Trên tay Samsung Galaxy Watch Active2

26/10/2019 10:45Phản hồi: 141
Trên tay Samsung Galaxy Watch Active2
Rất nhanh sau khi ra mắt tại thị trường Việt Nam thì tụi mình đã có Galaxy Watch Active 2 để trên tay cho các bạn. Phiên bản mình có là phiên bản kích thước mặt 40mm, thân vỏ bằng thép màu vàng hồng và dây da. Mời các bạn xem bài trên tay:

Thoạt nhìn thì Galaxy Watch Active2 gần như kế thừa toàn bộ ngôn ngữ thiết kế trên thế hệ đầu

Vẫn là mặt đồng hồ tròn và dây da với khoá cài cổ điển

Vẫn là một mặt kính cong vòm tràn viền mềm mại

Dây da được hoàn thiện rất mềm và mịn. Phiên bản thép đi với dây da sẽ sang hơn nhiều so với dây cao su

Dây da phiên bản này cũng được trang bị ngàm tháo ráp nhanh tiêu chuẩn, giúp thay dây nhanh chóng

Viền màn hình trên phiên bản nhỏ vẫn dày như thế hệ 1, dễ chú ý khi để các mặt đồng hồ khác màu đen

Phiên bản 40mm có kích thước mặt khá nhỏ nên phù hợp cho các bạn nữ hoặc những bạn có cổ tay nhỏ

Các nút bấm được làm nổi vừa phải, cảm giác bấm rất dứt khoát nhưng rất mềm mại

Samsung đã nâng cấp và thay đổi một số phần cứng để Galaxy Watch Active2 trở nên hoàn thiện và mạnh mẽ hơn. Cụ thể:

Bổ sung tính năng cảm ứng cho phần viền bezel. Khi vuốt viền bezel cảm ứng này thì đồng hồ cũng rung nhẹ theo từng nấc thay đổi giúp người dùng cảm thấy trực quan hơn khi tương tác

Thiết kế lại toàn bộ mặt lưng. Cụm cảm biến nhịp tim giờ đây được bọc trong một lớp kính hơi cong nhìn rất bóng bẩy và đẹp mắt

Quảng cáo

Cụm cảm biến nhịp tim giờ đây được trang bị 8 diot nhạy sáng giúp khả năng đo tim được chính xác và tốt hơn

Cụm nút cứng được làm mới. Nút Back được làm lại thành hình bầu dục, bề mặt được hoàn thiện nhôm xước khác biệt với nút tròn còn lại

Micro đàm thoại lần đầu được trang bị trên Active2 được đặt cạnh trái giữa 2 nút cứng. Các lỗ loa được làm mới và đặt ở cạnh phải, tách biệt với micro nhằm giảm hiện tượng eco khi đàm thoại
Samsung không nâng cấp chip xử lý cho Active2 tuy nhiên thì sơ bộ mình thấy thao tác vẫn trơn tru. Mình sẽ cần thêm thời gian để làm bài trải nghiệm con này và chia sẻ nhiều hơn đến các bạn. Sẽ gửi đến các bạn bài trải nghiệm trong thời gian sớm nhất.
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loạt này của Samsung làm đẹp quá,
Google quên mẹ nó cái WearOS luôn rồi. chán.
andyphan_257
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Mod tinh tế sao lại comment vậy, hay là ko dung Wear OS ^^, minh thấy Google vẫn khảo sát người dùng về Wear OS, vẫn có bản update, mặc dù là chậm, cải tiến nhỏ nhé!
o0Ljnk0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Vậy bạn cho tớ hỏi bản nhôm và thép có gì khác nhau ngoài chất liệu máy, và nếu mua thì con nào ok hơn để sử dụng lâu dài
Trông vẫn lởm lởm, giống hàng 169k quá :p
iOneThien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mannavod AD cho hỏi nó có kết nối được với iphone không
@iOneThien Đc bác ạ
snitch1509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iOneThien Được nhưng nhiều tính năng thông minh sẽ bị cắt giảm
iOneThien
ĐẠI BÀNG
4 năm
@snitch1509 Đang tính mua Em nó xài với X mà không biết ổn không
Locke
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phù hợp với Nữ thật
Vòng bezel ảo
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Nữ tính phết.
edios
TÍCH CỰC
4 năm
@JizinT do cái dây đeo thôi 😆 chứ cạnh hay chi tiết khác ko bo cong nhiều lắm. Đồ unisex hãng gì đó làm tốt hơn 😁
Cái đít y chang aw4
Cơ bản thấy ổn nhưng khổ cái dùng iP thì cặp với aw là best cmnr
Đồng hồ dành cho doanh nhân thành đạt và người yêu công nghệ 😁
kienze
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lịch lãm và hiện đại
Nguyên đống màu trắng bóc ra cục sạc màu đen nhìn lộn xộn vãi nhái. Mà hợp cho nữ hoặc các bạn nam banh bèo.
Viền bezel ảo tung chảo
Đặt mua Huawei GT 2 mất rồi 😁
@tuansiro mình tháh huawei GT 2 hợp với nam hơn con này
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@tuansiro bác đặt đâu thế,chưa thấy trang việt nam nào bán nhỉ,giá tầm mấy bác
@huyhoangjo Tgdd nó độc quyền bán bác ơi. Nhanh tay k là hết quà hehe
@Nam Nguyen Luan Nhưng bản 46 khá to bác ạ 😆
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@tuansiro Có quà ah hihi.ngon đó hex
nhìn còn đẹp hơn con Galaxy Watch 😁
ptdung90
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackBerryz Nó chỉ đẹp hơn đối với nữ thôi. Galaxy Watch nhìn vẫn Men hơn nhiều nhé.
nguyenti3
TÍCH CỰC
4 năm
Thử chất lượng đàm thoại đi chủ Thread
thì năm nay cũng tung hô là ngon hơn AW rồi năm sau lặp lại như cuộc đời diễn ra thôi!
Van Nha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chờ ra cái đo được huyết áp để mua cho ông già mà ko thấy... thất vọng quá
@Van Nha Đo điện tâm đồ nha còn huyết áp tới mùa trăng cũng không đo được 😃 nó gắn bơm nén khí vào đâu để đo.
@boyngo1988 Làm cái dây đeo tích hợp là xong nếu hãng nó muốn làm.
Chưa bàn về tính năng nhưng thấy con này anh Sam thiết kế nhìn nữ tính quá, không như con Apple watch nam hay nữ đeo đều đẹp .
@Huân Huân mình cũng dùng cả đống android wear rồi từ tic 2, huawei 1, tic c2... mới chuyển sang dùng em active 2 này phải nói là rất ngon, mượt mà, loa ngoài to rõ, màn đẹp, pin ăn đứt mấy em android wear. Mình mua xách tay không có seri có hơn 4t.
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@darkprincevt85 Em đang nói thị phần, tính năng cũng như đánh giá chung của người dùng thôi chứ về hình thức mỗi người thích một kiểu mà
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huân Huân Em chưa dùng SS watch bao giờ nên không đánh giá được, còn nếu đánh giá chung người dùng và các trang công nghệ thì AW vẫn là nhất ạ
GragonV
CAO CẤP
4 năm
@valkyrie-vt Thấy nam đeo AW mới nữ tính ấy 😆)
hai tmt
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đẹp nhưng phù hợp vói nữ hơn
Từng xài 2 cái smartwatch của Sam và kết luận đừng phí tiền mua (2 cái kia cũng bia kèm mồi của Sam)
@xuandien_tnxp Giờ đang chuyển qua xài iphone là chính nên thg dùng aw s4
Nhưng xài gear s3 từ ngày mới ra, tính tới đầu năm sau là 3 năm, thấy vẫn ngon về ngoại hình, chức năng, pin mà
@Uthuong050713 Mặt tròn hiển thị tin nhắn như dở hơi. Mình đi xe máy đi làm mà nó cứ xoay xoay tưởng mình đang đạp xe. Đến nơi làm việc 1 lúc rồi vẫn xoay. Bán luôn sau 1 tháng. GW 46 hàng fpt.
Ko thể đẹp bằng con S5 titanium của tui 😃

@Rainwalker Apple Fan thì thấy Apw đẹp Ss Fan thì thấy Galaxy W đẹp. Có gì mà phải cãi nhau.
Lam Sia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Viet Chi Dung Mình thì đang hóng thằng nào có esim (dùng đc ở vn).
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rainwalker Mình cũng thích mặt vuông hơn.
Truong.ld
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker làm thế nào cài được cái mặt đồng hồ này bạn.mình S3 ko biết cài được ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019