))
@huyanh995 😁:D
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
ai gấp thì sạc nhanh,nếu qua đêm thì sạc thường
atmh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon quá rồi
tndp
ĐẠI BÀNG
5 năm
em muốn mua củ sạc này bác nào biết địa chỉ bán không ạ
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
@tndp FPT, tgdd... khoảng 1 củ.
thangsqtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tndp FPT, TGDĐ bác ơi, mua của anker, xiaomi, aukey cũng ok bác ạ, củ sạc nhanh + dây type C to lightning
@tndp Fpt và tgdd nhé bác
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Cái gì apple cũng khác người hết nhỉ, sạc nhanh là thế này?
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@Vo_manh sạc max nhanh dc 50% đầu còn gì nữa, xài chống cháy cũng dư rồi, mấy con iPhone đời mới pin cũng khá trâu. cứ mỗi năm lại nhả sạc nhanh thêm mấy % nữa coi như là nâng cấp sạc @@
@buihai83 Éo hiểu chắc ad ko dùng Android=))))
@buihai83 Ừ thì android nhanh hơn, con s10e của em sạc cực nhanh nhưng pin thì ngủ dậy sau 1 đem tuột 14%. Còn 11 pro max thì tuột 1%.
Mặc dù con s10e chỉ xài medium pin, ko max cấu hình và ko xài always on display.
Chán android vãi đái
@allianzboys Android vốn dĩ standby không bằng iOs rồi

Nhưng đừng tưởng bở, iOs cũng nhiều lần app lỗi để qua đêm tụt 15% pin nhé mình bị suốt

Rút kinh nghiệm iOs đi ngủ thì bật airplane mode, không tụt hoặc chỉ tụt 1%

Android thì bật airplane hoặc chế độ tk pin để ngắt chạy ngầm, mà tốt nhất thì hẹn giờ bật tắt máy đảm bảo không tụt phần trăm nào luôn
Tổng thời gian lâu ác. Nhanh gì đâu.
@warmboy24 Nhanh 30p đầu bác
wow ấn tượng vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019