Dwayne Johnson tiếp tục là diễn viên thu nhập cao nhất thế giới năm 2019, Chris Hemsworth hạng nhì

Nam Air
30/9/2019 12:16Phản hồi: 127
Dwayne Johnson tiếp tục là diễn viên thu nhập cao nhất thế giới năm 2019, Chris Hemsworth hạng nhì
Năm nay The Rock Dwayne Johnson tiếp tục nắm giữ vị trí diễn viên có thu nhập cao nhất thế giới, khi đem về 89.4 triệu USD trong 12 tháng, từ ngày 1/6/2018 - 1/6/2019. Đây là năm thứ 2 liên tiếp The Rock giữ danh hiệu này, tuy nhiên năm nay thu nhập của anh lại thấp hơn con số 124 triệu đô của năm ngoái, giảm gần 30%.

The Rock hiện đang là một trong những người có sức ảnh hưởng lớn trên mạng xã hội, Instagram của anh có 156 triệu follows, gần 14 triệu follow bên Twitter, giúp anh quảng bá phim ảnh rộng rãi tới công chúng.

Số tiền mà Dwayne kiếm được năm nay thấp hơn 30% so với 2018 có lẽ là do tham gia ít phim hơn. Năm 2019, nam diễn viên sinh năm 1972 chỉ tham gia 2 phim điện ảnh, gồm F&F Presents: Hobbs & Shaw và Jumanji 2: The Next Level (khởi chiếu 12/2019). Những phim như Black Adam, San Andreas 2 chưa có ngày dự chiếu.

Trong 10 diễn viên thu nhập cao nhất 2019 do Forbes vinh danh, đứng thứ 2 sau The Rock là diễn viên thủ vai Thor của Marvel - Chris Hemsworth, với thu nhập 76.4 triệu đô. Đứng thứ 3 là "Người Sắt" Robert Downey Jr. với thu nhập 66 triệu đô. Akshay Kumar, nam diễn viên Bollywood xếp thứ 4 với thu nhập 65 triệu đô. Đồng hạng 6 là Bradley Cooper và Adam Sandler với 57 triệu đô.

Hạng 8 là một ngôi sao về hưu khác của Marvel - Chris Evans, thành danh với vai diễn Captain America Steve Rogers với thu nhập 43.5 triệu đô. Kế đến là Ant-Man Paul Rudd hạng 9 với thu nhập 41 triệu đô. Cuối cùng, xếp hạng 10 trong top ten là nam diễn viên Will Smith với thu nhập 35 triệu đô, Will sắp sửa ra mắt phim Gemini Man ngày 11/10 tới đây.

Theo Forbes
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh í cơ bắp kinh khủng, mà đóng film cũng rất hay. Ko biết anh to thế thì TỜ-RYM anh có to theo ko nhỉ. nghĩ đến mà thích.
wire_EDM
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr Do Vcl
wire_EDM
TÍCH CỰC
5 năm
@Anh Hung Thoi Dai Nghĩ đến mà thik??? Hơi căng cho giới tính của chú 😆)
@Anh Hung Thoi Dai Tập GYM to con rồi nhìn xuống mới thấy không cân xứng , chứ kích cỡ ko thay đổi nhé bạn ...
Le-Bee
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy phim của ông này chả hay. Suốt ngày cũng chỉ đánh đấm, súng đạn, HẾT.
@Hà Tịnh Hay kêu ngta hát cải lương nữa mới vừa lòng hả?
Le-Bee
TÍCH CỰC
5 năm
@caocaolatre199x Bị khùng à?
Nó làm gì kệ mẹ nó. T ko thích thì t nói ko thích.
@Hà Tịnh diễn viên hay ca sĩ gì thì ngta cũng chỉ chuyên 1 thể loại phim hoặc 1 thể loại âm nhạc thôi. không có ai mà đa năng hết. hơn nữa ông này toàn đóng phim bom tấn, mà bom tấn thì ko cần chiều sâu. đánh nhau súng đạn kĩ xảo mãn nhãn là đc.
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@saobang3886 Bạn xem Doom chưa? Ổng đóng phản diện đó.
ANHLE479
TÍCH CỰC
5 năm
The Rock diễn không hay nhưng thật
Cũng thích ông dv này dù đóng 10 phim như một
@huybm Jason statham có đóng mấy phim dạng vai phụ khách mời, cũng hài lắm. Kiểu ngầu lòi nhưng lại ngu ngơ
@daugauhp911 Bạn nói thế là bạn không hiểu về ông này rồi .Ông này đóng phim nào thì tâm lý nhân vật phải theo tính cách thực ngoài đời của ông chứ ông ấy ko phải cố bắt theo tính cách của nhân vật trong phim nhé
@kira6866 Ờ đúng. Tay này chuyên đóng chính mình trong mọi phim
dangtoi93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zz jj zz jj Công nhận Jason statham phim giống nhau mà mình xem không xót bộ nào 😁
Ngon
Thần tượng của mình, còn đây là minh họa cho anh nào thắc mắc trym The Rock to hay bé 😁 , không chắc chắn lắm, nhưng biết đâu :p

Ifanroisao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tèo bánh bèo vui kiểu mày là vô duyên thúi chứ vui cmj, cứ tưởng thế là hay. người ta rao giảng đạo đức mãi chắc nó không vô đầu mày được chữ nào rồi
@se7en2008 Tao thì cứ kệ chúng mày thôi, muốn phân biệt thì cứ nói thẳng ra, còn loanh quanh.
Không có miền bắc thì bây giờ tụi mày ... à mà thôi , nói ra khéo bị treo :rolleyes:
@Ifanroisao Đã ai động đến bàn thờ nhà mày đâu mà rộn lên thế, hay là mày bị não ? Vấn đề gì liên quan đến mày vậy ?
se7en2008
TÍCH CỰC
5 năm
@Tèo bánh bèo Không có miền bắc thì ... ơn giời cám ơn nhé. Làm ơn đấy, nhưng làm sao thay đổi được quá khứ. Tiếc lắm cơ nhưng mà đành vậy, vẫn hy vọng tương lai tươi sáng cho dân tộc này.
Tr Thay
TÍCH CỰC
5 năm
Giàu kinh khủng hoảng
Rất kết các bộ phim do Dwayne diễn, những màn hành động quá chất cùng 1 cơ thể quá cường tráng, pha lẫn những câu thoại hóm hỉnh, sâu cay! Vài bộ phim mình rất ưng điển hình như: The rundown, The Scorpion king, Hercules, Rampage, Baywatch, G.I.Joe Retaliation và loạt phim FF Khỉ (5).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
Phim anh này xem cho vui, đã mắt chứ hay thì chưa, muốn hay phải xem Leo, Tom hank.
@ddamme mỗi ng 1 sở thích thôi. cơ mà mình đang coi Vân Đồ của tomhank, coi 2 lần rồi vẫn chưa hiểu nội dung phim nó là cái gì 😁:D:D chắc phải gặm thêm vài lần nữa :D
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@rualg Vân đồ là film gì bạn?
@ddamme http://tvhay.org/van-do-2012/ Đây nè cụ ơi, trang phim vn dịch như thế, ko biết cụ coi chưa 😁
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
Từ lúc tham gia Fast & Furious 5 ( 2011 ) lên như diều gặp gió
Thanchet92
TÍCH CỰC
5 năm
Để ý năm nào cũng có 1 diễn viên Ấn ở bollywood nằm trong top10.
Nhà Marvel cũng có nhiều người góp mặt nhỉ.
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy còn ở Việt Nam thì sao?
@99v9.9999 Ngoại hạng rồi bác. Nếu tính số 0 thì sao bằng đc. Diễn viên mình tính tỷ ko mà.
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@zz jj zz jj Ý là hạng nước mình ấy
@99v9.9999 Theo như mình biết thì cát xê phim truyền hình VN ko cao. Phim truyền hình hay, diễn đạt thì sẽ có nhiều quảng cáo đến với diễn viên. Đó mới là nguồn thu nhập chính. Còn phim hài thì chỉ chiếu khuôn khổ rạp mình + nhiều khán giả ko thích xem film Việt => cát xê chắc ko nhiều. Còn diễn viên đi show truyền hình là chính thôi 😁
@99v9.9999 Ngoại hạng luôn. Còn có hạng ko thèm chơi. Kakaka
Stifmeister
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phim anh này xem giải trí rất tốt
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Đóng hài vãi
Film cơ bắp xem hài 😃
piepadjob
TÍCH CỰC
5 năm
Kết the rock trong the journey 2, cầm đàn hát nghe hay vê lờ
Pnmr560
TÍCH CỰC
5 năm
@piepadjob Đoạn đó là ổng hát và đàn thật luôn
piepadjob
TÍCH CỰC
5 năm
@Pnmr560 Uhm đúng rồi, t có xem đoạn hậu trường, ổng đàn thu âm luôn vậy mới bá.
Thành quả của công sức chăm chỉ làm việc.
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông này chỉ đóng phim hành động thôi chứ không đóng được nhiều thể loại. Mình thích Leonardo DiCaprio hơn.
Smurf:v
TÍCH CỰC
5 năm
@huutuanhp 2 trường phái chắc là có liên quan hả bạn, bạn muốn 1 The Rock nhẹ nhàng sâu lắng hay 1 Leo cơ bắp cuồn cuộn?
@huutuanhp ngáo cần à =)) 1 loại phim hành động 1 loại phim nhiều não lquan gì đến nhau
melody23
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái bảng này ko đánh giá đúng trình độ diễn viên lắm, cứ diễn nhiều film dù nhạt thì thu nhập vẫn top
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@melody23 Trình độ như nào bạn 😁:D:D giờ cứ kết quả thực tế mà nhìn vào làm thước đo trình độ của họ, tư bản họ thực dụng , cái doanh thu mới là quyết định nhé.
@Mrlk88 Có xem phim bao h chưa mà bảo doanh thu quyết định
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Anh Sĩ Thế bạn dẫn chứng hộ, nhiều phim nhiều sao vẫn có thể ăn mâm xôi nhé, Mỹ nó ko quan tâm doanh thu thì nó làm gì phải vào nịnh thị trường TQ làm gì. Phim ko dựa vào doanh thu thì nó dựa vào cái gì để nó sống đc.
@Mrlk88 Thế k tự cảm nhận đc là phim nào hay phim nào dở à ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019