Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Destiny 2 trở thành free-to-play trên Steam, kéo thôi anh em!

bk9sw
1/10/2019 8:29Phản hồi: 142
Destiny 2 trở thành free-to-play trên Steam, kéo thôi anh em!
Destiny 2 - tựa game hành động góc nhìn thứ nhất cực hay đang được Bungie tặng free trên Steam. Đây là một tựa game hành động góc nhìn thứ nhất (FPS), ban đầu được phát hành bởi Activision vào tháng 9 năm 2017 trên PS4, Xbox One và PC. Destiny 2 hỗ trợ các chế độ chơi đơn và PvE, PvP.

Thực tế Destiny 2 trở thành free-to-play trên Steam, miễn phí các nội dung thuộc Year 1 như các nhiệm vụ cơ bản của Destiny 2 bao gồm cả The Red War, Curse of Osiris Warmind và phần mở rộng Forsaken thuộc Year 2. Bungie muốn tìm kiếm người chơi mới để có thể bán phần mở rộng vừa ra mắt là Shadowkeep, anh em sau khi chơi các phần trước có thể mua chơi thêm với giá từ 280 ngàn.

Người chơi sẽ sắm vai một người bảo vệ (Guardian) - đội quân bảo vệ của thành phố an toàn cuối cùng của Trái Đất. Bạn có thể chọn nhân vật thuộc 3 lớp là Hunter, Warlock và Titan, bên trong mỗi lớp lại có các nhân vật như Human, Awoken và Exo, từ đó tùy biến nhân vật như giới tính, khuôn mặt … Nhịp độ của game khá nhanh, đồ họa thì mình thấy nó na ná Titanfall lẫn Halo. Trailer dưới đây nha anh em:

Để nhận game và tải về thì anh em cần tài khoản Steam - nếu chưa có thì anh em vào đây để đăng ký nhé, miễn phí. Tiếp theo tải về Steam tại đây > cài đặt vào máy và mở lên đăng nhập tài khoản Steam.

Tìm Destiny 2 và nhấn vào nút Pre-load Game để tải về máy, tựa game này khoảng 80 GB nên anh em lưu ý chọn ổ nào còn nhiều dung lượng nhé.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alienthai
TÍCH CỰC
4 năm
hic., game down về những 80G á -- kinh thiệc 😁
@vnv88 Đúng rồi, mình thì Candy Crush Saga 😁:D:D
puppygoody
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Daviddv9prada Còn tớ chỉ thích quay tay nên chả cần công nghệ.
@Yan20142297 đúng là đến 1 tuổi nào đó chả còn hứng thú chơi game nữa
congnghials
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bestofstrongman Chuẩn. Năm ngoái mình còn thích thú một chút, nhưng giờ không buồn chơi rồi. Game mới ra thì cũng không thích thú gì rồi 😁
TỪNG CHƠI HALO ,THẤY GAME NÀY NA NÁ .
Từ ngày sinh viên đến giờ, gần 20 năm tôi chỉ chơi Aoe trên PC.
agram3ooo
TÍCH CỰC
4 năm
@hachito Thằng chim sẻ mua nhà hà nội, mua SH ở tuổi đời rất trẻ ko phải do nó đánh bạc, mà là do nó chơi đế chế nhất quả đất cmn rồi, giải nào nó cũng ẵm vài chục triệu trong tay. Vô địch liên tục, ngoài ra nó còn được người xem tặng tiền, tặng điện thoại, tặng quà.. các kiểu. Mày thử lên google tra xem tổng giải thưởng nó ẵm từ các giải về là bao nhiêu nhé. Chưa kể nó còn được lĩnh lương hậu hĩnh hàng tháng từ GameTV, nó chính là trụ cột của GameTV, mức lương thế nào chắc mày cũng éo đoán nổi đâu.
Tao ko nói đến cách các game thủ aoe sống, tao chỉ nói đến game aoe vẫn còn được rất nhiều người yêu thích.
Còn mày, đừng lạc đề nữa. Để tao đây phải dạy mày nhiều quá, tao mệt.
only14ever
TÍCH CỰC
4 năm
@agram3ooo Ờ thì thằng chột là vua xứ mù.
AOE chắc giờ chỉ có VN với vài "tỉnh lẻ" TQ chơi ấy nhỉ.
Đỉnh thế thử chuyển môn khác như dota2, lol xem có ma nào sup k?
agram3ooo
TÍCH CỰC
4 năm
@only14ever Tao ko cần biết vn hay vài tỉnh lẻ TQ chơi hay chỉ có mỗi tao chơi, tao chỉ nói cho mày biết là chơi AOE có cái hay của AOE, mày bảo thằng chim sẻ đi chơi dota hay lol ak. Sao mày suy nghĩ nó ngu thế nhỉ. Chi bằng mày bảo giáo sư Ngô Bảo Châu thử đánh bạc xem ổng chơi lại ai. Ngu gì mà ngu vậy chứ, bái phục.
đang kéo và chơi thử ạ
@nguyenkhangpt92 mình chưa được chơi luôn, báo là preload thôi
Nhìn lại cái ổ cứng tổng có 128Gb xong tắt máy . đi chơi pikachu tiếp. hix. nhìn đồ họa đẹp vậy chắc cấu hình máy cũng không phải dạng vừa.
@quangthegtvtk49 Thôi thì chơi Warframe kìa
  • Game hay
  • Đồ họa chuẩn ko cần chỉnh
  • Yêu cầu cấu hình nhẹ nhàng máy ko quá cùi cũng chơi đc (bản hiện tại đang chơi 33.1GB)
  • Có chế độ bán offline cho mạng cùi chơi
  • Ko hút máu (tất cả các DLC đều miễn phí:rolleyes:), ngay cả premium currency cũng cày đc.
  • Bắn nhau ngoài vũ trụ đc:p
  • Cái quan trọng nhất là customer service tuyệt vời ông mặt trời và community ít toxic
ae nào muốn chiêm ngưỡng bản update đồ họa 2019 + chế độ chơi mới thì xem cái này

Đây là đối thủ nặng kí của Destiny ấy. Chỉ sợ game này ko dành cho người ko thích farm đồ thoy 😁
@max-20091 Nặng ký nỗi gì, cả 2 game này dead game cmnr 😆 fail lòi. Console vào server còn chả có ma nào
@max-20091 lâu nay em chơi mỗi AOE.
@suvival198 ded j bác? e chơi trên PC gặp tụi tàu khựa đầy nhóc kia kìa 😁
Với lại chơi game này phải quay tay nhiều lắm nên ít người chơi consoles là phải:rolleyes:
Đù mịa - 80G hơn cả 1 film JAV 4K tôi hay xem. Kinh dị vãi, ngắm thôi.
@Anh Hung Thoi Dai WoW jav 4k xem chắc ướt quần hả cụ 😆))
@xuanlong1966 Mình thấy ngược lại 😁 jav xem Hd thôi nét quá lộ hết cả mụn hay thâm nhìn tụt cảm xúc :D
@AZwarrior Mí e trên jav bóng lắm cụ ợ 😆)
tuana1191
ĐẠI BÀNG
4 năm
sao k thấy nhỉ anh em? upload_2019-10-1_16-8-17.png
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
@tuana1191 Chủ thớt gõ tên sai bét... bác gõ theo sai nên không ra gì là đúng rồi 😃

Gõ theo chữ Destiny trong ảnh ấy
kamawilliam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wormwon Tiêu đề bài viết đã sai tên rồi mà bảo sao các mem hok gõ sai 😁 vãi cả mod
@tuana1191 De-tiny-tits nhé =)))
FPS là next !
80GB, chắc để máy kéo 1 đêm quá 😁
@vn_ninja FPT có dạo mạng lên hơn 100mbs bây giờ bóp xuống 35mbs rồi chả biết tại sao, trước kéo torrent với tải mắc xế 20gb gần nửa tiếng là xong ... haiz
@raudien Nội dung và dung lượng ko liên quan gì đến nhau cả. Do cách xây dựng game. Sử dụng render hay dùng texture. Dung texture sẽ nhẹ máy hơn nhưng bù lại dung lượng cực lớn và ko thể remaster để upscale. Rồi âm thanh, cutscene. 1 thằng dùng file âm thanh chất lượng thấp với 1 thằng raw, nghe bằng loa lởm khởm thì thấy chả khác gì nhau.
degiadaosi
TÍCH CỰC
4 năm
Game này free trên battle net lâu lắm rồi. Giờ vẫn free thì phải. Tải về chơi dc 15 phút ko thấy hợp lắm nên xóa luôn
agram3ooo
TÍCH CỰC
4 năm
@degiadaosi Mình lên youtube coi gameplay rồi, chỉ thấy bắn loạn xạ, chả biết đâu mà lần. Nên quyết định ko chơi. Tuy đồ họa đẹp nhưng phải gọi là rắc cmn rối vãi chưởng.
tung2050
TÍCH CỰC
4 năm
@agram3ooo game này là theo kiểu cày cuốc như GTA V ấy, chứ đọ skill ko nhiều như đám csgo với r6s nên mấy ông ko thích là phải.
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
4 năm
hình như muốn chơi muti full vẫn phải mua gói gì của nó
83gb các bác ạ 😁:D
Kall4Me
TÍCH CỰC
4 năm
Đang tải, tks bạn nhé 😁
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
không thấy nói cấu hinhg máy bao nhiêu thì chơi đc nhỉ
longhons
TÍCH CỰC
4 năm
@aibiet14807 Chưa chắc, đa số là do content game thôi, mấy game multi game nào chả nặng nhưng chơi nhẹ hều, ví dụ như dòng Call of Duty, Titanfall, có game nào đòi cấu hình khủng đâu mà cũng vài chục Gb = ))))
@longhons Bác bị thiếu hiểu hay cố tình v @@ game đồ họa cao, chơi game nhiều sao có vẻ hơi ngẩn nhỉ=))
longhons
TÍCH CỰC
4 năm
@Vũ Huy Vũ Bác mới là ngẩn ấy, đem nó so lại với Crysis 3 và so dung lượng đi he = )))
Tiền nào của đó thui, free xong rồi lại mất thời gian xoá. Đừng hỏi tại sao aoe1 hay cs thời 2000 đến giờ vẫn bán 😆)
haaa87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@king_of_mar1311 nói như bạn "free xong rồi lại mất thời gian xoá" thì sống làm méo gì cho mất thời gian ?
đằng nào sống song mãi cũng chết mà. đỡ sinh ra cho nó chật đất.
mỗi người có quan điểm, nối sống, suy nghĩ khác nhau chứ. bạn mang quan điểm của bạn ra áp đặt cho mọi người thì thối không ngửi dc.
@king_of_mar1311 Đằng nào ăn xong chả phải đi i ả. Sao bạn ko nhịn ăn luôn có phải đỡ cần i ả ko. Aoe giờ chắc còn mỗi Vn vơi mấy ông TQ thẩm du voi nhau chứ ai thèm chơi
@king_of_mar1311 Ănn nói xàm xì. Game này cộng đồng quốc tế rất đông và chưa nổi cho lắm ở việt nam. Nói tiền nào của đó là không hiểu biết vì game này mới phát hành bán ra là $60, nói như thế làm như $60 vứt vào thùng rác ý. Nhà phát hành của game này là Bungie, đã từng sản xuất tựa game Halo và độ chi tiết và tinh xảo gấp aoe và cs gấp nghìn tỉ lần, hai game đấy chỉ đáng xách dép. Lần sau bạn mà muốn phát biểu thì tìm hiểu trước đi, tuyên truyền như một thằng trẻ con mới lên 5
tung2050
TÍCH CỰC
4 năm
@urmumgaylol thanh niên nói có nhầm ko, cộng đồng đông quá mà các mặt báo đều chỉ ra rằng destiny 2 thất bại thảm hại đến nỗi mới đc 1 năm đã cho free trên ps4 plus nhằm câu kéo thêm người chơi. Call of Duty WWII ra mắt cùng năm, cùng nph mà h đã cho free tý nào đâu. R6S từ 2015 đến h ko xì tiền ra có cái loll đc chơi nhé chứ đếu phải free tận mồm đâu.

"độ chi tiết và tinh xảo gấp aoe và cs gấp nghìn tỉ lần, hai game đấy chỉ đáng xách dép", biết csgo chưa thế, cộng đồng nó phải to gấp chục lần cái destiny, số lượng người chơi cùng 1 lúc sau gần 7 năm ra mắt vẫn đứng top 3 trên steam đấy. gà béo nó mà coi csgo như con đẻ doto 2 thì 2 thằng doto với cs tiền thưởng giải đấu đè bẹp hết các game khác ngay lập tức. mà ngay cả cộng đồng csgo cũng đều công nhận rằng cs1.6 đồ họa thua kém nhưng gameplay vẫn nhỉnh hơn csgo.

nói nhu ..m.. thì cái destiny 2 chỉ đáng xách dép với battlefield V, SWBF2, đồ họa 2 con game này cho con deadtiny 2 hít khói luôn nhé. bảo cs thọt với chỉ đáng xách dép cho con hàng xịt deadtiny 2 thì t nghĩ thanh niên nên về học lại kiến thức trc khi phát biểu.
Tr Thay
TÍCH CỰC
4 năm
Chơi cái này có bị lag máy như chơi pikachu không các bác?
@Tr Thay không, nó nhẹ hơn pikachu nhiều, tải đi
@Vo Huu Phuc Chết cười với comment chất như nước cất của bác. Like. =))))))))))))))
nó là pre-loadplay mà ta ... chứ đâu phải free ? nó chơi chơi thử trước mà bác ? @bk9sw
@heart_dragon pre load nghĩa là tải game trước ngày phát hành, để đến ngày là có game chơi luôn. Còn game này bậy giờ thành game f2p, chỉ có các bản mở rộng sau mới cần mua, nên việc ông thớt để tên "đang được tặng free" như kiểu câu view ấy :/
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
mấy ông ca cẩm game 80gb, không biết đã chơi qua GTA 5 chưa 😁:D:D
@marilonluu Forza Horizon 4 tận 85GB đây 😆
Trong ổ đĩa chứa 3 game toàn thượng phẩm 80GB trở lên: GTA 5, Forza Hrizon 4, và Destiny 2
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
@hieu282828 Mới chơi FH3, chưa có lúa mua FH4 😔
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm
game hả
@tanphu992 phim jav bác 😁
tanphu992
TÍCH CỰC
4 năm