Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mức phạt của lỗi vượt quá tốc độ trên xe máy và xe hơi

su béo béo
14/10/2019 4:3Phản hồi: 171
Mức phạt của lỗi vượt quá tốc độ trên xe máy và xe hơi
Lỗi vượt quá tốc độ là lỗi mà mình thấy khá nhiều anh em dính phải. Như mỗi lần mình chạy về nhà ở Đồng Nai, cứ mỗi chốt công an bắn tốc độ là mình thấy quá trời người bị dính (lâu lâu mình cũng là 1 trong những người đó). Tuỳ vào số km mà anh em vượt quá sẽ có các mức phạt khác nhau. Hình dưới đây là mức phạt dành cho xe máy.

Còn với xe hơi thì có hơi khác một chút với 4 khung phạt cho lỗi này. Mình thì chưa bị bắn xe hơi bao giờ vì có chạy đâu mà bị bắn. Nhưng mình cũng chia sẻ mức phạt với anh em luôn. Có anh em nào chạy xe hơi hay bị bắn tốc độ không? Hình dưới đây là mức phạt dành cho xe hơi

Tuy nhiên, theo kinh nghiêm của mình sau vài lần bị bắt thì chỉ có 1 lần mình kí biên bản, còn lại là chung tiền để tiếp tục đi. Mình biết nhiều anh em cũng như vậy, và mức tiền phạt tại chỗ thường là trung bình cộng của mức đó, ví dụ chạy xe máy vượt 12 km/h trong mức phạt 500.000 - 1.000.000 đồng thì mức trung bình là 750.000. Nhưng anh em chạy xe nhớ nhẹ tay/chân ga nha, không có việc cần thiết thì cứ từ từ mà đi thôi anh em ạ.

Anh em muốn coi thêm mức phạt của những lỗi cơ bản có thể coi ở đây: https://tinhte.vn/threads/muc-phat-nhung-loi-co-ban-cua-xe-may-khi-tham-gia-giao-thong.2999314/?utm_campaign=related_threads&utm_medium=tags&utm_source=internal
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Ngày trước bị bắn hoài, giờ đỡ hơn rồi
@hongphuc9x Hỏng dám hoài đâu, lần thứ 2 hay 3 gì là phải thi lại bằng rồi.
BrainT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cuộc sống tốt Bị bắn nhưng có bao giờ kí biên bản đâu bác, chung tiền rồi đi thì bao nhiêu lần mà chả được
SagaKiller
TÍCH CỰC
4 năm
@BrainT Bài này không bị kiểm duyệt à ta, nói phải có bằng chứng rõ ràng, nếu không có thì phạm tội vu khống, coi chừng tới ngày mai không còn tinhte đó @cuhiep
@BrainT Bị bắn tốc độ, nhất là đối với xe ô tô thì khó chung tiền lắm. Nếu bị thì cố gắng năn nỉ cho đóng phạt trong ngày, chứ CSGT bây giờ sợ bị quay lén lắm, 500k là bị kỉ luật rồi.
@Cuộc sống tốt cái vụ bấm bằng dẹp từ lâu rồi nhé bác,hiện tại thì bác có vi phạm bao nhiêu lần thì đóng phạt + giam bằng là xong thôi
😁 8 năm đi xe . Bị phạt 3 lần : sai làn, k xin nhan, k đội mũ bh các chú đều tạo dk cho mình :v
@hung_nguyenbmw Chỉ cho phép các xe vượt xe máy còn xe j vượt ô tô cũng là vượt hết
@kakan không, đang hỏi là xe máy vượt xe máy thì sao. chứ vượt ô tô thì là sai rồi bạn
@hung_nguyenbmw À. Xe nào cũng đc vượt xe máy hết. Luật ghi rõ mà
@kakan thế mới bảo bọn nó bảo mình vượt trái, vượt phải xe máy, hồi đấy chưa biết gì nên mất tiền ngu. haizz
Xe oto thì xác định từ 5 xị trở lên 😃
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja vật giá bây giờ mà.
Không nên cỗ vũ việc chung chi, khi bị phạt lỗi quá tốc độ quy định, yêu cầu dừng xe xuất trình giấy tờ thì yêu cầu xem hình ảnh vi phạm, đề nghị viết biên bản xử phạt ghi rõ số KM vượt quá quy định rồi chờ ngày hẹn lên kho bạc đóng phạt, Done. Phạt 1 lần nhớ đời và lần sau không vi phạm nữa. Còn chung chi thì phạt rồi vi phạm, phạt - phạt nữa - phạt mãi
@nbqvdp bác nói nghe dễ dàng thế, bác biết ông Trọng tại sao ngành nào nhìn cũng thối nát dân tình kêu quá trời mà ổng chỉ đốt 1 vài cây k, nói ra thì lại lạm đến chính trị, chứ mà bác nói ngây thơ quá k thể k nói được 😁
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
@nbqvdp Đù! Bác Trọng tốt quá cơ đấy.
kellykent
TÍCH CỰC
4 năm
@ngokimphuc Nhiều người chỉ được nghe thông tin từ báo đài "chính thống" hehe
@nbqvdp mới đập mấy ông toàn tướng CA nhưng toàn liên quan đến quản lý yếu kém, tiếp tay cho tội phạm công nghệ cao, mà cái công nghệ ăn tiền của dân hàng bao năm bác Trọng không để ý cho các cháu được nhờ
5-10
11-20
21 >
ghi này rõ hơn nhỉ?
Xe máy đc tối đa 60-70kmh cũng tạm ổn. MCThọ rộng vậy cho 50 đi đúng hơi rề.
@cosmos47 nội địa tối đa 60 thôi
ra ngoài thì max 70 : )
tbdat11
CAO CẤP
4 năm
@cosmos47 Đúng là MCT chỉ cho chạy 50 là chậm quá. Nhưng thôi luật thì cứ theo thôi, vào giờ cao điểm MCT đông như quân Nguyên 😁 Được cái nhiều làn rộng rãi nên vẫn chạy được 40-50.
A_Lúa
TÍCH CỰC
4 năm
Rẻ chán, lỡ tay ga chân ga thì cứ nộp thôi, kg làm hư nô bộc của dân
Trước lỗi hoài, giờ đỡ rồi vì ít chạy đường xa 😁
sonken
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói chung luật là vậy nhưng ngoan thì mức giá khác . Tạo đk cho nhau là chính ấy mà
Trước vượt tốc độ, lấn làn, ngược chiều,... gì cũng bị lỗi dù chạy wave thôi, vãi 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
4 năm
Không nên cỗ vũ việc chung chi,
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Tiền phạt cũng tăng giá mà lương không tăng
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@99v9.9999 vãi, vậy tăng lương để phạm lỗi tiếp à 😕
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
@ufdb VD lương bạn 5m mà bị phạt mất 1m so với lương 10m bị phạt mất 1m sẽ thế nào? Có khi về lại giận cả vợ ấy chứ
lumisu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@99v9.9999 lương không tăng là do bản thân yếu kém chứ trách ai giờ 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
@lumisu Đúng rùi bạn. Mình có trách ai đâu
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Trước mình nhớ không lầm thì có bạn viết bài về vấn đề này rồi.
Mình chạy xe hơi toàn dưới tốc độ quy định nhưng có lần vẫn bị bắt vào ủng hộ cho cái biên bản, lót tay làm luật thế nào cũng ko chịu, biên bản là biên bản, " chuyển hướng không tín hiệu" nghe có vẻ mập mờ nhưng vẫn vui vẻ ký😔:(
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy mức phạt cho ô tô ko cao hơn xe máy nhiều nhờ
cellhubs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai cần tra cứu phạt nguội khi di chuyển liên các tỉnh thì có thể tải về app của mình nhé 😁
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cellhubs.giaothongvietnam
Làm gắt chắc bị dài dài đây. 40 khó chạy đấy.
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Đào Từ Thiện tóm lại nên mua xe yếu yếu để chạy vừa phải, mua xe máy mạnh ham hố kích thích chạy nhanh.
@Đào Từ Thiện ông này lại đọc k kỹ để mấy page nhảm nhí facebook nó dắt mũi nè =)), luật nào quy định xe được chạy 40km/h vậy, còn chạy xe 50 thì chạy 40 là vừa ga rồi có gì mà khó chạy.
@Jaywalk Ngoặt nỗi cứ mua xe là mua con ngon lành luôn. Hông nhẽ mua xe đạp điện.
@ngokimphuc Bác tl khó quá. Trong tp toàn quy định 40, tôi từ gia lai lên kontum bị dính mấy lần rồi. Khổ lắm ông ạ. Còn con xe mà cứ rà rà 40 thì ôi thôi khó chịu, xe 50cc thì e không có.
@Đào Từ Thiện chắc bác dính mấy đoạn đi qua trường học nó cắm biển hạn chế tốc độ rồi, chứ bác chạy xe máy ngoài khu dân cư k có dải phân cách cứng thì được phang 60, có dải phân cách cứng thì bác được chạy 70, thấp nhất cũng là 50 rồi, bác xem kỹ lại đi, bị bắn ở đoạn nào, có cắm biển giới hạn tốc độ không, luật từ năm 2016 đã quy định chạy trong tp mà đường có dải phân cách đã được chạy 60 rồi mà, csgt bắt láo bác cứ xin hình ảnh, biên lai đầy đủ xem nó có chưng ra được k
Mình sai thì chấp nhận nộp phạt cho nhà nước. Quyết không đưa tiền!
Có như thế thì xã hội mới tốt lên được.
@ku125 Vấn đề là núp lùm, làm luật từ trong trứng thì làm sao mà tránh nổi.

Cái lỗi xe máy rẽ không xi nhan phạt 300k quá nặng, đóng tiền thì lằng nhắng. Bây giờ giảm xuống 200k và cho đóng chuyển khoản tại chỗ cho kho bạc đi, vừa ko bị thất thoát lại cũng đủ nhớ đời rồi. Nhưng chắc chẳng có ông nào đề xuất vụ làm ăn béo bở này đâu.
@cloud5trike Đóng tiền mà chuyển khoản tại chỗ thì nó không phải là PHẠT. Có làm thì có chịu thôi. Đừng đổ lỗi làm gì bác ạ. Em đi lộn vào đường 1 chiều đây, phạt 350k, lên kho bạc nộp, lấy hóa đơn về, còn bị giam bằng 2 tháng nhưng chả kêu ca làm gì cả. Không có lửa sẽ không có khói. Dân cũng thích giải quyết tại chỗ bỏ m* ra thì đừng trách GT họ làm luật.
@cloud5trike Lần đầu nghe giảm tiền phạt để csgt ko ăn bẩn =))). Giảm rồi các bạn có chịu tuân thủ giao thông ko? Núm lùm sai cái j ? Chỉ mấy thằng gian mới sợ ng núm lùm. Sai thì chịu đi cưng. Đừng lấy bất kì lý do gì biện hộ cho hành động ko đúng của mình 😃
tronghpfc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cloud5trike Họ biết cách làm như bạn nói đấy nhưng họ cố tình gây khó dễ để bắt buộc bạn phải chung chi. Vì làm căng ra thì họ chết đói à nên sẽ không có thay đổi trừ khi thay đổi cái gốc
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái vụ đóng phạt tại chỗ đừng nói lớn
Thứ nhất là do mình năn nỉ và tự nguyện đóng.
Thứ 2 thì nó rẻ nhất và ít ảnh hưởng nhất trong mọi hình thức.
Các bạn luôn ghét csgt vì điều này nhưng các bạn luôn chỉ nhìn thấy lỗi của người khác trong khi cái lỗi lớn nhất của mình lại không bao giờ thừa nhận. Làm đàn ông nên có khí chất 1 chút, trắng đen rõ ràng đừng làm tiểu nhân chỉ biết chỉ trích người khác.
@vlgiang25 bac noi hay. Dung y em.
@vlgiang25 Đúng, chính xác và chuẩn. Có làm thì có chịu, chả cần xin xỏ ai hết. Mình sai mình lấy biên bản đi nộp phạt như đàn ông, thế thôi.
lumisu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vlgiang25 đúng là như vậy 😁 cứ máy móc hóa là đỡ
tbdat11
CAO CẤP
4 năm
@vlgiang25 Chuẩn. Mấy cái thằng đàn bà muốn nhanh, tiện, đi đóng phạt nhanh cho CSGT rồi về lên FB chửi nào là công an ăn tiền của dân. Thà tụi nó méo đóng mà bị bắt đóng nhanh thì không nói, lúc bị bắt thì vào xin xỏ, lạy lục các kiểu để được đóng, xong về rêu rao chử rủa 😁 Nói thẳng luôn mấy thằng này là đàn bà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019