Trải nghiệm tính năng city tour trên Maps của Apple iOS13

Jamesbond
26/9/2019 16:41Phản hồi: 104
Trải nghiệm tính năng city tour trên Maps của Apple iOS13
Trải nghiệm tính năng city tour trên Maps của Apple (ios13)

Tính năng city tour (tham quan thành phố) đã được đưa vào Maps trên ios13. Đây là một tính năng cho phép người dùng “bay” trên các thánh phố lớn trên thế giới để ngắm toàn cảnh 3D của thành phố đó, đặc biệt là được chiêm ngưỡng những kỳ quan, điểm du lịch nổi tiếng và di tích lịch sử.

Mình thử tìm một số thành phố như San Francisco, New York, Paris, Tokyo, Sydney... thì thấy cách tham quan của City Tour khá hay, cho phép mình bay lượn như đang trên trực thăng và dừng lại quay xung quanh những địa điểm nổi tiếng 5-10 giây. Rất thú vị.

Chỉ cần gõ tên thành phố cần tham quan trên Maps rồi chọn Flyover và Start City Tour là có thể thưởng thức. Tiếc là hiện mới chỉ có các thành phố ở Mỹ, Châu Âu và một số nước phát triển thôi. Ở Châu Á thì nới thấy có Tokyo chứ Sing và Hong Kong chưa thấy.
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
Y như screen saver của apple tv. Bay trên cao qua các thànhh phố nổi tiếng, nhất là ban đêm nhìn cực đẹp😃
finely
TÍCH CỰC
5 năm
@AGE-FX screen saver của Apple TV là hình ảnh thật được quay lại , sống động vs đẹp hơn trên Maps nhiều chứ.
Anh em ở Maps ra, tìm thành phố muốn xem, chọn flyover rồi chọn Star City Tour (góc dưới trái màn hình).
netresource
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Chỉ một sô location thôi, VN không có chức năng này.
Đang xem thử thấy cũng hay quá, mà cần mạng nhanh nhanh chút.
Cái này xem trên iPad nó mới sướng.
Tính năng này ko có ở VN
demonvn
TÍCH CỰC
5 năm
Uả, cái này lâu rồi mà bác?
Hôm trước cũng nghịch thử,vn vẫn chỉ có 2d chưa có 3d như mấy nc lớn
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
Bản đồ nó còn đang xây dựng cơ sở dữ liệu, còn lâu mới thấy được nơi mình sống như mấy hình trong bài 😆
Tuyệt vời
Ngồi ở nhà đi du lịch thế giới :p
tính năng này có từ IOS 10 mà thớt
việt nam thì chư có
luxres
ĐẠI BÀNG
5 năm
@App Store VN iOS 13 có thêm Street View, là nhìn từ góc độ người đi bộ luôn. Nhưng chắc bạn viết bài chưa xem qua.
@luxres vâng
Test ngay 😁
tdcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẽ chuyện, vô youtube gõ cũng từ khoá như vậy rồi vi vu nhé 😃
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@doansu_i6 Ng ta đưa ngay trc mặt bạn, bạn tìm đâu chi cho mệt vầy, tính năng chính chủ luôn dc ưu tiên, chỉ khi nào tệ quá hay thiếu ng ta ms phải thêm vào 😃
@tdcn Nói có suy nghĩ trước ko vậy bro? Xem đi rồi hãy nói nhé
@virus_muzic Đăng ảnh lên so sánh bác ơi
tdcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong_ho_the_ky_com Ha ha trêu mọi người tí 😃
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang thử với ip11, thấy khá hay 😃
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
chụp bằng flycam hả?
tiderace
TÍCH CỰC
5 năm
Anh em tham quan Tokyo rồi thấy nó quy hoạch cũng chả khác gì TP. HCM hay Hà Nội của minh
luxres
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tiderace Tokyo là khủng hoảng quy hoạch đô thị luôn bạn ạ 😆. Thành phố 35tr dân bắt đầu đô thị hoá từ cả vài trăm năm trước thì không ai dự tính cho nổi. Có điều, vấn đề của Tokyo là thiếu mặt bằng và chật lòng đất để xây đường và tàu, thì vấn đề của ta là chẳng đủ kĩ thuật và tốc độ xây nổi mấy thứ ấy.
Mạng yếu coi ko nổi, nhìn xấu vl. Buồn
@zz jj zz jj Đúng rồi. Cần phải có tốc độ mạng tốt mới load hình ảnh đầy đủ.
geniusbmt
TÍCH CỰC
5 năm
Vn xem ko đc, chắc còn lâu mới cập nhật
@geniusbmt Xàm
@geniusbmt Singapore còn chưa có thì Sài Gòn/Hà Nội chắc phải chờ thôi. Hy vọng sẽ được cập nhật sớm.
@Jamesbond khi nào vn hết ăn thịt chó nó mới cho lên sóng (đùa tí haha
Tải dữ
lieu hình ảnh hơi chậm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019