Apple phát hành iOS 12.4.2 cho những thiết bị cũ

Mikeknowsme
27/9/2019 0:34Phản hồi: 326
Apple phát hành iOS 12.4.2 cho những thiết bị cũ
iOS 12.4.2 được ra mắt và chỉ hỗ trợ cho các thiết bị iOS cũ như iPhone 5s, iPhone 6, iPod touch 6, iPad mini (2 và 3), iPad Air. Các thiết bị này chỉ hỗ trợ đến iOS 12.4.1 vừa qua và không được lên trình iOS 13 mới nhất.

Có thể việc cập nhật cho các thiết bị cũ nhằm sửa lỗi nhiều hơn và có thể giúp các người dùng sở hữu những thiết bị trên có thể xài ổn định thêm một thời gian dài nữa.
  • Vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Update)

Đồng thời Apple cũng cập nhật watchOS 5.3.2 cho Apple Watch Series 2 và Series 1 vào lúc này vì hiện 2 dòng này chưa được lên watchOS 6 cho đến ít nhất vào tháng 10.
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế nào cũng có thành phần anti vào chê cập nhật để lag cho mà xem =))
gfkibido
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ion.man chuẩn rồi trừ khi nhà sản xuất thực sự qtam máy cũ . nhưng điều đó thì éo bh có . hãng nào cũng vậy . đừng ép người ta update là dc
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@John Chris Xin chào những người anh chị em thiện lành.

Trong quá trình đọc báo tại Tinhte, tham gia các topic, tôi vô tình đọc được 1 comment của 1 bạn mà không thể nhớ ra là đọc ở đâu, trong topic nào, bạn ấy có nói đến việc sửa cái phím cảm ứng vân tay của iphone lỗi lúc nhận lúc không, bằng cách dán băng keo trong (loại băng keo trong rất phổ biến ở văn phòng) vào phím home là vân tay bấm 10 ăn 10 ngay. Vân tay phím home trên iphone của tôi cũng lỗi lúc nhận lúc không, tôi cứ nghĩ là do mồ hôi tay như người ta vẫn nói, hoặc bị hư gì đó, tôi đã tìm hiểu nhiều bài báo trên mạng & làm theo nhưng không sửa được, khi đọc comment của bạn kia thì tôi rất hồ nghi, nhưng cũng thử làm theo vì chả mất gì, thật kỳ diệu là sửa được lỗi vân tay lúc ăn lúc không thật các bạn ạ, phải nói là 10 ăn 10. Sau đó tôi đã cắt tỉa tròn băng keo theo đúng nút home để cho thẩm mỹ & xài được hơn 1 tuần nay rồi, tôi cũng sửa luôn cho các đồng nghiệp ở văn phòng.

Các anh chị em thiện lành còn sở hữu iphone có vân tay, nếu các bạn bị lỗi như vậy, và đã tự sửa theo hướng dẫn trên mạng mà vẫn chưa được, xin khoan đem ra tiệm, mà hãy làm thử theo cách tôi nói ở trên, không tốn đồng nào, băng keo thì đầy ở văn phòng, ai làm cũng được.

Xin cảm ơn người bạn không biết tên, xin cảm ơn Tinhte đã giúp lan tỏa điều bổ ích này.
Venomm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bông Hoa Sen Ông xem fps lúc giao tranh tổng ấy, chạy lane thì con nào chả mượt, 6s tui bật 30fps giao tranh vẫn giật
@Venomm Mượt lắm. 30fps ông đi lane nhìn chán thì giao tranh trả vậy
Cũng gọi là có update ios cho mấy máy đời cũ đỡ tủi thân ! haha,
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@nobita85uct Vì ông là cái ng đi cm chứ ko phải tôi, tôi đâu có hỏi ông n3, ông tự nói ra đấy chứ. 10 vs 10 n9 lâu lâu có lag đấy nhé, nên nếu n3 ko lag thì tôi qua đổi máy cho nó luôn😃
@AGE-FX Ai nói ko bóp bạn? Hay là bạn ko biết đc khác biệt như đám "human eyes can't see beyond 30FPS" thế?
Mình có hỏi ấy anh dev game mobile hạng nặng và có confirm là iPhone đôi khi còn giật lag hơn cả đám Android cao cấp vì thiếu RAM, tản nhiệt kém.

Note 9 burn-in nhanh là do xài màn OLED nhé (màn OLED đương nhiên bị burn in nhanh hơn LCD rồi), hoàn toàn bình thường như bao TV LG hay Sony OLED cả. iPhone bây giờ cũng xài màn OLED bạn thử test burn in thử coi, đảm bảo bị y chang mấy đt xài màn OLED khác thôi (nếu chịu burn-in cao hơn chút thì chắc do màn nhà táo đặt đắt tiền hơn) 😁

Mình đang xài con Poco F1 đây có bị giật j với các tác vụ thông thường đâu, chơi HI3 còn ngon hơn dăm ba mấy cái iPhone 8 đổ xuống vừa giật tít nhiều khi crash cả game do thiếu RAM :D
AGE-FX
CAO CẤP
5 năm
@max-20091 Con X mua trc, xài tẹt ga cho đến h vẫn chưa burn in đây, con n9 dùng chơi game thì dính quả burn in. Cần j test, quá rõ rồi. Mấy cái bạn nói là bạn suy diễn. Mình mần game bằng X vẫn phà phà, dùng thêm n9 để chơi mấy trò retro thôi bạn ah, ram 3g mà chả lag tẹo nào. bạn nghĩ game nào nó ăn phát 3gb ram thế. đánh liên quân 10vs10 ko lag luôn. Bao bạn test cả asphalt 9 vs gta luôn trong vòng 1h chơi hay hơn cũng thấy lag j đâu. Có điều mình phải vừa cắm vừa chơi vì X hơi bị hẻo pin thôi, máy cầm ấm ấm, mà con nào chơi game chả ấm nhỉ.
còn về vụ khung hình, ai nói bạn là 30fps ko phân biệt dc, tuỳ trò nha, bạn chơi action thử xem biết ngay, action chơi ngon là 60fps nhé bạn. Ko tin bạn cứ test mấy game như ff15, sakiro, cod, ow, game có phân cảnh vs cắt cảnh thì 60fps vs 30 là trời vực. 30 là mức tạm chấp nhận dc mà thôi, rất dễ lag nếu rớt dưới 30. Mấy ông dev làm j mình k biết, bạn mình làm cho gameloft nói khác đấy.
@AGE-FX Dăm ba Asphalt 9 bản mobile cắt giảm đồ họa nhìn y chang Asphalt 8 rồi thêm mấy cái post-processing vào mà làm như ghê gớm lắm nhỉ? Game đấy éo xi nhê gì với cái Poco F1 Android của mình cả, mượt là đằng khác nữa 😁 Ngoài ra thì tại mấy thể loại game đua xe đa phần đều đẹp hơn game khác là do đồ họa của nó dễ làm hơn nhé, ELI5 trên Reddit đây: https://www.reddit.com/r/explainlikeimfive/comments/38v8m6/eli5_why_do_so_many_racing_video_games_look/
Có tài liệu tham khảo Asphalt 9 bản PC khác j mobile đây

LQM hả? psst, game nhẹ tưng, có lag thì chắc do máy quá nóng hoặc có vấn đề gì đấy:p
Nghe nhiều thanh niên cũng như mình cảm nhận đc delay ~1s rõ ràng của mấy cái iP8 đổ xuống mà (nếu ko chắc là do cái hiệu ứng chuyển cảnh của nó giống khởi động Win 7 mà lắp SSD boot 2s ấy)

Màn OLED của iPhone có vẻ đắt tiền hơn mấy con Android và quả thật đúng như mình nói bên trên luôn :D http://genk.vn/thu-nghiem-xem-man-hinh-oled-cua-iphone-x-co-bi-loi-burn-in-hay-khong-va-ket-qua-vo-cung-an-tuong-20180103110102873.chn

Bạn nên nhớ iPhone 8 chỉ có 2GB RAM thôi bạn chứ ko phải 3GB đâu, chỉ có con 7+ dưới trướng iPhone 8 nhưng RAM thì 3GB nhé.
Game giờ cũng ngốn RAM nhiều rồi, chắc chứng 1-2 năm sau mấy siêu phẩm nó ngốn ~2GB RAM lúc đấy thì 7+, X, XR cũng ko thoát trong khi mấy con Android >4GB thì cứ hít hà ngoài kia :D
iu thế cơ chứ <3
@hoabanglang126 Up xong sau đó up ios 13 là vừa
@Manhtoan112 mấy máy đời cũ up ios 13 kiểu gì thế 😁
@gkcongthien Mua ip 11 up
Chắc fix jb qá
@Vũ Huy Vũ fix từ 12.4.1 r
T - Bag
TÍCH CỰC
5 năm
@kehuydietngo Tiếp tục fix cho khó ăn
@Vũ Huy Vũ Fix để lên ios 13
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon
Ngon, sẽ lên cho 5S luôn, đằng nào cũng là lần cuối được hỗ trợ rồi.
@Tèo bánh bèo Ủa, vậy ra vợ Tèo cũng khoái công nghệ à? Mà sao vợ xài dòng cao cấp mà Tèo xài mấy dòng cũ vậy Đầu tròn (17).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 À, tại tiền vợ giữ 😁
@Tèo bánh bèo Ko có quỹ riêng thì đôi lúc sẽ khó xoay sở đấy, nên chăng vẫn nên có chút gì đó của riêng mình để cuộc sống thoải mái đỡ gò bó hơn nhé Tèo Bò (2).gif
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@crazysexycool1981 Người ta thương vk iu vk nó vậy. Chả cần ông phải dạy khôn đâu.
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
Coi bộ apple vẫn còn quan tâm những sp đời cũ, dù ko hỗ trợ ios 13 nhưng vẫn cố gắng cho người dùng có ios 12 tốt nhất.
@tuluan Máy 5 năm thì bên trong nó nát bét rồi xài cái gì nữa. Cấu hình cũng ko còn đáp ứng đa số người dùng hiện nay.
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@Thành Viên Dấu Tên Bạn nhầm, mình vẫn còn 1 con 6 plus chạy ngon lành cành đào. Mình mua nó vào mùa giáng sinh năm 2014.
@tuluan Ngon với bạn ko có nghĩa là ngọn với người ta. Cũng con 6plus mà sao nhà tôi mỗi lần có cuộc gọi là vuốt mỏi tay vẫn ko bắt máy dc, lại phải tốn tiền gọi lại. Rồi pin thì 1 ngày sạc đến 2 lần, màn hình xem phim rỗ như tổ ong.
@Thành Viên Dấu Tên cái quẹt hoài mà khong bắt máy được là bênh kinh niên của dòng từ ip7 đổ lại đấy. Thỉnh thoảng bị, chuông reo to mà quẹt hoài éo bắt máy được nó đơ luôn khiến người ta nhìn mình như thằng điên 😁.
Apple.User
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái con apple watch 1 bỏ nằm 1 xó nay được hồi sinh trở lại.
@Apple.User 😃 bán đi bác. Để phí
@Apple.User Watch 1 nằm xó là đúng rồi 😁
Đây là Series 1 (đời thứ 2) chứ có phải đời đầu đâu mà hồi 😃
Apple.User
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sr_9x Vậy hả? Buồn quá
@Apple.User Để cho con chơi đi bạn
Apple.User
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Con đâu mà chơi.
LamAnh2093
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tao cho chúng mày khỏi dùng luôn 😃
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@LamAnh2093 lên lag nòi xong không dùng được nữa phải mua máy mới
đó là điểm yếu nhưng người dùng lại nghĩ là điểm mạnh
@LamAnh2093 Sao chưa thằng nào kiện Apple cái khoản này nhỉ, lừa lên ios cao rồi vứt máy luôn. Trong khi ios cũ chạy mượt lại ko được dùng nữa.
TaThiTan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iCừu 01 Thích up thì lên ? Chứ nó ép ông lên à ?
Tự lên tự chửi vcl mấy ông =)))
@TaThiTan Ko lên ko cài đc ứng dụng, lên xong ko xuống đc. Bên android thì lên 9 xuống 7 phà phà. Nói chung bị xích cổ nhiều nên quý cái xích thôi 😁
@LamAnh2093 Lên xong để lên ios 13 ấy
Chắc fix jailbreak 😁
@Tino Pham Fix ko chịu update
twister0511
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói gì thì nói chứ việc IOS ko bỏ rơi các thiết bị hơn hai năm tuổi vẫn là một điểm cộng so với Android
@twister0511 Quan tâm để giúp các bác có động lực lên ios 13
@Bông Hoa Sen Ngon là ngon thế nào hả bạn, màn thì hd, cam thì ko bằng ai, pin thì hẻo, hiệu năng thì gọi là tạm dc?
@Thành Viên Dấu Tên What??? Ngta đang nói ios đi nói màn với cam. Mấy cái đó các đây 5 năm rồi thì bằng ai bây giờ??? pin chai thì chả hẻo. Ý em nói là với ios 13 thì tiếp theo có phải là con bị hẻo trong các bản sắp tới không
@Bông Hoa Sen "Trong khi nó vẫn mượt vì phần cứng nó ngon hơn đời trước nhiều 😁"
Vậy phần cứng mà bạn nói đến bên trên là ios 13 @@
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
sẽ ntn nếu các tb như 6s 7 sử dụng bản cập nhật này các bác nhỉ?
@zonzongl Câu trả lời nhanh và chính xác nhất: thử đi 9.gif
@zonzongl Từ 12 lên 13 trả khác nhau trải nghiệm là mấy. Chủ yếu là dùng máy vẫn hơi âm ấm
@Bông Hoa Sen Chả bác ạ
@zonzongl Lên xong đi mua ip 11
yunaka_8x
TÍCH CỰC
5 năm
mình đang ở 12.4.1 sao check update toàn ra 13 nhỉ .
@yunaka_8x Đấy là trong trường hợp bạn muốn thử trải nghiệm 12.4.2 dành cho các đời máy ko được hỗ trợ OS13, còn nếu đắn đo hoặc đang hài lòng với OS hiện tại thì chả tội gì làm chuột bạch cho cái bản dở dở ương ương nọ Khỉ (8).gif
yunaka_8x
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 chuẩn rồi bạn, cái gì tốt rồi thì cứ để nguyên thế đi, chuyển sang cái kia biết đâu k còn tốt như thế nữa.
@yunaka_8x Theo sẻ chia của các AE từ trước tới giờ qua các đời iPhone và các bản FW khác nhau thì hầu hết máy đang ngon mà lên cao là chấm dứt sự sướng, rồi thì ao ước chưa từng làm động tác update kia Gấu trúc (26).gif
@yunaka_8x Cho mấy e đời cũ thôi
sonsoi.kp
ĐẠI BÀNG
5 năm
tốn 1 phút vào đọc, chả có gì hữu ích, vậy cũng lặp thành 1 topic
vuvantinh
TÍCH CỰC
5 năm
@sonsoi.kp Tốn một phút đọc bài còn hơn cả ngày trời cắm mặt vào cái dthoai rồi cay game hay tán phét linh tinh. Thời gian của bác có vẻ hiếm hoi ghê ta.
@sonsoi.kp "Lặp"? Khỉ (57).gif
@sonsoi.kp Đọc tí cũng dc mà
sonsoi.kp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuvantinh Bác đang nói chính mình đó hả, đừng lấy suy nghĩ của mình ra ép người khác cũng làm giống mình nhé!
ipad mini 2 báo lên 12.4.1 nè. mà đang ở 12 lag lòi. delay quá. chac săp het tuổi thọ 😆
@shinnosuke9999 Bác hỏi những người update thử xem
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@shinnosuke9999 đang ở 12.4.0 để JB, ipad mini 2 ram ít quá. phải chịu thôi
@shinnosuke9999 Em này 12 là muốn nghỉ rồi
princez
CAO CẤP
5 năm
Nên đặt tên các bản cập nhật cuối cùng này là "bản cập nhật giúp các bạn có thêm động lực mua máy mới" 😁
@princez Đến động cơ vĩnh cửu còn yếu đi nói gì con chip nhỏ bé gánk các app luôn có update
@princez Fix no update
Ngon. 5s từ 2013 đến giờ vẫn đc hỗ trợ. Giờ có ai còn thấy S3, S4...thậm trí là S5 không? Khác biệt giữa đại đế và kẻ bỏ chợ!
@pro744 Rồi. J, A còn mượt hơn X Max 😁
@Khẩu trang xanh Ơ hay ông trên nói cài gì vậy nhỉ @@
@Khẩu trang xanh Quan tâm để có động lực cho lên ip11
@Khẩu trang xanh lên giật tung chảo sướng nhỉ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019