Những tính năng mới trên iOS 13.2 beta

Mikeknowsme
3/10/2019 2:45Phản hồi: 115
Những tính năng mới trên iOS 13.2 beta
Mời anh em điểm qua một vài điểm mới trên iOS 13.2 beta, hiện đã có bản developer và cả public nên anh em có thể tải profile beta và trải nghiệm.

Nếu anh em muốn đăng ký dùng beta:
  • Truy cập vào link beta.apple.com
  • Đăng nhập tài khoản Apple ID của bạn
  • Đồng ý với các điều khoản sử dụng
  • Chuyển sang tab iOS, chọn "Enroll your iOS device"
  • Backup iPhone, iPad của bạn vào iTunes (không bắt buộc nhưng nên làm, có gì còn quay lại)
  • Dùng iPhone, iPad truy cập vào link beta.apple.com/profile, tải profile về, chấp nhận
  • Vào Settings > bạn sẽ thấy mục profile nằm riêng và nhấn Install
  • Sau khi cài đặt xong, vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Updates), check và đợi tải về iOS Beta

Có gì mới trên iOS 13.2 beta?

RESEARCH

Bên trong mục Quyền riêng tư (Privacy), bạn sẽ thấy có thêm sự xuất hiện của RESEARCH. Trong đây sẽ chứa những app yêu cầu dữ liệu cảm biến & sử dụng cài trên App Store. Tuy nhiên ở thời điểm hiện tại vẫn chưa có. Có lẽ RESEARCH sẽ được phát triển phổ biến hơn trong tương lai.

Apple Music

Giờ đây Apple Music sẽ hiển tị thêm danh sách lịch sử các bài hát bạn đã nghe. Cứ bấm vào mục bài nhạc bạn đang nghe thì sẽ đồng thời hiển thị thêm phần lịch sử.

Siri

Khi iPhone của bạn đang kết nối với AirPods, bạn vào mục Siri & tìm kiếm trong cài đặt, sẽ xuất hiện thêm mục Thông báo tin nhắn (Announce Messages). Tính năng này giúp Siri đọc tin nhắn mà không phải mở khóa iPhone khi AirPods thế hệ 2. và một số tai nghe Beats được kết nối. Siri sẽ tránh làm gián đoạn bạn và sẽ lắng nghe sau khi đọc tin nhắn, để bạn có thể trả lời mà không cần nói "Hey Siri".

Lưu ý: iPhone phải kết nối với AirPods 2 (2019) hay một số tai nghe Beats có chip H1 thì mới xuất hiện mục thông báo tin nhắn (Announce Messages).

Quảng cáo

AirPlay & Handoff

Bạn vào mục Cài đặt chung (General) sẽ thấy mục Handoff được đổi tên thành AirPlay & Handoff. Trong đây có thêm mục Tự động phát AirPlay với TV - Nếu bạn đặt tự động (Automatic) thì sẽ cho phép iPhone phát hiện và tự động kết nối với TV AirPlay ở gần mà bạn sử dụng thường xuyên khi phát nội dung từ các ứng dung mà bạn thường sử dụng với AirPlay.

Deep Fusion

Quảng cáo

Ảnh chụp từ camera iPhone 11 Pro
Deep Fusion chỉ có trên iPhone mới sử dụng chip A13, tính năng này sẽ dựa vào Neural Engine và trước khi bấm chụp thì iPhone chụp sẵn 8 tấm. 4 tấm đợt đầu và 4 tấm đợi sau (cho các mục đích khác nhau). Khi bấm chụp nó sẽ chụp một tấm tốc độ lâu hơn. Và sau đó 1 giây nó sẽ kết hợp 9 tấm ảnh này với nhau để tạo ra một tấm chi tiết nhất. Bạn có thể zoom vào để thấy được sự kì diệu của Deep Fusion. Bọn mình sẽ có những bài so sánh nhanh giữa iPhone mới chụp ảnh có Deep Fusion và lúc chưa có.

Control Center

Nếu bạn đang kết nối với AirPods hay tai nghe Beats thì giờ đây thanh chỉnh âm lượng ở Control Center cũng hiển thị icon của thiết bị bạn đang kết nối.

AirPods chống ồn: Chưa xác định

iOS 13.2 beta phát hiện một đoạn code có hình ảnh được cho là AirPods mới hay AirPods 3, nó có thêm phần in-ear và dự kiến nó sẽ có chế độ Focus Mode giúp bật/tắt chống ồn.

115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc xsmax dừng lại ở 12.1.2 thoi quá
@maidng @maidng
Bạn đang phản lại cmt trước của bạn rồi, vấn đề là tuỳ nhu cầu của người dùng, đặc thù công việc cần, đặc biệt là loại não cá vàng như mình 😃
@nguyen phuong 121980 Thế trc khi ghi âm bác nhớ đọc 1 đoạn kiểu tổng đài. Cuộc gọi này đc ghi âm nhằm mục đích nâng cao chất lượng phục vụ.
Việt Nam thì ko sao chứ nc ngoài nó nhạy cảm vụ ghi âm này lắm. Chả tự dưng các cty nó thêm đoạn đấy vào đâu.
@xaxkilloxax @xaxkilloxax
Bạn hiểu lầm vấn đề mình đề cập rồi, đọc hết cmt của mọi người nhé bạn 😃
@nguyen phuong 121980 Thì bạn cần bạn vẫn dùng thôi nhưng để đảm bảo cho quyền cá nhân ng gọi đến bạn thì bạn phải thông báo ng ta biết trc.
Hongphat7986
ĐẠI BÀNG
5 năm

@Mikeknowsme
Ad ơi sao mình không thấy Deep Fusion ở chỗ nào nhỉ, mình dùng Pro max
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
@Hongphat7986 Chụp là thấy
Hongphat7986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@langtudaik ô sao em chụp không thấy hiện hay có chỗ nào chọn chế độ Deep nhỉ 😁
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
@Hongphat7986 Bác lên 13.2 beta chưa, lên là mới có đó.
kimtaejung
ĐẠI BÀNG
5 năm
những máy anof được hỗ trợ thế bạn.
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
@kimtaejung Chỉ chip A13 trở lên, bác có đọc không ấy?
yanguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ensteni Cho m hỏi đọc tin nhắn tiếng việt hay sao ạ?
chỉ hóng mỗi tính năng Deep Fusion trên ip x thôi
@darkknight96 deep fusion chỉ có trên dòng pro thôi ah , bữa apple nói rồi mà 😁
@darkknight96 Ông đọc bài chưa vậy?
@darkknight96 Nhầm rồi nha 😆 có thì nhiều người k lên 11 đâu 😃)
doki
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darkknight96 X thì phải chế thêm cam ah
willxlazy
TÍCH CỰC
5 năm
minh thấy mấy tính năng mới của camera nếu apple thích thì vẫn có thể đưa xuông đời thấp hơn. Nhưng có lẽ vì doanh số nên apple ko làm vậy. Có khi nào jalbrack thì ae mang đc nó về cho ae dùng máy đời cũ không nhỉ
@Trungsao1987 Mình 5s lên 12.4.2 mướt rượt, mát lạnh đây bạn 😁
@maidng mướt con khỉ... lướt safari lag tung đít 😃 ráng nằm jb đợi lỗ hỗng về 10 vọc tiếp đây kkk
@Jen Minh Tri Vậy máy bạn có vấn đề rồi. Tôi dùng 5s làm máy chính luôn đó. Lên đc 2 tuần rồi, chỉ nóng 3 ngày đầu, sang ngày thứ 4 thì k khác gì 10.3.3. Thấy tiếc vì k lên sớm vì có chức năng vút bàn phím để tới/lui con trỏ 😁
@maidng lúc trước m còn gắn sim vô sài nay thấy nó lag quá bỏ tủ luôn r.. con m 12.4..
Các bác thì ko biết ntn.
Còn mình thì thấy bản này chẳng giúp đc gì 😔
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có lỗi nhỏ trên ios 13.1.2 là ở phần cài đặt cứ chạm nhẹ vào mục quyền riêng tư là nó lại hiện lên, mặc dù mục đích để vuốt trang chứ không phải nhấn vào nó.
Có thì cứ lên thôi, ko chơi va beta nhưng bản chính thức thì vô tư😃
Lỗi cũ fix chưa xong. Ra thêm tính năng mới cho người dùng chuột bạch để fix tiếp à =))
@toihoihan22 Ra thêm mới cho phong phú chứ, lúc nào cũng fix lỗi bản cũ thì có vài chục đến vài trăm mb là cùng 😆
13.1.2 nóng kinh khủng cho dù chỉ lướt web và youtube
DexterNT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaihoanhao76 Uả tưởng 12.4.2 chỉ dành cho đời 6 trở xuống thôi nhỉ ? Mình 8p đang 12.4.1
@DexterNT Chắc cào nhanh quá lộn 😁
@Khaihoanhao76 Chắc 6s 😆)))))
@DexterNT 6s+ Restore từ 3u mới có 12.4.2 nhé mấy thánh
Mình có thắc mắc là tại sao iPad lại k có ứng dụng Thời tiết và Calculator mặc định nhỉ. Trên ipados13 thì có Thời tiết nhưng k có icon ở Home. Dùng ipad từ 2012 mà nghĩ mãi k ra 😁
kyo8300
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maidng Mình cũng chả hiểu. trong khi những tính năng đó là thông dụng
@maidng Apple đã từng cho làm Calculator Trên ipad, mà lúc làm xong, Jobs kêu xấu quá nên bỏ luôn từ đó.
@kyo8300 vì ifan sẽ ko đòi hỏi mà mua ứng dụng thứ 3 :v
@maidng ủa thì ra là nó ko có hả ? Hèn gì e xài iPad hôm bữa cần xài gấp kiếm lòi con mắt ko thấy buộc lấy dt ra tính =.=
Đang beta 13.1 không sao, lên 13.1.2 một phát là pin tụt như tụt quần, đcm!
Đợt này bug nhìu quá
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
X không biết sao
Tới đây rồi bấm đâu để tải vậy mn ??
@Ngothien123 Beta.apple.com, không phải mục dev
@Mikeknowsme Cảm ơn ad.
Cám ơn bạn đã chia sẻ.
Iljimae 102
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cách nào ở iOS 13 cài đặt bật“Hey Siri” khi cắm sạc, nhưng tắt “Hey Siri” khi rút sạc để tiết kiệm pin k các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019