Mặt kính của iPhone X trở lên có thể thay thế mà không cần vào Apple Store

AbihT
7/10/2019 16:27Phản hồi: 177
Mặt kính của iPhone X trở lên có thể thay thế mà không cần vào Apple Store
Hôm nay mình tình cờ xem được 1 video khá hay, như anh em biết thì việc sửa chữa những chiếc điện thoại iPhone có mặt kính đằng sau sẽ mất khá nhiều chi phí nếu anh em mang vô hãng, vì mặt kính sau được Apple thiết kế rất khó sửa chữa (anh em có thể tham khảo bài viết sau), cụ thể thì với bảng giá sau:

Tuy nhiên, theo 1 youtuber thì có 1 loại thiết bị sử dụng tia laser, trị giá chỉ 2000$ mà vẫn có thể giúp anh em dễ dàng tháo được kính của điện thoại ra, thiết bị đó được 1 hãng tên là Rewa sản xuất, anh em hãy cùng mình xem sơ qua cách hoạt động của chiếc máy này nhé :

Được biết thiết bị đang được rao bán tại link này , hy vọng là mấy anh em cửa hàng sửa máy uy tín có thể nhập được chiếc máy này về, qua đó sẽ giúp việc thay kính của mọi người dễ dàng và chi phí thấp hơn rất nhiều so với giá mà Apple đưa ra.
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm thế này apple sao hút đc máu nữa. Chơi kỳ cục quá à 😔
@thienvk Trước kia thôi, giờ vẫn có hả bác, trước em dùng note 2 bị vỡ màn, gọi phát nó thanh niên mang cả màn lẫn khung đến thay mie main sang luôn =)), mà bản của em là bản LTE
@vn_soft Quá ngon
nxt96
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangngocit Cái mặt lưng nát bét r, còn giữ lại để thờ ak
@thangngocit Thử đi biết liền ah. Ngồi cậy to tay khó rát 5 đầu ngón tay luôn ah.
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Đc
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@merinoka ich verstehe die Sprache des Hundes nicht (Google Dịch thần thánh)
@Hâm Đơ tỏ vẻ nguy hiểm khi cá nhân thì éo biết gì 😁 ko hiểu mày là cái loại nào :D thật đáng thương
dốt mà nguy hiểm
@Hâm Đơ Hahaaa
thukaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hâm Đơ
. Lên coi cho bớt hâm đi
Mấy con cùi mía giờ bán giá vài ba triệu mà sửa chữa hoặc thay thế đồ của hãng giá cũng vài ba triệu thì sửa chữa làm gì, hỏng thì quẳng hoặc giữ làm kỷ niệm
Tèn tenn =)))  lo lắng đeu
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này có lâu lắm rồi. Đội china chuyên mông má bằng máy này
nholuumanh
TÍCH CỰC
5 năm
@phoipha thế sao bạn không chia sẻ lên đây hay các diễn đàn công nghệ khác cho mọi người cùng biết ?
Mạnh™
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nholuumanh Dịch vụ sửa chữa bên ngoài luôn sửa nhiều thứ hơn trong hãng. Đây là điều hiển nhiên rồi bạn rất nhiều người biết. Chứ ko phải cái gì cũng chia sẻ lên với thể hiện là mình biết.
Mạnh™
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nholuumanh Chả qua là bên tây ít sửa dịch vụ bên ngoài nên họ thấy lạ, giờ với làm video vậy.
Cái này VN có lâu lắm r
Mạnh™
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_satria Năm ngoái mềnh còn cậy thủ công bằng đồ long đao. =))
@thanh_satria Chính xác thì tháng 7 năm 2018 ở vn đã bắt đầu phát triền nhưng chưa hoàn thiện.

Đến giờ thì ok hết rồi. Ngon - Đẹp - Nhàn. Thợ thuyền cũng thảnh thơi làm việc khác trong khi máy nó xử lý.

Ở HCM ngừoi ta thay mặt lưng này có 200K. Cần quái gì cái máy này 😁 Mình đã đi thay và có thể xác nhận với bạn là nó y chang máy ko hư luôn :D
@wanttolove Mời bác tìm hiểu bác Hiếu Songnam. Công ty Song Nam có xưởng sx tại Gia Lâm để chiêm ngưỡng nhé 😆 chưa nhìn tận mắt cứ cãi cùn!
@canhbentley Tiệm điện còn bình thường bác ơi. Bác vào cty Song Nam có xưởng tại Gia Lâm vào tham quan là biết nhé
wanttolove
TÍCH CỰC
5 năm
@kyquangphuongduy Mấy cái vít bình thường ai làm chẳng được, ngoài tiệm bán đầy. Ông cho ví dụ xem công ty songnam đó có đc hợp đồng với công ty điện tử lớn nào chưa? Samsung, apple, honda, toy, asus... Báo người ta nói là nói mấy con ốc vít chất lượng cực cao đấy chứ mấy đồ trong quạt, xe đạp hay công nghiệp thì thiếu cha gì thằng làm được
kiencuong001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@canhbentley Văn minh là chỉ cách người ta hành xử, đối xử giữa người với người chứ chẳng ai gọi những nước sản xuất chế tạo công nghệ cao là văn minh cả
Vài bữa nó update báo "mày đã thay mặt lưng không chính hãng vui lòng vào hãng thay lại không thì tao cho nghĩ sài luôn" haha. Nói chứ Apple không thích điều này.
Chiếc X của mình bị vỡ mặt lưng nhưng vì quen xài ốp nên chả muốn tốn tiền đi thay Khỉ (111).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Giống tôi vãi luyện. Tôi bị nứt và cấn trên gốc camera. Chả ảnh hưởng gì nên khỏi phải thay mất công
@crazysexycool1981 Con này mua lại chủ cũ chắc rẻ nhiều triệu
@tanthanh2009 Máy này mình được tặng nên dù nứt, xước mặt sau như ảnh cũng vẫn xài được bình thường Khỉ (67).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình để ít hôm đổi con Xr dùng cho tiện. Nghe nói pin ổn
leeyang
CAO CẤP
5 năm
Mới post tối qua. Còn phải lưu ý là laser bắn xuống lớp keo bên dưới để gỡ kính dễ hơn và mua một lớp kính giá 20$ thay vào. Nhưng vừa khít với camera thôi chứ mất knag chống nước. Nchug cách này rẻ hơn rất rất nhìu apple sửa. Mà ko biết apple nó sửa thế nào nhỉ? thay cả cụm hay chỉ kính lưng ko?
@leeyang Nó sẽ thay bằng cách đưa bác cái máy khác, còn cái của bác nó sẽ gỡ hết ra lắp vào cái khung mới rồi đưa khách hàng theo dạng trả bảo hành 😁 dĩ nhiên trả bảo hành chính hãng nó cũng phải vệ sinh, kiểm tra chán chê rồi nên giá mới cao thế.
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@iolna Hehe cảm ơn bác đã khai sáng. ^^
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@finalmagic Tiền nào của đó bác nhỉ^^
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@finalmagic Nếu vậy thật thì công nhận vụ bảo hành nhà Apple xịn quá rồi. Mà cũng đúng thôi, giá cao có thể là để bao chi phí chăm sóc khách hàng sau khi mua sản phẩm nữa. Cơ mà VN thì Apple Store hay các trung tâm Apple chưa thực sự phổ biến như hãng khác nên dùng đồ Apple nhiều khi không được như người ta.
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Việt Nam đã nhập về chưa?
@conghoda5 Đã từ rất lâu rồi
@conghoda5
Cái gì dù khó mấy rồi thì cũng sẽ có cách giải quyết cái khó đó , tiết kiệm được tí.
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
Ngoài HN có chỗ nào thay mặt lưng kính của IPX chất lượng ko các bác nhỉ? Mình muốn thay để xong vào Apple store bảo hành cái cảm ứng đang bị hỏng 1 phần (cái này do lỗi NSX nên họ thay free nhưng bắt máy phải ko hỏng hóc j nên lần trước ra thay họ bắt thay mặt lưng kính $600 nên đành ngậm ngùi cầm về).
@nynohu Vãi 600$
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
@Siêu nhân gầy Nó tính vào mục other repairs như bảng giá trong bài kia kìa bạn. Thêm thuế vào nữa là $600 cmnr còn đâu, bằng tiền mua cái máy khác luôn nên về cho nhanh :v.
@nynohu inbox mình nhé.thay ko cần mở máy.nguyên áp.
Ủa xưa nay vẫn thay được mà nhỉ 😁
Chỉ là 1 cái điện thoại mà sao phải khổ sở hầu hạ và lo lắng thế nhỉ.
Chỉ là 1 cái điện thoại mà sao phải khổ sở hầu hạ và lo lắng thế nhỉ.
@thanh.vohong Đây là công cụ lao động, nó dành cho thợ sửa điện thoại, họ mua về để tăng năng suất lao động, việc của bạn là đưa máy vào và trả tiền, còn việc sửa như thế nào, ngồi cạy thủ công bằng tay hay tách bằng máy là việc của thợ. Khổ sở hay hầu hạ là thế nào?
@thanh.vohong 😃 có hiểu bải viết không vậy
@thanh.vohong Uh vậy bạn dùng vỡ thì thay đt mới hay vỡ cứ để vậy xài. Thay cho đẹp. Sinh ra dịch vụ sửa chữa để làm gì. Bạn có bệnh ở nhà luôn đi bệnh viện chi.... đường ống nước hỏng, đường điện hỏng để vậy luôn đi. Xã hội ai cũng như bạn thì châc phát lên sao hỏa rồi ...
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@thanh.vohong Đth nó cũng giống con xe, laptop hay bất kỳ vật dụng nào dùng thì giữ, hư thì sửa dùng tiếp mới bền. Bạn hiểu hông???
😁 Máy xịn vãi chè
@narutoxboy Ờ. vãi tè 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019